ทางชมรมฯขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณอาประพัฒน์ ยับสุวรรณกุล อดีตกรรมการผู้ทรงคุณว

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101803 โดย Badman
ทางชมรมฯ ได้รับแจ้งจากทางสมาชิกชมรมฯ เมื่อวานนี้เกี่ยวกับการจากไปของคุณอาประพัฒน์
ทางชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของ
คุณอาประพัฒน์ ยับสุวรรณกุล อดีตกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิด้านกฎหมายของชมรมฯ
ท่านเสียชีวิตเมื่อวันที่ 24 มกราคม 2561 ท่านบริจาคร่างกายไว้ที่ รพ.จุฬาฯ
ตอนนี้ท่านเป็นอาจารย์ใหญ่อยู่ตึกแพทยพัฒน์ ใน รพ.จุฬาฯ ครับ

ขอให้คุณอาประพัฒน์ไปสู่ภพภูมิที่ดี ดวงวิญญาณไปสู่สรวงสวรรค์ ถึงคุณอาจะจากไป
แต่คุณงามความดีที่ท่านทำ ยังคงอยู่ตลอดไปครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101804 โดย thanji
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

ช่วง เดือน ธ.ค หรือ ม.ค ไม่แน่ใจ ได้ไปนั่งรอ อาจารย์ที่ สวนลุมค่ะ ไปเจอพี่คนนึงให้เบอร์แกมา เพราะพี่เค้าไปนั่งรอเหมือนกัน ว่าจะมอบของขวัญปีใหม่ให้อาจารย์ แต่วันที่ไปไม่พบ เลย เมม เบอร์ไว้ในมือถือ ผ่านมาสักพัก มีไลน์ อาจารย์ ขึ้นมา เขียนไว้ที่ไลน์ว่า ท่านเสียแล้ว รู้สึกใจหายมากเลยค่ะ

ท่านเป็นคนดีมาก ๆ ขนาดเสียแล้วยังอุทิศร่างกายเป็นอาจารย์ใหญ่ ขอให้ท่านไปสู่ภพภูมิที่ดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101805 โดย Ly89
เสียใจกับครอบครัวคุณอา ประพัฒน์ ยับสุวรรณกุล ด้วยครับ

ขอให้คุณความดีที่คุณอาได้กระทำต่อชาวชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก จงส่งให้ดวงวิญญาณของคุณอาไปสู้ภพภูมิที่ประเสริฐ อยู่บนสรวงสวรรค์ด้วยเทอญ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Badman

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101827 โดย nine

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101830 โดย สุขอยู่ที่ใจ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101833 โดย ntps
:crying:
วันนี้เป็นครั้งแรกที่เข้ามาเยี่ยมบ้านเก่าหลังจากหายไปเกือบๆ 5ปีมังค่ะ จนจำ userกับรหัสตัวเองไม่ได้ค่ะ
ทั้งตกใจ ทั้งเศร้าใจกับข่าวการจากไปของคุณอาประพัฒน์ค่ะ แก้วจ๋า ขอกราบลาคุณอา ณ ตรงนี้และขอให้ดวงวิญญาณของคุณอาไปสู่สุคติภพค่ะ
คุณอาคือผู้ที่นำทางนำแสงสว่างให้แก้วจ๋าได้เดินออกจากความมืดมิดออกจากชีวิตคนเป็นหนี้จนรอดมาเป็นแก้วจ๋าคนใหม่
อดีตเคยเป็นคนที่ไร้วินัย ตามใจคนที่แคร์มากจนตัวเองถูกพันธนาการด้วยหนี้หลายล้าน แต่อาจเพราะยังมีบุญเหลือจึงนำทางให้มาเจอชมรมนี้และได้คุณอาประพัฒน์และคุณไพโรจน์ผู้เปรียบเสมือนผู้ก่อตั้งริเริ่มชมรมนี้เพื่อช่วยลูกหนี้ที่ดีที่ไม่มีเพราะหมดทางแต่ไม่หนี ชี้นำแนวทางสู้หนี้จนได้กลับมามีชีวิตปกติค่ะ
คุณอาทั้ง 2 เปรียบเสมือนเสาหลักของบ้านชมรมนี้ ท่านขอรับแค่ตำแหน่งกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิแต่งานของท่านหนักไม่น้อยเลยค่ะ ทุกๆวันอาทิตย์ยามบ่าย จากประตูสวนลุมด้านหลังพระรูป ท่านจะนั่งรอ ณ ศาลาแรกซ้ายมือ เพื่อให้คำปรึกษา ชี้แนะ รับหมายศาลหนักและหนาหลายหน้ากลับไปทำการบ้านมาส่งลูกหนี้ ไม่ว่าอากาศจะร้อนอบอ้าว หรือฝนจะตกจนน้ำท่วม ท่านก็ไม่ย่อท้อ ไม่ถอยหนีค่ะ ลูกหนี้ที่มาจากสารพัดทิศพร้อมใบหน้าอมทุกข์และเครียด หลังจากได้พบ รับฟังคุณอาประพัฒน์ที่มักมีรอยยิ้มอบอุ่น เสียงนุ่มๆ ลูกหนี้มักกลับบ้านด้วยรอยยิ้มและความหวังค่ะ คุณอาบอกแก้วจ๋า หนี้ปลดได้หากแก้วจ๋ามีความพอเพียง สละและปลดพันธนาการที่ไม่จำเป็นแก่การดำรงชีพออก ใช้เงินให้เป็น รักษาสุขภาพดีๆ ไม่อายที่จะบอกใครว่า เป็นหนี้ไม่ใช่อาชญากรค่ะ ท่านได้เสียสละเพื่อลูกหนี้นับหลายชีวิต ท่านได้มอบชีวิตใหม่ให้กับลูกหนี้ แก้วจ๋าหวังว่า บุญที่ท่านได้กระทำในชาตินี้จะส่งให้ท่านท่านไปสู่ภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้น ขอให้ท่านพักผ่อนบนสวรรค์หลังจากตรากตรำกับงานที่หนักไม่หมูมานานหลายสิบปีค่ะ
คุณอาทั้ง 2คือผู้มีพระคุณสำหรับแก้วจ๋าเสมอค่ะและ แก้วจ๋าขอถือโอกาสกราบคุณอาไพโรจน์ มา ณที่นี่ด้วยค่ะ ขอให้คุณอามีสุขภาพที่ดี อายุยืนยาวเป็นเสาหลักให้บ้านหลังนี้ต่อไปนะคะ
ด้วยความเคารพคุณอาเสมอมาค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101837 โดย PICH

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101855 โดย pumpkinja
ขอแสดงความเสียใจและกราบลาคุณอานะคะ
เคยไปขอคำปรึกษาจากคุณอาที่สวนลุม คุณอาช่วยเหลือเต็มที่จากใจจริงๆค่ะ
คุณงามความดีที่คุณอาได้ทำส่งคุณอาได้อยู่ในภพภูมิที่ดีนะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101862 โดย Barcode910

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101864 โดย TongPilot

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101871 โดย chanisorn

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101879 โดย อีกนิดนะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ ขอให้คุณอาไปสู่สุคตินะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101945 โดย badzmaru
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ ขอให้คุณอาไปสู่สุคตินะคะ ยังจำคำพูดที่อบอุ่นและ ความใจดีของคุณอาไม่ลืมค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101949 โดย kantalas

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101971 โดย Nok2865
พึ่งทราบข่าวการจากไปของคุณอาประพัฒน์ ยับสุวรรณกุล กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิด้านกฎหมาย ชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ขอแสดงความเสียใจมายังครอบครัวคุณอามาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ
ขอให้ดวงวิญญาณของคุณอาสู่สัมปรายภพ ซึ่งบัวเชื่อว่าคุณอาต้องได้ไปสู่ในภพภูมิที่ดีด้วยสิ่งที่คุณอาทำเพื่อสมาชิก ทำเพื่อผู้อื่นมาตลอด
.
หากสมาชิกใหม่ท่านใดไม่ทราบความเป็นมาของคุณอาและการก่อตั้งชมรม เข้าไปอ่านได้ในกระทู้ตำนานมีชีวิต คนยิ้มสู้หนี้ ที่ลิงค์นี้ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=31987&Itemid=64&limitstart=0
.

ในยุคโน้น 2548 การเป็นหนี้ การถูกทวงถามหนี้ รวมไปถึงการเปิดเผยหน้าตาเพื่อสู้กับเจ้าหนี้ หาได้จากชมรมหนี้ฯแห่งนี้เท่านั้นค่ะ เพราะนอกนั้น อาย หลบหน้าหลบตาประหนึ่งคนเป็นหนี้เป็นอาชญากร ฆ่าคนตาย จะปรึกษาใครก็ไม่กล้า จะเอ่ยปากพูดเดี๋ยวจะหาว่ามายืมเงิน อายคน จนทำให้ชีวิตหลายๆคนดำดิ่งลงเหว จมลึกลงไปเรื่อยๆ จนบางคนถึงกลับปลิดชีวิตตัวเองเพราะ หนี้
ชมรมหนี้แรกเริ่มเดิมทีเกิดจากเว็บบอร์ดชุมชนแล็กที่คุณอาไพโรจน์ เข้าไปตอบปัญหาคำถาม วันเดียวมีคนคลิ๊กเข้าไปพูดคุยจนกระทู้ยาวเหยียด แสดงให้เห็นว่า มีคนเป็นหนี้กันเยอะจริงๆ
เราได้เสาหลักสองท่านนี่แหละค่ะที่ทำให้เรามีชมรมหนี้บัตรเครดิตฯขึ้นมา จึงขอกราบขอบพระคุณคุณอาประพัฒน์ ผู้ล่วงลับไปแล้ว และขอบพระคุณคุณอาไพโรจน์ โภคสุพัฒน์ ที่ยังเป็นเสาหลักให้เรา ขอให้คุณอาอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของสมาชิกไปนานๆค่ะ
หากไม่มีคุณอาประพัฒน์ ให้คำปรึกษาด้านกฎหมาย ก็ต้องพึ่งพาคุณอาไพโรจน์ เพียงหนึ่งเดียว นอกเหนือจากนั้นบัวขอเตือนสมาชิกอย่าไปหลงเชื่อคนที่แอบอ้างชื่อชมรมหนี้ฯ ว่าเป็นกรรมการ หรือจะสามารถทำให้ปลดหนี้ได้ เดินเรื่องต่างๆนาๆได้ อย่าไปเชื่อค่ะ และชมรมฯจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นจากบุคคลที่แอบอ้าง
.
ความรู้ทุกอย่างหาอ่านได้ในกระทู้ที่เราแปะลิงค์ไว้ให้ มีสติมากๆ สร้างหนี้ได้เราก็ต้องแก้ได้ด้วยสติและสองมือของเราค่ะ ขอเอาใจช่วยสมาชิกทุกท่าน
.
ด้วยความระลึกถึงความเมตตาของคุณอาอย่างยิ่ง
กอบัว อิสระดั่งสายลม
พฤหัส ๒๖ เมษายน ๒๕๖๑

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101978 โดย meawpung

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101990 โดย Benten
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณอาด้วยครับ และขออโหสิกรรมจากคุณอาด้วยครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101996 โดย Ly89

กอบัว เขียน: พึ่งทราบข่าวการจากไปของคุณอาประพัฒน์ ยับสุวรรณกุล กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิด้านกฎหมาย ชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ขอแสดงความเสียใจมายังครอบครัวคุณอามาณ.ที่นี้ด้วยค่ะ
ขอให้ดวงวิญญาณของคุณอาสู่สัมปรายภพ ซึ่งบัวเชื่อว่าคุณอาต้องได้ไปสู่ในภพภูมิที่ดีด้วยสิ่งที่คุณอาทำเพื่อสมาชิก ทำเพื่อผู้อื่นมาตลอด
.
หากสมาชิกใหม่ท่านใดไม่ทราบความเป็นมาของคุณอาและการก่อตั้งชมรม เข้าไปอ่านได้ในกระทู้ตำนานมีชีวิต คนยิ้มสู้หนี้ ที่ลิงค์นี้ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=31987&Itemid=64&limitstart=0
.

ในยุคโน้น 2548 การเป็นหนี้ การถูกทวงถามหนี้ รวมไปถึงการเปิดเผยหน้าตาเพื่อสู้กับเจ้าหนี้ หาได้จากชมรมหนี้ฯแห่งนี้เท่านั้นค่ะ เพราะนอกนั้น อาย หลบหน้าหลบตาประหนึ่งคนเป็นหนี้เป็นอาชญากร ฆ่าคนตาย จะปรึกษาใครก็ไม่กล้า จะเอ่ยปากพูดเดี๋ยวจะหาว่ามายืมเงิน อายคน จนทำให้ชีวิตหลายๆคนดำดิ่งลงเหว จมลึกลงไปเรื่อยๆ จนบางคนถึงกลับปลิดชีวิตตัวเองเพราะ หนี้
ชมรมหนี้แรกเริ่มเดิมทีเกิดจากเว็บบอร์ดชุมชนแล็กที่คุณอาไพโรจน์ เข้าไปตอบปัญหาคำถาม วันเดียวมีคนคลิ๊กเข้าไปพูดคุยจนกระทู้ยาวเหยียด แสดงให้เห็นว่า มีคนเป็นหนี้กันเยอะจริงๆ
เราได้เสาหลักสองท่านนี่แหละค่ะที่ทำให้เรามีชมรมหนี้บัตรเครดิตฯขึ้นมา จึงขอกราบขอบพระคุณคุณอาประพัฒน์ ผู้ล่วงลับไปแล้ว และขอบพระคุณคุณอาไพโรจน์ โภคสุพัฒน์ ที่ยังเป็นเสาหลักให้เรา ขอให้คุณอาอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของสมาชิกไปนานๆค่ะ
หากไม่มีคุณอาประพัฒน์ ให้คำปรึกษาด้านกฎหมาย ก็ต้องพึ่งพาคุณอาไพโรจน์ เพียงหนึ่งเดียว นอกเหนือจากนั้นบัวขอเตือนสมาชิกอย่าไปหลงเชื่อคนที่แอบอ้างชื่อชมรมหนี้ฯ ว่าเป็นกรรมการ หรือจะสามารถทำให้ปลดหนี้ได้ เดินเรื่องต่างๆนาๆได้ อย่าไปเชื่อค่ะ และชมรมฯจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นจากบุคคลที่แอบอ้าง
.
ความรู้ทุกอย่างหาอ่านได้ในกระทู้ที่เราแปะลิงค์ไว้ให้ มีสติมากๆ สร้างหนี้ได้เราก็ต้องแก้ได้ด้วยสติและสองมือของเราค่ะ ขอเอาใจช่วยสมาชิกทุกท่าน
.
ด้วยความระลึกถึงความเมตตาของคุณอาอย่างยิ่ง
กอบัว อิสระดั่งสายลม
พฤหัส ๒๖ เมษายน ๒๕๖๑

ไม่ได้พบกัน นานนนนนน มากเลยนะครับ คุณป้าบัว คนสวยและรวยมาก.....

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102122 โดย Ice23

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.701 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena