มีหมายศาลมาให้ไปขึ้นศาลแต่ไปไม่ได้ ทำอย่างไรดีค่ะ

6 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #101856 โดย Kanjanas
พอดีวันที่ศาลนัดเราไปต่างประเทศค่ะ จะสอบถามว่าแบบนี้สามารถเลื่อนได้ไหม และต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #101876 โดย ReFreshZzz

Kanjanas เขียน: พอดีวันที่ศาลนัดเราไปต่างประเทศค่ะ จะสอบถามว่าแบบนี้สามารถเลื่อนได้ไหม และต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณค่ะ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #101884 โดย Araya21
สวัสดีค่ะ

สามารถมอบฉันทะ โดยใช้ใบมอบฉันทะ (๑๐) แบบฟอร์มของศาล ให้คนอื่นไปแทนได้ค่ะ

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101916 โดย Sabb
ทำใจนะครับ ศาลท่านก็พิพากษามาแบ้วไปคัดคำพิพากษามาครับ 2อาทิตย์หลังพิพากษา
ส่นเรื่องหนี้ก็แก้ตามแนวทางที่คุณว่างแผนไว้ครับเอาข้อมูลในนี้ไปประมวลผลให้เข้ากับตัวคถณให้มากที่สุดครับ
อย่างผมพิพากษามา10ปีแล้วมันไม่มาอายัดเงินเดือนก็มีครับขนาดยอดนี้เฉียดแสนนะครับ บางตัวก็มาอายัดจนจ่ายหมดแล้วก็มี ทำงานหาเงินเก็บเงินไปครับบังคับคดีมาก็โดนแค่ 30% เอง แต่เรื่องบ้านก็อีกเรื่องนะครับ
ไปศึกษาเอา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.335 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena