มือใหม่ อยากหมดหนี้ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101865 โดย ozzine
ภาระทั้งหมดที่มี
1.TMB สินเชื่อ ยอดเหลือ 94000 หยุดจ่ายมา 2 เดือน
2.TMB เครดิต ยอด 67000 หยุดจ่าย 5 เดือน
3.SCB ยอด 60000 จ่ายปกติ เพราะรับเงินเดือนผ่านธนาคารนี้
4.สินเชื่อ Citi ยอด 140000 หยุดจ่าย 2 เดือน
5.สินเชื่อออมสิน เหลือ 32000 จ่ายปกติ เพราะมีเพื่อนค้ำ
6.เฟริสช้อย ยอด 18000 จ่ายปกติ ขั้นต่ำ
7.KTC ยอด 43000 หยุดจ่าย 4 เดือน
อยากทราบว่า ตัวไหนฟ้องเร็วค่ะ กำลังเร่งเก็บเงินอยุ่ อีกอย่างไม่อยากให้ที่บ้านเครียด มีตัวไหน ส่ง จนท. ไปตามที่บ้านบ้างมั้งมั้ย กำลังรวบรวมความกล้า ตัดสินใจบอกแม่อยุ่
เงินเดือนเรา 22000 รวมๆโอที ได้3หมื่นกว่าๆ ทุกเดือน หักกองทุนสำรอง 2000 ให้ที่บ้าน5000 หนี้ที่เกิด เกิดจากไม่อยากให้คนรอบตัวลำบาก เลยยอมลำบากคนเดียว คิดว่าหมุนได้ มาสะดุดเพราะท้อง ทำโอทีไม่ได้ เลยหมุนไม่ทัน รบกวนขอคำแนะนำดีๆด้วยนะค่ะ :cry2: :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101872 โดย chanisorn
สู้ ๆค่ะ ktc น่าจะเร็วสุดนะคะ แต่ไปเจรจาได้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101873 โดย ReFreshZzz

ozzine เขียน: ภาระทั้งหมดที่มี
1.TMB สินเชื่อ ยอดเหลือ 94000 หยุดจ่ายมา 2 เดือน
2.TMB เครดิต ยอด 67000 หยุดจ่าย 5 เดือน
3.SCB ยอด 60000 จ่ายปกติ เพราะรับเงินเดือนผ่านธนาคารนี้
4.สินเชื่อ Citi ยอด 140000 หยุดจ่าย 2 เดือน
5.สินเชื่อออมสิน เหลือ 32000 จ่ายปกติ เพราะมีเพื่อนค้ำ
6.เฟริสช้อย ยอด 18000 จ่ายปกติ ขั้นต่ำ
7.KTC ยอด 43000 หยุดจ่าย 4 เดือน
อยากทราบว่า ตัวไหนฟ้องเร็วค่ะ กำลังเร่งเก็บเงินอยุ่ อีกอย่างไม่อยากให้ที่บ้านเครียด มีตัวไหน ส่ง จนท. ไปตามที่บ้านบ้างมั้งมั้ย กำลังรวบรวมความกล้า ตัดสินใจบอกแม่อยุ่
เงินเดือนเรา 22000 รวมๆโอที ได้3หมื่นกว่าๆ ทุกเดือน หักกองทุนสำรอง 2000 ให้ที่บ้าน5000 หนี้ที่เกิด เกิดจากไม่อยากให้คนรอบตัวลำบาก เลยยอมลำบากคนเดียว คิดว่าหมุนได้ มาสะดุดเพราะท้อง ทำโอทีไม่ได้ เลยหมุนไม่ทัน รบกวนขอคำแนะนำดีๆด้วยนะค่ะ :cry2: :cry2:

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

**** อ่านและทำความเข้าใจด้วยตัวคุณเองก่อน และถ้าไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ ****

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102500 โดย ozzine
หากท่านมียอดค้างชำระ ท่านอาจได้รับการติดต่อทางโทรศัพท์หรือเข้าพบจากบริษัท ตามรายละเอียดสถานที่ที่ท่านได้ระบุไว้ หากท่านมีข้อสงสัยหรือเจ้าหน้าที่บริการไม่สุภาพโปรดติดต่อ 02-081-×××× ขออภัยหากชำระแล้ว

หลังจากหยุด สินเชื่อซิตี้ แอดวาน ได้ 3-4 เดือน วันนี้ได้ข้อความนี้ค่ะ คือยังไงค่ะ เค้าจะส่งคนมาหาเราหราค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102507 โดย ReFreshZzz

ozzine เขียน: หากท่านมียอดค้างชำระ ท่านอาจได้รับการติดต่อทางโทรศัพท์หรือเข้าพบจากบริษัท ตามรายละเอียดสถานที่ที่ท่านได้ระบุไว้ หากท่านมีข้อสงสัยหรือเจ้าหน้าที่บริการไม่สุภาพโปรดติดต่อ 02-081-×××× ขออภัยหากชำระแล้ว

หลังจากหยุด สินเชื่อซิตี้ แอดวาน ได้ 3-4 เดือน วันนี้ได้ข้อความนี้ค่ะ คือยังไงค่ะ เค้าจะส่งคนมาหาเราหราค่ะ รบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยค่ะ

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102717 โดย ozzine
วันนี้ยังไม่มีโทรมาเลยสักสาย แต่มีส่งข้อความนี้มา
"สินเชื่อบุคคลซิตี้ถึงกำหนดชำระเงิน ทางบริษัท ไม่สามารถติดต่อท่านได้ ตามหมายเลขที่ได้แจ้งไว้ บริษัทขออนุญาตให้เจ้าหน้าที่ภาคสนามไปพบตามรายละเอียดสถานที่ที่ท่านได้ระบุไว้ เพื่อดำเนินการช่วยเหลือ" คือการขู่ หรือ มาจริงค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103670 โดย ozzine
มีหนี้ ของKTC ที่ไม่ได้ชำระ แต่ต้องไปติดต่อ จ่าย กยศ จะโดนทวงหนี้ของKTCด้วยมั้ยค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103698 โดย ReFreshZzz

ozzine เขียน: มีหนี้ ของKTC ที่ไม่ได้ชำระ แต่ต้องไปติดต่อ จ่าย กยศ จะโดนทวงหนี้ของKTCด้วยมั้ยค่ะ

คนละเรื่อง คนละบัญชี กันครับ อย่าเอามาปะปนกัน

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104187 โดย Jjkk
สินเชื่อบุคคลซิตี้ ถึงกำหนดชำระเงิน ทางบริษัท ไม่สามารถติดต่อท่านได้ ตามหมายเลขที่ได้แจ้งไว้ บริษัทขออนุญาตให้เจ้าหน้าที่ภาคสนามไปพบตามรายละเอียดสถานที่ที่ท่านได้ระบุไว้ เพื่อดำเนินการช่วยเหลือ

ของผมก็ส่งข้อความนี้จาก citi มาเหมือนกัน ทั้งๆที่วันนี้ทั้งวันไม่มีโทรศัพท์เข้าเลยคับ ไม่ทราบว่าของเจ้าของกระทู้มีเจ้าหน้าที่มาจริงไหมคับ หรือเขาแค่ขู่เฉยๆ ขอคำแนะนำด้วยคับเพราะไม่อยากให้มาตามถึงที่ทำงานคับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105241 โดย ozzine
มีเจ้าหนี้บางที่ แจ้งว่ากำลังดำเนินการส่งฟ้อง ถ้าได้รับหมายศาลจริง มีผลอะไรกับหน้าที่การงานมั้ยค่

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105250 โดย Bankboy
สู้ๆครับผมก็มีสินเชื่อ citi ยอด160,000 บาท ส่งมา24งวดละคือยอดค้างยังเท่าเดิมเลย คือเพิ่งมาดูใบแจ้งคือยอดดอก15% ค่าจัดการให้กู้อีก คือที่จ่ายไปไปหักดอกกะค่าจัดการให้กู้อย่างเดียว เงินต้นไม่ลดเลย คือโมโหมาก

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105251 โดย wutty

Bankboy เขียน: สู้ๆครับผมก็มีสินเชื่อ citi ยอด160,000 บาท ส่งมา24งวดละคือยอดค้างยังเท่าเดิมเลย คือเพิ่งมาดูใบแจ้งคือยอดดอก15% ค่าจัดการให้กู้อีก คือที่จ่ายไปไปหักดอกกะค่าจัดการให้กู้อย่างเดียว เงินต้นไม่ลดเลย คือโมโหมาก

เหมือนกันเลยครับ ผมส่งมา20งวดเเล้ว

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105319 โดย ozzine
มีเสนอส่วนลดบ้างป่าวค่ะ ของเราส่งให้สำนักกฏหมายสมเกียรติ ยอด150000 ส่วนลดปิดบันชี เหลือ 120000 ก้อนเดียว บ้าไปแล้ว ใครจะไหว

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105336 โดย chanisorn
ไม่ต้องกลัวค่ะ ฟ้อง ๆ ก็ฟ้องไปค่ะ เตรียมวันลางาน เพื่อไปศาลค่ะ บางเจ้าก็แค่ขู่ ๆ ค่ะ
ของพี่ 10 เจ้าไปศาล มาแล้ว 2 เจ้า ไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะ สู้ ๆ ค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105407 โดย ozzine
ขอบคุณค่ะ คุณchanisorn
พี่ไปขึ้นศาลของ ธ. อะไรมาค่ะ ต้องเตรียมตัวอะไร ยังไงบ้าง จบด้วยดีมั้ยค่ะ แอบกลัวๆอยุ่เหมือนกัน ยังเกบเงินได้ไม่เยอะเท่าไหร่เลย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105467 โดย ozzine
ได้รับหมายศาลมาแล้วค่ะ ของTMB บัตรเครดิต ต้องไปศาล 24/9/61 แอบกลัวค่ะ ไม่รุ้จะเจออะไรบ้าง แต่ที่คิดไว้ คงไปตกลงที่หน้าศาล วิธีนี้จะดีมั้ยค่ะ แล้วจะมีโอกาสได้HC ป่าว รบกวนผุ้รุ้ทีค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105468 โดย setzero

ozzine เขียน: ได้รับหมายศาลมาแล้วค่ะ ของTMB บัตรเครดิต ต้องไปศาล 24/9/61 แอบกลัวค่ะ ไม่รุ้จะเจออะไรบ้าง แต่ที่คิดไว้ คงไปตกลงที่หน้าศาล วิธีนี้จะดีมั้ยค่ะ แล้วจะมีโอกาสได้HC ป่าว รบกวนผุ้รุ้ทีค่ะ

หยุดกี่เดือนครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105493 โดย ozzine

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105504 โดย ยิ้มอ่อน
ตอนนี้เร้วทุกเจ้าเลย เราก็มี TMB ปวดหัวตึ้บเลย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105560 โดย ozzine
ถ้าไปศาล ต้องมีเอกสารอะไรได้กับมายืนยันด้วยหรือป่าวค่ะ ว่าไปรายงานตัวแล่วจริง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.657 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena