อยากเป็นไทแล้ว แต่เจ้าหนี้ยังเหนียวอยู่

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101892 โดย tonnam9
ผมหยุดจ่าย UOB มา ประมาณ 7 เดือน หยุดจ่ายตั้งแต่ มิถุนายน 2560 ถึงปัจจุบัน ยอดบัตร ณ วันที่หยุดจ่าย

- บัตรเครดิต 54,000.-
- บัตรกดเงินสด 42,000 .-

จากการที่คุยกับเจ้าหน้าที่ตลอด 6-7 เดือนที่ผ่านมา แจ้งว่าสามารถลดให้แค่ดอกเบี้ย เท่านั้น เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์กับเจ้าหนี้รายนี้ ขอคำปรึกษา/ข้อแนะนำหน่อยครับ ว่าจะทำอย่างไรดี เนื่องจากเจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะส่งเรื่องฟ้องแล้ว....เครียดเลยครับตอนนี้..++

ปล.
ผมไม่ได้มีแค่ 2 บัตรนี้น่ะครับ แต่เจ้าอื่นกำลังทยอยส่งให้อยู่ครับ เนื่องจากได้ยอดที่น่าพอใจแล้ว.

ขอบคุณครับ :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101893 โดย ReFreshZzz

tonnam9 เขียน: ผมหยุดจ่าย UOB มา ประมาณ 7 เดือน หยุดจ่ายตั้งแต่ มิถุนายน 2560 ถึงปัจจุบัน ยอดบัตร ณ วันที่หยุดจ่าย

- บัตรเครดิต 54,000.-
- บัตรกดเงินสด 42,000 .-

จากการที่คุยกับเจ้าหน้าที่ตลอด 6-7 เดือนที่ผ่านมา แจ้งว่าสามารถลดให้แค่ดอกเบี้ย เท่านั้น เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์กับเจ้าหนี้รายนี้ ขอคำปรึกษา/ข้อแนะนำหน่อยครับ ว่าจะทำอย่างไรดี เนื่องจากเจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะส่งเรื่องฟ้องแล้ว....เครียดเลยครับตอนนี้..++

ปล.
ผมไม่ได้มีแค่ 2 บัตรนี้น่ะครับ แต่เจ้าอื่นกำลังทยอยส่งให้อยู่ครับ เนื่องจากได้ยอดที่น่าพอใจแล้ว.

ขอบคุณครับ :wake:

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

คุณได้เลือกแนวทางของคุณแล้วหรือยังครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101910 โดย Sabb
อยากเป็นไท ต้องทำบัญชีรายรับรายจ่าย และศึกษาแนวทางในนี้(กระทู้ปักหมุด) การแก้ไขหนี้ที่ได้ผลคือการเปลี่ยนพฤติกรรมของท่านนะครับ และคนรอบข้างด้วย แก้ปัญหาต้องแก้ทั้งหมดเพราะทุกอย่างมันทำให้เกิดปัญหาแก้ไขแค่จุดเดียวมันก็เหมือนกู้กองใหม่โป๊ะกองเก่าครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102247 โดย starke
UOB ผมก็หยุดจ่ายมา 6 เดือนแล้ว เงียบมากกก น่ากลัวจริงๆ ได้แต่โทรมาบอกจะระงับบัตรตลอด แต่ก็ไม่ทำ ยังไงผมเป็นกำลังใจให้นะครับ ร่วมสู้ไปด้วยกัน มีความคืบหน้ายังไงมายอกกันมั่ง ติดตามๆอยู่นะครับ
ขอบคุณครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102272 โดย O12345
สวัสดีค่ะ เมื่อกี้เพิ่งเจรจา ขอส่วนลดเองเลยจาก UMAY ยอดหนี้คือ 54000 บาท ขอเค้า 25000 บาท เค้าบอกได้ ตอนนี้ก็รอเอกสารยืนยัน แนะนำว่าลองเจรจาดูนะคะ แต่ละแบ้งค์ให้ส่วนลดต่างกัน ของดิฉันมีหนี้หลายใบ รวมกันเกือบล้าน ทำประนอมหนี้ไปซะ 400000 ที่เหลือยังไม่ได้ประนอม โง่เอง เลยH/C ราคางามๆกับเจ้าที่ประนอมหนี้ไม่ได้เลย สู้ๆค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102286 โดย tonnam9
ของผมโทรมาเรื่อย ๆ ครับ แต่ไม่ยอมลดให้สักที ตอนนี้เริ่มลดดอกแล้ว แต่ต้นยังเหมือนเดิมอยู่ ขอรออีกสักนิดครับ กำลังเก็บเงิน ถ้าลดให้สักหน่อย กะจะปิดเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.394 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena