ขอบคุณชมรมหนี้บัตรเครดิตมากค่ะ เพราะปิดบัตร ยูเมะได้แล้วค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102071 โดย Tyliew
สวัสดีค่ะ ขอมาเล่าประสบการณ์ หลังจากเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในชมรมนี้มาได้สักพัก
สามารถปิดบัตรกดเงินสด ยูเมะพลัส ได้แล้วค่ะ
ยอดก่อนหยุดจ่าย ประมาณ 73,000฿ หยุดจ่ายเดือนสิงหาคม 60 (เท่าที่ จนทแจ้ง เราใช้บัตรมา 60 งวด จ่ายปิดมา 1 ครั้งค่ะ)
ช่วงเดือนแรก จนท โทรมาหนักหน่วงมากค่ะ แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้ ปฏิเสธอย่างเดียว
โทรมาทุกวัน จนบ้างทีตัดสายทิ้งบ้าง รับสายบ้าง ได้แต่บอกว่าไม่มีเงิน เป็นหนี้นอกระบบก็เยอะ
กู้เงินจากธนาคารหลายแสน เงินเดือนก็น้อย จนทก็บอกให้จ่าย 1,000 มาก่อนก็ได้
ไม่แน่ใจว่าหยุดจ่ายประมาณเดือนไหนนะคะ ที่จนท แจ้งว่า จะเปลี่ยนสัญญาไปที่อีกฝ่ายแล้ว
และประมาณเดือนมกราคม 61 ก็มีการยื่นขอเสนอให้จ่ายที่ยอด 50,000฿ แบ่งจ่าย 10 งวด เราก็บอกยังไม่มี จนยอดพุ่งไปที่ 80,000฿ ระหว่างนั้นก็ได้แต่บอกว่า ไม่มีๆอย่างเดียวค่ะ จนท ก็ลดให้เต็มที่ 45,000฿ เราก็ยังไม่รับข้อเสนอค่ะ จนปลายเดือนมีนาคม 61 เราขอจ่ายที่ 30,000 ครั้งเดียวจบ จนทก็ขอไปแจ้งหัวหน้าว่าจะสามารถอนุมัติได้ไหม จนทโทรกลับมาว่า ให้ได้เต็มที่ 35,000฿ เราเลยตกลง จะได้จบๆ

สิ้นเดือนมีนาคม 61 จึงสามารถ ปิดได้ ที่ยอด 35,000฿ จากยอดล่าสุด 83,000฿ ค่ะ รู้สึกโล่งมากกกกก

:love: ต้องขอขอบคุณข้อมูลดีๆ ประสบการณ์ของทุกท่านในชมรมนี้ ที่สามารถนำมาเป็นแนวทางในการใช้หนี้ครั้งนี้ได้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102085 โดย Sky19
เพิ่งหยุดจ่ายยูเมะ เข้ารอบบิลที่ 2 จนท โทรทุกวันๆละ 4-5 รอบ เมื่อวานโทรมาย้ำว่าสิ้นเดือน ขอให้ตัดจ่ายเข้ามาสักงวดก่อน มีการให้ผู้จัดการโทรมาคุยเอง แต่คงไม่ไหวจ่ายค่ะ ต้องรอประมาณกี่เดือนคะ ถึงจะเสนอ Hair Cut มา?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102086 โดย Tyliew

Sky19 เขียน: เพิ่งหยุดจ่ายยูเมะ เข้ารอบบิลที่ 2 จนท โทรทุกวันๆละ 4-5 รอบ เมื่อวานโทรมาย้ำว่าสิ้นเดือน ขอให้ตัดจ่ายเข้ามาสักงวดก่อน มีการให้ผู้จัดการโทรมาคุยเอง แต่คงไม่ไหวจ่ายค่ะ ต้องรอประมาณกี่เดือนคะ ถึงจะเสนอ Hair Cut มา?

อดทนนะคะ ว่างก็รับไม่ว่างก็ไม่ต้องรับ เราว่าการที่ จนท บอกว่าให้ผู้จัดการคุย เราคิดว่าก็ จนท โต๊ะข้างๆ แหละค่ะ แต่ให้เรารู้สึกว่า เรื่องถึงหัวหน้าแล้วนะ
ถ้าเค้าเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ไม่ต้องรับนะคะ บอกแค่ว่าไม่มีเงิน รอมีเงินก้อนก่อนแล้วจะไปปิดทีเดียว และรอให้เค้าถามมาก่อนนะคะว่าต้องการยังไง น่าจะรอประมาณ 3-4 รอบบิลนะคะ ระหว่างนี้ก็บอกแค่ไม่มีเงิน ก็พอค่ะ ช่วงหลังๆนานๆจะโทรมาทีค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102090 โดย kasank

Tyliew เขียน: สวัสดีค่ะ ขอมาเล่าประสบการณ์ หลังจากเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในชมรมนี้มาได้สักพัก
สามารถปิดบัตรกดเงินสด ยูเมะพลัส ได้แล้วค่ะ
ยอดก่อนหยุดจ่าย ประมาณ 73,000฿ หยุดจ่ายเดือนสิงหาคม 60 (เท่าที่ จนทแจ้ง เราใช้บัตรมา 60 งวด จ่ายปิดมา 1 ครั้งค่ะ)
ช่วงเดือนแรก จนท โทรมาหนักหน่วงมากค่ะ แนะนำให้ปรับโครงสร้างหนี้ ปฏิเสธอย่างเดียว
โทรมาทุกวัน จนบ้างทีตัดสายทิ้งบ้าง รับสายบ้าง ได้แต่บอกว่าไม่มีเงิน เป็นหนี้นอกระบบก็เยอะ
กู้เงินจากธนาคารหลายแสน เงินเดือนก็น้อย จนทก็บอกให้จ่าย 1,000 มาก่อนก็ได้
ไม่แน่ใจว่าหยุดจ่ายประมาณเดือนไหนนะคะ ที่จนท แจ้งว่า จะเปลี่ยนสัญญาไปที่อีกฝ่ายแล้ว
และประมาณเดือนมกราคม 61 ก็มีการยื่นขอเสนอให้จ่ายที่ยอด 50,000฿ แบ่งจ่าย 10 งวด เราก็บอกยังไม่มี จนยอดพุ่งไปที่ 80,000฿ ระหว่างนั้นก็ได้แต่บอกว่า ไม่มีๆอย่างเดียวค่ะ จนท ก็ลดให้เต็มที่ 45,000฿ เราก็ยังไม่รับข้อเสนอค่ะ จนปลายเดือนมีนาคม 61 เราขอจ่ายที่ 30,000 ครั้งเดียวจบ จนทก็ขอไปแจ้งหัวหน้าว่าจะสามารถอนุมัติได้ไหม จนทโทรกลับมาว่า ให้ได้เต็มที่ 35,000฿ เราเลยตกลง จะได้จบๆ

สิ้นเดือนมีนาคม 61 จึงสามารถ ปิดได้ ที่ยอด 35,000฿ จากยอดล่าสุด 83,000฿ ค่ะ รู้สึกโล่งมากกกกก

:love: ต้องขอขอบคุณข้อมูลดีๆ ประสบการณ์ของทุกท่านในชมรมนี้ ที่สามารถนำมาเป็นแนวทางในการใช้หนี้ครั้งนี้ได้ค่ะ

ยอดประมาณกันเลยครับ จากนี้ไป 5 เดือน น่าจะหาทัน 30000 บาท ของผมขอให้จบง่ายๆ แบบนี้ทีเถอะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102143 โดย Tyliew

kasank เขียน:

Tyliew เขียน: สวัสดีค่ะ ขอมาเล่าประสบการณ์ หลังจากเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในชมรมนี้มาได้สักพัก

ยอดประมาณกันเลยครับ จากนี้ไป 5 เดือน น่าจะหาทัน 30000 บาท ของผมขอให้จบง่ายๆ แบบนี้ทีเถอะ

สู้ๆค่ะ ทนรับโทรศัพท์เท่านั้น

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102162 โดย jheejhee123
ของปอยอดก่อนหยุดแค่ 27,000 ค่ะ แต่ยังไม่ได้รับข้อเสนอดีๆๆ
หยุดมางวดที่ 6 แล้วค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102163 โดย Sky19
ขอคำแนะนำในการรับโทรศัพท์ของยูเมะด้วยค่ะ โทรมาทวงแบบจี้สุดๆ ขนาดบอกยังไม่พร้อม ยังไม่มี

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102181 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้ ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณ
อยากปิดบัตร u-may+ มีวิธีไหนแนะนำบ้างค่ะ 7 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45519&Itemid=64#97075

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.456 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena