ตัดสินใจหยุดจ่ายบัตร กับหนี้4แสน ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102096 โดย New_p
สวัสดีค่ะทุกท่าน

เมื่อวานลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการหยุดจ่ายบัตร ทำให้พีได้รู้จักกับชมรมนี้
เลยตัดสินใจเข้ามา

ตอนนี้พีมีหนี้
1.CIMB ยอดกู้รวมดอก 150,000 ปัจจุบันจ่ายมา2ปีกว่า เหลือประมาณ80,000 ยังไม่หยุดจ่าย
2.FC 100,000 กำลังจะหยุดจ่าย
3.ดรีมโลน 80,000 หยุดจ่าย2งวด
4.สินเชื่อโลตัส 30,000 หยุดจ่าย2งวด
5.บัตรกรุงศรี 34,000 กำลังจะหยุดจ่าย
6.บัตรกสิกร 54,000 กำลังหยุดจะจ่าย
7.สินเชื่อซิตี้ 140,000 ค้างจ่าย2งวด

ทุกตัวเราจ่ายขั้นต่ำมาตลอด กู้มาปิดก็วนเวียนอยู่แบบเดิม
หมุนมาจ่ายตัวนั้นตัวนี้ เราไม่ไหวแล้วค่ะ

สอบถามค่ะ
1.ตอนนี้เราผ่อนรถอยู่กับกรุงศรี ถ้าเราหยุดจ่ายพวกบัตรแต่ผ่อนรถตามปกติได้ใช่มั้ยคะ
เราจำเป็นต้องใช้รถทำงาน

2.บัตรซิตี้เราเพิ่งเริ่มผ่อนได้ประมาณครี่งปีค่ะ>>ถ้าไม่หยุดเราผ่อนไหวอยู่
CIMBเราอ่านจากหลายๆท่านบอกว่า หยุดก็ลดนิดเดียว เราจ่ายเดือนละ2600อันนี้ก็ไผว
ถ้าเราจ่ายcitiกับcimbตามปกติได้มั้ยคะ

ขอกำลังใจด้วยนะคะ
เราจะไม่หนีค่ะ จะรับโทรศัพท์ทุกเจ้า แล้วรีบเก็บเงินก้อนค่ะ
ถ้าเราหยุดจ่ายทุกตัวยกเว้นงวดรถกับcitiกับcimb
หักค่าใช้จ่ายเราจะเก็บได้ประมาณนึง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102100 โดย ReFreshZzz

New_p เขียน: สวัสดีค่ะทุกท่าน

เมื่อวานลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการหยุดจ่ายบัตร ทำให้พีได้รู้จักกับชมรมนี้
เลยตัดสินใจเข้ามา

ตอนนี้พีมีหนี้
1.CIMB ยอดกู้รวมดอก 150,000 ปัจจุบันจ่ายมา2ปีกว่า เหลือประมาณ80,000 ยังไม่หยุดจ่าย
2.FC 100,000 กำลังจะหยุดจ่าย
3.ดรีมโลน 80,000 หยุดจ่าย2งวด
4.สินเชื่อโลตัส 30,000 หยุดจ่าย2งวด
5.บัตรกรุงศรี 34,000 กำลังจะหยุดจ่าย
6.บัตรกสิกร 54,000 กำลังหยุดจะจ่าย
7.สินเชื่อซิตี้ 140,000 ค้างจ่าย2งวด

ทุกตัวเราจ่ายขั้นต่ำมาตลอด กู้มาปิดก็วนเวียนอยู่แบบเดิม
หมุนมาจ่ายตัวนั้นตัวนี้ เราไม่ไหวแล้วค่ะ

สอบถามค่ะ
1.ตอนนี้เราผ่อนรถอยู่กับกรุงศรี ถ้าเราหยุดจ่ายพวกบัตรแต่ผ่อนรถตามปกติได้ใช่มั้ยคะ
เราจำเป็นต้องใช้รถทำงาน

2.บัตรซิตี้เราเพิ่งเริ่มผ่อนได้ประมาณครี่งปีค่ะ>>ถ้าไม่หยุดเราผ่อนไหวอยู่
CIMBเราอ่านจากหลายๆท่านบอกว่า หยุดก็ลดนิดเดียว เราจ่ายเดือนละ2600อันนี้ก็ไผว
ถ้าเราจ่ายcitiกับcimbตามปกติได้มั้ยคะ

ขอกำลังใจด้วยนะคะ
เราจะไม่หนีค่ะ จะรับโทรศัพท์ทุกเจ้า แล้วรีบเก็บเงินก้อนค่ะ
ถ้าเราหยุดจ่ายทุกตัวยกเว้นงวดรถกับcitiกับcimb
หักค่าใช้จ่ายเราจะเก็บได้ประมาณนึง

เข้าไปอ่านกระทู้ด้านล่างนี้นะครับ แล้วเลือกแนวทางของคุณใหได้ก่อน แล้วค่อยมาว่ากันต่อไปครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

**** อ่านแล้วสงสัยตรงไหนมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ ****

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102104 โดย New_p
อ่านเรียบร้อยค่ะ เราเลือกวิธีที่2ค่ะ
เราอยากจ่ายแบบก้อนแล้วปิดหนี้จบไปเลยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102144 โดย New_p
อัพเดตค่ะ วันนี้ดรีมโลนเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่เรายืนยันไปว่าไม่พร้อมค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.359 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena