อิออน กับการฟ้องมหาโหด

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102160 โดย voraluk
ในช่วงปีนี้ใครได้เคยขึ้นศาลเคสบริษัทของอิออนมั้งไหมค่ะ พอดีเป็นหนี้อยู่ 70,000 บาท ก่อนหน้าได้คุยกับทางเจ้าหน้าที่เพื่อขอปรับโครงสร้างหนี้โดยให้ชำระเดือนละ 1,500 ต่อมาเข้าเดือนที่ 4 เจ้าหน้าที่บอกต้องไปขึเนศาลโดยบอกรายละเอียดการจ่ายงวดละประมาณ 7,000 บาท 10 งวด ถ้าทางคุณมีเงินก้อนจ่ายให้ก่อนขึ้นศาลลดให้ 10% ซึ่งทางเราบอกว่าคงไม่มีเงินขนาดนั้นเพราะปรับโครงสร้างอยู่อีก 5 ใบ เจ้าหน้าที่บอกงั้นให้ไปศาลแล้วเซ็นต์เอกสารไปก่อนครับถ้าหลังจากนั้นไม่มีจ่ายเราค่อยมาคุยกัน(แอบตะหงิดๆ) เราควรเซ็นต์ก่อรแล้วมาตกลงได้ด้วยหรือซึ่งเท่าที่ทราบมาว่าถ้าเซ็นต์แล้วถือว่าเรายอมรับสภาพหนี้แล้วใช่ไหมค่ะ คำถามต่อมาถ้าเราไม่เซ็นต์แล้วสามารถคุยต่อลองกับศาลได้ไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102170 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45872&Itemid=64#101260

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102171 โดย jackTs
.
ขอแจ้งเพิ่มเติมให้ทราบด้วยว่า

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102274 โดย voraluk
ขอโทษที่ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.410 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena