Hair cut บัตรเคดิตแค่บัตรเดียวได้มั้ยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102194 โดย Nooker1990
สวัสีค่ะ
พอดีเราเป็นหนี้บัตรเคดิตอยู่สามใบ
1.เฟริสช้อย36000
2.อิอ้อน 34000
3.กสิกร 20000
แต่เราจะทำhair cut แค่เฟริสช้อยใบเดียวได้มั้ยค่ะ แต่ใบอื่นส่งต่อมันจะมีปัญหาไรมั้ยค่ะ เพราะอิอ้อนเหนเค้าว่าตามถึงที่ทำงานที่บ้านเรย และส่วนลดน้อย เรยจะจ่ายขั้นต่ำต่อไปค่ะ
และถ้าเราส่งขั้นต่ำแต่อิอ้อนและกสิกร มันจะมีผลให้ทำhait cut เฟริ้สช้อยยากมั้ย กลัวข้อมูลมันถึงกันว่าจ่ายอีกใบได้แต่ใบนี้ไม่จ่ายประมานนี้ค่ะ รบกวนช่วยชีแนะด้วยค่ะ เพราะไม่อยากหยุดจ่ายทุกใบค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102195 โดย ReFreshZzz

Nooker1990 เขียน: แต่เราจะทำhair cut แค่เฟริสช้อยใบเดียวได้มั้ยค่ะ

ได้ครับ

Nooker1990 เขียน: แต่ใบอื่นส่งต่อมันจะมีปัญหาไรมั้ยค่ะ

ไม่มีครับ เพราะคุณจ่ายเงิน

Nooker1990 เขียน: เพราะอิอ้อนเหนเค้าว่าตามถึงที่ทำงานที่บ้านเรย

เค้าคนนั้นคือใครเหรอครับ ?

ต่อให้ตามถึงที่บ้าน หรือ ที่ทำงาน คุณจะกลัวทำไมหละครับ ก็ในเมื่อคุณเป็นเจ้าถิ่น สถานที่ก็เป็น สถานที่ ที่คุณคุ้นเคยเป็นอย่างดี ผมว่า เจ้าหนี้น่าจะกลัวคุณมากกว่านะครับ

Nooker1990 เขียน: และส่วนลดน้อย เรยจะจ่ายขั้นต่ำต่อไปค่ะ

อันนี้ แล้วแต่คุณนะครับ

Nooker1990 เขียน: และถ้าเราส่งขั้นต่ำแต่อิอ้อนและกสิกร มันจะมีผลให้ทำhait cut เฟริ้สช้อยยากมั้ย

มันไม่มีความเกี่ยวข้องกันเลยครับ คนละบริษัทกัน

Nooker1990 เขียน: กลัวข้อมูลมันถึงกันว่าจ่ายอีกใบได้แต่ใบนี้ไม่จ่ายประมานนี้ค่ะ

ข้อมูลส่วนตัวลูกค้า คุณจะเอาไปบอก คนอื่น เหรอครับ?

Nooker1990 เขียน: รบกวนช่วยชีแนะด้วยค่ะ เพราะไม่อยากหยุดจ่ายทุกใบค่ะ

คำแนะนำอยู่ในลิ้งค์ด้านล่างครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102214 โดย Nooker1990
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆค่ะพี่

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102215 โดย Nooker1990
แล้วถ้าเราติดแบล็คลิสเฟริสช้อยไปแล้ว ส่วนอิอ้อนเรายังจ่ายขั้นต่ำดีอยู่เรายังสามารถใช้สิทธิอิอ้อนได้เหมือนเดิมมั้ยค่ะ เช่นผ่อนสินค้า สดเงินสด หรือไม่สามารถผ่อนหรือกดได้อีกแล้ว

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102216 โดย ReFreshZzz

Nooker1990 เขียน: แล้วถ้าเราติดแบล็คลิสเฟริสช้อยไปแล้ว ส่วนอิอ้อนเรายังจ่ายขั้นต่ำดีอยู่เรายังสามารถใช้สิทธิอิอ้อนได้เหมือนเดิมมั้ยค่ะ เช่นผ่อนสินค้า สดเงินสด หรือไม่สามารถผ่อนหรือกดได้อีกแล้ว

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

บัตรใคร ก็บัตรมัน ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.351 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena