หนี้บัตรเครดิต กับ บ้านที่ผ่อนอยู่

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102298 โดย Jackysar
คือผมมีหนี้บัตรเครดิตอยู่หลายใบครับ กำลังไล่เคลียร์ใบอื่นๆ อยู่ แต่จะหยุดจ่ายของ UOB ซึ่ง ผมมีผ่อนบ้านกับทาง UOB อยู่ด้วย จะสอบถามว่าแบบนี้จะมีผลอะไรกับบ้านที่ผ่อนอยู่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102300 โดย bumbump
ลองอ่านดูครับ
1.
วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

2 กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102303 โดย Jackysar
ขออนุญาติสอบถามเพิ่มเติมครับ เมื่อซักครู่มีคนของ citibank โทรมาทวง หนี้บัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสดซึ่งยอดค้างชำระทั้งหมดรวมดอกเบี้ยอยู่ประมาณ 470,000 โดยเค้าเสนอมาว่า จะนำเฉพาะเงินต้นของทั้ง 2 บัตร รวมเป็นก้อนเดียว แล้วคิดดอกเบี้ย 13% ต่อปี (จากเดิม บัตรเครดิต 18%. บัตรกดเงินสด 28% ต่อปี ตามที่เค้าแจ้งมา) แบ่งผ่อนจ่าย 5 ปี ไม่ทราบมีใครเคยใช้วิธีนี้ไหมครับ แล้วมันจะดีกว่าการหยุดจ่ายหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102306 โดย bumbump
ลองอ่านดูก่อนตัดสินใจครับ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ผมรอ H/C

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102308 โดย Jackysar
ขอบคุณมากสำหรับ comment นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.343 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena