ศาลพิพากษาแล้ว ตอนนี้อายัติทรัพย์ ต้องทำไงคะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102314 โดย Khunlinn
เปนหนี้บัตรเครดิตไทยพาณิชย์ ศาลพิพากษาแล้วค่ะ ตอนนี้อายัติทรัยพ์รอขายทอดตลาด ทนายโทมาให้หาเงินมาจ่าย350,000 แต่เราหาได้ไม่ถึง ทางกรมบังคับคดีให้ลองคุยกะคนอื่น เราจะคุยกะใครได้คะ ไปคุยที่สนง.ใหญ่เลยรึป่าวคะ รบกวนแนะนำทีค่ะ ร้อนใจมากๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102319 โดย ReFreshZzz

Khunlinn เขียน: เปนหนี้บัตรเครดิตไทยพาณิชย์ ศาลพิพากษาแล้วค่ะ ตอนนี้อายัติทรัยพ์รอขายทอดตลาด ทนายโทมาให้หาเงินมาจ่าย350,000 แต่เราหาได้ไม่ถึง ทางกรมบังคับคดีให้ลองคุยกะคนอื่น เราจะคุยกะใครได้คะ ไปคุยที่สนง.ใหญ่เลยรึป่าวคะ รบกวนแนะนำทีค่ะ ร้อนใจมากๆ

- เจตนาของคุณต้องการอะไรบ้างครับ ?
- สถานการณ์ของคุณ ณ ตอนนี้ ทำได้เพียง หาเงินมาชำระคืนให้แก่เจ้าหนี้ มิฉะนั้น ก็ต้องดำเนินตามขั้นตอนคือ ขายทอดตลาดครับ
- คนที่คุณจะต้องคุย ก็มีแค่เจ้าหนี้ ครับ เพราะธนาคารมอบหมายให้ สำนักงานกฎหมายเป็นคนจัดการครับ เพราะฉะนั้น คุณต้องคุยกับเขาครับ (บุคคลที่มีอำนาจ ถ้าคุณสามารถเข้าถึงและคุยได้ครับ)
- ทั้งนี้ ทุกอย่างล้วนแล้วแต่ดำเนินการ ไปตามขั้นตอนของการบังคับคดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102334 โดย Khunlinn
ทรัพย์ที่อายัติยังผ่อนแบ้งค์ยุค่ะติดยุประมาน3ล้าน แระมีกรรมสิทธิ์ร่วม คือตอนนี้คุยต่อรองกะทางทนายเค้ายืนกรานที่จะให้ต่ายที่350,000ไม่ลดหย่อนให้ค่ะ ทางเราหามาได้ไม่ถึง ทางกรมบังคับคดีแนะนำให้คุยกะแบ้งค์โดยตรงค่ะ แต่ไม่รุว่าจะต้องคุยกะใคร แระในสถาณการณ์แบบนี้ต้องทำไงอ่ะค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102340 โดย jackTs
.
เจ้าหนี้สามารถยึด บ้าน/คอนโด/ที่ดิน ของลูกหนี้

ที่ยังติดผ่อนจำนองอยู่กับธนาคารฯได้หรื​อไม่?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#54672

อ้างอิงข้อมูลจาก
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102342 โดย jackTs
.
กระทู้ตัวอย่าง ที่เกี่ยวข้องกับการยึด บ้าน/ที่ดิน

โดนยึดบ้านราคา 3ล้านบาท จากคดีบัตรเครดิต หนี้เงินแค่ 25,000 บาท
www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=9039&view=flat&catid=2

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&func=view&id=9039&view=flat&catid=2&limitstart=6

ได้รับหมายบังคับคดี จากซิตี้คอร์ป
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41762&Itemid=64

ตอนนี้มีหมายศาลยึดบ้านจากกรมบังคับคดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41352&Itemid=64

โดนบังคับคดีสินเชื่อส่วนบุคคล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42751&Itemid=64

โดนยึดบ้านขายทอดตลาดเพราะเป็นหนี้บัตรเครดิต
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=30725&Itemid=64#30725

บ้านโดนยึดแล้วค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=16915&Itemid=64&view=topic#16915

แฟนเป็นหนี้บัตรเครดิต มีบ้านที่กู้ร่วมกันอยู่ แต่ยังผ่อนไม่หมด สามารถมายึดบ้านหลังนี้ได้ไหมคะ?

โดนฟ้อง ยึดทรัพย์ บ้านที่อาศัยอยู่โดนประกาศขาย เราจะอยู่บ้านหลังนี้ได้อีกนานแค่ไหนครับ?

ความรูเสริมเพิ่มเติม
www.led.go.th/datacenter/pdf/e-book_SaranaruPang.pdf

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.415 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena