สอบถามเรื่องหนี้อีซี่บายค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108939 โดย Nutterrier

narttaya เขียน: สรุปคือ ให้ผ่อนชำระขั้นต่ำเดือนละ 1,000 บ. ภายในระยะเวลา3ปีต้องจ่ายให้หมด แต่ถ้ามีเงินก้อนสามารถโทรไปขอส่วนลดปิดบัญชีได้ค่ะ(แต่ก็ขึ้นอยู่กับเค้าว่าจะลดให้เท่าไหร่นะ)

อันนี้ตกลงกับทนาย หรือให้ศาลตัดสินให้คะ
เราต้องไปพรุ่งนี้เหมือนกัน ไม่รุ้จะเริ่มยังไงดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109058 โดย narttaya
ตกลงกับทนายค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109059 โดย narttaya
ลำดับต่อไปก็คืออิออน นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 18 ก.พ. นี้ ทนายของอิออนโทรมาสอบถามว่าสะดวกปิดบัญชีเลยมั้ย ลดจากยอดฟ้องได้อยู่ที่15% (ยอดหนี้อยู่ที่ประมาณ 1แสนบาท) จะเอาที่ไหนไปปิดละจ๊ะ
เค้าก็เลยถามว่าสะดวกจ่ายเดือนนึงเท่าไหร่ก็ตอบไปว่า2พัน ทนายว่าถ้าอย่างงั้นวันนัดไกล่เกลี่ยก็ไม่ต้องไปศาลหรอก เพราะยังงัยเงื่อนไขของอิออนก็มีแค่2อย่าง คือปิดบัญชีลดให้15% กับผ่อนจ่ายให้เวลา10งวด(ตกงวดละ10,000) :laughing:
ถึงไปศาลก็ตกลงกันไม่ได้ให้ศาลตัดสินไป
..ใครมีประสบการณ์ขึ้นศาลของอิออนแชร์หน่อยจร้า ผลออกมาเป็นยังงัย จะได้เตรียมตัว และที่ทนายบอกมาน่ะจริงมั้ย

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109429 โดย dariamai

Maiza เขียน:

narttaya เขียน: ติดหนี้อีซี่บายอยู่ทั้งหมด ประมาณ 120,000 ทางอีซี่บาย โทรมาเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ไม่ตกลงทำ จึงยื่นข้อเสนอมาให้อีกคือ ถ้าปิดยอดทั้งหมดเลย จะลดให้เหลือ 65,000 บ. แต่ต้องจ่ายก่อน 8,000 บ. ภายใน 17 พ.ค. นี้ ที่เหลือผ่อนให้ครบภายใน11 เดือน (เพราะ วันที่ 17 นี้ จะครบกำหนดค้างชำระ 90 วัน พอดี) ถ้าเกินจากนี้เค้าบอกว่าจะนำเรื่องเข้าสู่กระบวนการขั้นตอนต่อไป (ซึ่งก็ไม่ทราบว่ามันคืออะไรเหมือนกัน)และต้องจ่ายยอดเต็มเท่านั้นคือ 120,000
เดือนนี้ไม่มีแน่ๆ 8,000 จะทำยังงัยดีค่ะ หรือจะต้องเจอกับอะไรบ้าง เค้าจะฟ้องเลยมั้ย รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากที่อ่านข้างต้น เจ้าของกระทู้เพิ่งหยุดจ่ายได้3เดือนใช่มั้ยคะ เราแนะนำว่าให้รอไปก่อนค่ะ แต่ให้รับสายเวลาเจ้าหน้าที่โทรมา ยิ่งนานส่วนลดยิ่งมาค่ะ ของเราหยุดไป11เดือน ต่อรองส่วนลดได้ดีมากค่ะ (อาจเป็นเพราะเราเป็นลูกค้ามา9ปีด้วย) ยอดหยุดเมื่อเดือน มิ.ย 2560 73,000 ยอดวันนี้ 87,323บาท เจรจาปิดยอดได้ที่15,000บาทเรียบร้อยค่ะ

ค้างกี่เดือนคะถึงมีหมายศาล หนุก้กลัวอยู่อยู่เหมือนกัน ตอนนี้หยุดมา4งวดแล้ว จ่ายบัตรอื่นอยู่ไม่เหลือพอจ่ายยุเมะเลยคะ อีก4เดือนถึงจะจ่ายยุเมะได้คะ รวมก้จะค้าง8งวด กลัวยุเมะฟ้องมาก ยอดจาก150000
ลดให้เหลือ125000ผ่อน1ปี หนุก่ยังไม่มีงวดแรกด้วยคะ กังวลจัง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena