TMB ฟ้องแล้ว ติดมา 6 เดือนไม่เคยได้ส่วนลดเลย

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102405 โดย nsupanno
รบกวนสอบถามพี่ ๆ ครับ
ตอนนี้ติดหนี้อยู่หลายตัวแต่ส่วนมากได้รับการ haircut และจ่ายปิดยอดหมดแล้ว
ยกเว้นเจ้าเดียวคือ TMB ให้บริษัท เออาร์แอนด์ เอ็น เป็นผู้ทวง
ยอดเงินต้นประมาณ 42,000 ติดมาประมาณ 6 เดือนขอส่วนลดไม่เคยได้เลย
ตอนนี้ฟ้องศาลได้หมายศาลแล้วยอดฟ้อง 57,000 ถ้าจ่ายปิดก่อนขึ้นศาล 50,000
เราจะรอไปต่อรองหน้าศาลดีไหมครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102407 โดย ReFreshZzz

nsupanno เขียน: รบกวนสอบถามพี่ ๆ ครับ
ตอนนี้ติดหนี้อยู่หลายตัวแต่ส่วนมากได้รับการ haircut และจ่ายปิดยอดหมดแล้ว
ยกเว้นเจ้าเดียวคือ TMB ให้บริษัท เออาร์แอนด์ เอ็น เป็นผู้ทวง
ยอดเงินต้นประมาณ 42,000 ติดมาประมาณ 6 เดือนขอส่วนลดไม่เคยได้เลย
ตอนนี้ฟ้องศาลได้หมายศาลแล้วยอดฟ้อง 57,000 ถ้าจ่ายปิดก่อนขึ้นศาล 50,000
เราจะรอไปต่อรองหน้าศาลดีไหมครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาลแบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

*** อ่านครบแล้ว ไม่เข้าใจหรือสงสัยตรงส่วนไหน มาถามเพิ่มได้ตลอดครับ ***

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102418 โดย asransara

nsupanno เขียน: รบกวนสอบถามพี่ ๆ ครับ

ฟ้องเร็วจังครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102423 โดย Badman
ปัจจุบันส่งฟ้องเร็วขึ้นทุกเจ้า ผ่อนสั้นลง คนเป็นหนี้เหนื่อยแน่นอน

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102514 โดย nsupanno
ถ้าเราโทรไปต่อรองโดยตรงกับธนาคารเลย
โดยไม่ผ่านสำนักงานกฏหมายที่ได้รับมอบอำนาจ
ธนาคารจะคุยไหมครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.359 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena