ขอคำปรึกษาค่ะ โดนระงับบัตรเครดิตในเครือกรุงศรี แล้วธนาคารจะให้จ่ายหนี้ทั้งหมด

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102411 โดย molac1552
วันนี้มีเจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาบอกว่าทำการยกเลิกบัตรเครดิตในเครือกรุงศรีทั้งหมด และจะส่งเรื่องให้ฝ่ายกฎหมายเพือแจ้งให้ทางเราทำการชำระหนี้ทั้งหมด หลังจากรับโทรศัพท์ก็ทำอะไรไม่ถูกเพราะที่ผ่านมาไม่เคยมีประวัติเสียแม้แต่ครั้งเดียว จ่ายตรงตลอดทุกใบ อยากทราบว่าเราควรจะตั้งรับอย่างไรดีค่ะ เพราะถ้าให้ชำทั้งหมดตอนนี้คงไม่สามารถทำได้

ตอนนี้ใบแจ้งหนี้เรียกเก็บตามปกติมา เราควรจ่ายตามปกติก่อนหรือว่าควรหยุดจ่ายไปเลยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102414 โดย jackTs
.
ถ้าคุณใช้เอกสารปลอม เพื่อใช้ในการสมัครบัตรต่างๆดังกล่าว
หรือใช้เอกสารรับรองเงินเดือนอันเป็นเท็จ เพื่อประกอบกับใบสมัคร
เมื่อเจ้าหนี้มันตรวจพบเจอความจริง...คุณก็ต้องยอมรับกับสิ่งที่จะตามมานะครับ
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102415 โดย molac1552

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ถ้าคุณใช้เอกสารปลอม เพื่อใช้ในการสมัครบัตรต่างๆดังกล่าว
หรือใช้เอกสารรับรองเงินเดือนอันเป็นเท็จ เพื่อประกอบกับใบสมัคร
เมื่อเจ้าหนี้มันตรวจพบเจอความจริง...คุณก็ต้องยอมรับกับสิ่งที่จะตามมานะครับ
.

ยอมรับในเรื่องที่เกิดขึ้นค่ะ แต่อยากทราบขั้นตอนและระยะเวลาดำเนินการของธนาคารนะค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102421 โดย Badman

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.341 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena