เตรียมตัวไปศาลอย่างไร

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102664 โดย Spider69
สวัสดีค่ะพี่ๆ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกครั้งแรก อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆค่ะ
กำลังเตรียมตัวไปศาลเพื่อไกลเกลี่ยนัดแรก วันที่ 05/06/61 นี้
บัตรกดเงินสดพาวเวอร์บาย ยอดราวๆ30,000บาทรวมดอกเบี้ย (บัตรแรกหมายศาลมาถึงบ้าน คิดว่าอีกไม่นานบัตรอื่นคงกำลังตามมาค่ะ)

บัตรทั้งหมดที่มีอยู่
อิออน =19,096.64 (ยังชำระขั้นต่ำอยู่)
เฟริสช้อย พาวเวอร์บาย = 29,677 (ขาดส่ง1ปี)
บัตรเงินสดกรุงศรี เฟริสช้อย = 30,000 (ขาดส่ง 1ปี)
ยูเมะ = 14,860 (ขาดส่ง1ปี)
พรอมิส = 30,000 (ขาดส่ง1ปี)

ภาระค่อนข้างเยอะเลยทีเดียวค่ะ เป็นหัวหน้าครอบครัว ดูแลจัดการค่าใช้จ่ายภายในบ้านเองทั้งหมด ยังไม่มีครอบครัว ดูแลแต่พ่อและแม่ค่ะ ทำงานประจำเป็นพนักงานเอกชนเงินเดือน 12,000 บาทหักประกันสังคมค่ะ เหลือเพียงไม่กี่บาท เหนื่อยมากเลยค่ะ อยากปิดหนี้ haircat หนี้ปิดให้ได้เยอะที่สุด อย่างไรดีค่ะ ที่ไม่มีดอก และพอจะหาทางจ่ายได้ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนเบอร์โทร ไม่มีเจ้าหน้าที่โทมาได้เลยค่ะ เราสามารถติดต่อของทำhair cat ได้ที่ไหนค่ะ

เรียบเรียงไม่ค่อยถูก ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102666 โดย ReFreshZzz

Spider69 เขียน: สวัสดีค่ะพี่ๆ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกครั้งแรก อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆค่ะ
กำลังเตรียมตัวไปศาลเพื่อไกลเกลี่ยนัดแรก วันที่ 05/06/61 นี้
บัตรกดเงินสดพาวเวอร์บาย ยอดราวๆ30,000บาทรวมดอกเบี้ย (บัตรแรกหมายศาลมาถึงบ้าน คิดว่าอีกไม่นานบัตรอื่นคงกำลังตามมาค่ะ)

บัตรทั้งหมดที่มีอยู่
อิออน =19,096.64 (ยังชำระขั้นต่ำอยู่)
เฟริสช้อย พาวเวอร์บาย = 29,677 (ขาดส่ง1ปี)
บัตรเงินสดกรุงศรี เฟริสช้อย = 30,000 (ขาดส่ง 1ปี)
ยูเมะ = 14,860 (ขาดส่ง1ปี)
พรอมิส = 30,000 (ขาดส่ง1ปี)

ภาระค่อนข้างเยอะเลยทีเดียวค่ะ เป็นหัวหน้าครอบครัว ดูแลจัดการค่าใช้จ่ายภายในบ้านเองทั้งหมด ยังไม่มีครอบครัว ดูแลแต่พ่อและแม่ค่ะ ทำงานประจำเป็นพนักงานเอกชนเงินเดือน 12,000 บาทหักประกันสังคมค่ะ เหลือเพียงไม่กี่บาท เหนื่อยมากเลยค่ะ อยากปิดหนี้ haircat หนี้ปิดให้ได้เยอะที่สุด อย่างไรดีค่ะ ที่ไม่มีดอก และพอจะหาทางจ่ายได้ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนเบอร์โทร ไม่มีเจ้าหน้าที่โทมาได้เลยค่ะ เราสามารถติดต่อของทำhair cat ได้ที่ไหนค่ะ

เรียบเรียงไม่ค่อยถูก ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาลแบบบ้านๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40205&Itemid=64

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ประกาศ : สอนอบรม"ฟรี" วิธีแก้ไขปัญหาหนี้ ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี วันเสาร์ที่ 7/ก.ค./61
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46036&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านตามที่ผมทำลิ้งค์ให้ ท่านจะเข้าใจทุกอย่างครับ

.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102679 โดย Spider69
วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรติดต่อกลับมาให้เราปิดยอดที่ 24000 จาก 28000 ใน 1 เดือนเราบอกไปว่าไม่มีเงินก้อนขนาดนั้น เจ้าหน้าที่แนะนำให้ไปศาลเพื่อต่อรองให้ชำระเป็นรายเดือนไป เดือนละ 2000 แต่ตัวดอกเบี้ยก็ยังเดินอยู่ ถึงยังไงก็ไม่มีเงินสะดวกชำระค่ะ ควรต้องทำอย่างไรค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102699 โดย jackTs

Spider69 เขียน: วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรติดต่อกลับมาให้เราปิดยอดที่ 24000 จาก 28000 ใน 1 เดือนเราบอกไปว่าไม่มีเงินก้อนขนาดนั้น เจ้าหน้าที่แนะนำให้ไปศาลเพื่อต่อรองให้ชำระเป็นรายเดือนไป เดือนละ 2000 แต่ตัวดอกเบี้ยก็ยังเดินอยู่ ถึงยังไงก็ไม่มีเงินสะดวกชำระค่ะ ควรต้องทำอย่างไรค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.384 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena