ไม่ได้ชำระหนี้มา 10 ปี ตอนนี้เจ้าหนี้โทรมาที่ทำงานขู่จะฟ้อง

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102706 โดย Phuwiwat
รบกวนสอบถาม Admin หรือ ท่านผู้รู้ครับ
ผมเป็นหนี้อยู่กับ ธ.ไทธนาคาร ซึ่งตอนนี้เข้าใจว่าเปลี่ยนเป็น CIMB เป็นสินเชื่อส่วนบุคคล ซึ่งผมเริ่มที่จะไม่ผ่อนชำระด้วยปัญหาทางการเงินในตอนนั้น ตั้งแต่ประมาณต้นปี 2551 ปัจจุบันทำงานที่บริษัทที่ทำอยู่มาประมาณ 5 ปีกว่า ก็มีจดหมายของบริษัท JAM ส่งมาทวงหนี้เป็นระยะ หรือโทรมาฝากข้อความไว้ จนกระทั่งล่าสุดโทรมาทุกวัน และเริ่มมีการฝากข้อความว่า จะขอเข้าพบเพื่อเจรจาและถ้าผมไม่ติดต่อกลับในอาทิตย์นี้เขาจะดำเนินคดี ตอนนี้ผมภาระเยอะมาก ไม่มีเงินจะไปเคลียร์ เลยไม่ติดต่อกลับ เขาก็โทรเข้ามาที่บริษัทบ่อยขึ้นๆเรื่อย อยากรบกวนปรึกษาว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ
(ยอดหนี้ในจดหมายทวงหนี้ฉบับล่าสุด 95,426 บาทครับ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102712 โดย เจ๋งแจ๋ว
ลองเข้าไปศึกษา 2 หัวข้อนี้ก่อนนะครับ
แล้วค่อยมาดูว่าแนวทางที่จะแก้ใขปัญหาจะทำอย่างไรต่อไป ดีมั้ยครับ

โปรดเกล้าฯ ก.ม.ทวงหนี้ฉบับใหม่ ห้ามข่มขู่ ดูหมิ่น ก่อความรำคาญ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=42576&Itemid=64

อายุความฟ้องร้อง ในคดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102721 โดย Phuwiwat

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.326 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena