ไม่ไหวแล้วค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102778 โดย tawjar
มีบัตรเครดิต 6 ใบ เป็นลูกหนี้ชั้นโกลดิ์ แต่มาถึงจุดหนึ่ง หมดหนทางหาเงินมาใช้หนี้บัตรแล้วค่ะ เพิ่งเป็นครั้งแรก ต้องเตรียมตัวทำไงบ้างคะ รู้สึกวิตกมากค่ะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102779 โดย tong_tong
Replied by tong_tong on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ
เตรียมรับโทรศัพท์ ตั้งสติให้ดีค่ะ อดทน 1-2 เดือนแรกโทรเกือบทุกวัน หลังจากนั้นก็ห่าง ๆ หน่อย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102782 โดย Sky19
Replied by Sky19 on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ

tawjar เขียน: มีบัตรเครดิต 6 ใบ เป็นลูกหนี้ชั้นโกลดิ์ แต่มาถึงจุดหนึ่ง หมดหนทางหาเงินมาใช้หนี้บัตรแล้วค่ะ เพิ่งเป็นครั้งแรก ต้องเตรียมตัวทำไงบ้างคะ รู้สึกวิตกมากค่ะ (o_O)

สู้ๆค่ะ อย่าเพิ่งวิตก เราหยุดจ่ายเป็นเดือนที่ 3 แล้ว ช่วง 1-2 เดือนแรก รับโทรศัพท์ตลอดค่ะ มีของ UMay ที่โทรวันละ 3-4 รอบ กดดันสุดๆต้องอดทน ช่วงนี้โทรอาทิตย์ละ 1 ครั้งค่ะ แต่เจ้าอื่นๆก็ประปราย เข้ามาอ่านข้อมูลในชมรม มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102814 โดย tawjar
Replied by tawjar on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102972 โดย tawjar
Replied by tawjar on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ
อิออนตามรังควาญแล้วค่ะ จะให้ไปกดเงินในบัตรที่เหลืออยู่มาใช้หนี้แต่ละเดือน ทำไงดีคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102977 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ

tawjar เขียน: อิออนตามรังควาญแล้วค่ะ จะให้ไปกดเงินในบัตรที่เหลืออยู่มาใช้หนี้แต่ละเดือน ทำไงดีคะ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102980 โดย Mondee2535
Replied by Mondee2535 on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ
เริ่มเดือนนี้เดือนเเรกเหมือนกัน ยูเมะโทมาทุกวันเรย เครียดเหมือนกันนะค่ะ เเต่รู้สึกดีที่ได้เข้ามาอ่านในกลุ่มนี้ มีเเรงสู้มีกำลังใจเลยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102983 โดย Solois
Replied by Solois on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ

Mondee2535 เขียน: เริ่มเดือนนี้เดือนเเรกเหมือนกัน ยูเมะโทมาทุกวันเรย เครียดเหมือนกันนะค่ะ เเต่รู้สึกดีที่ได้เข้ามาอ่านในกลุ่มนี้ มีเเรงสู้มีกำลังใจเลยค่ะ

ผมเริ่มโดนทวงยูเมะเหมือนกันครับ แรกๆเครียด เพราะเราอธิบายไปมันไม่ฟัง ผมเลยทำวิธีเดียวกันกับที่เค้าทำครับ เช่น เค้าไม่ฟังเราและพูดแบบเดิม ๆ เราก็พูดแบบเดิมๆ กลับ หรือโทรมาไม่ยอมวาง งัน เราไม่ต้องฟังครับ ให้เค้าพูดกับลมไปตั้งมือถือไว้เฉย ๆ อะไรประมาณนี้ครับ วันนี้รับแค่สายเดียวพอที่เหลือ ผมไม่สน ถ้ารับไม่ทันคือไม่ทันครับ :psy:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102984 โดย ohoหนี้เยอะจัง
Replied by ohoหนี้เยอะจัง on topic ไม่ไหวแล้วค่ะ
ใจเย็น ๆ ค่ะ อย่าเพิ่งตกใจ รับทุกสาย คุยดี ๆ ช่วงแรกก็เครียด ๆ สักพักก็ชินค่ะ อ่านกระทู้กับคำแนะนำเยอะ ๆ ของเราโชคดีที่เจอเจ้าหน้าที่คุยดี แต่ตอนนี้ โดนฟ้อง 1 ที่แล้ว หมายเรียก นัด 1 ส.ค. 61

และ ปิดบัตรเครดิตกรุงศรีไปแล้ว 1 ใบ จากยอด 44,053.55 ปิดจบ 26,600 บาท เหลืออีกหลายใบ แต่ละเจ้าลดให้น้อยมาก บางเจ้าไม่ลดให้เลย สู้กันต่อไป :vomit:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.463 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena