ขอกำลังใจครับ เริ่มหยุดจ่ายยูเมะ 27/5/61

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102853 โดย Solois
ผมหวั่นๆครับ เพิ่งเริ่มทำตามคำแนะนำครับ ยอด แสนหกหมื่น บัตรกดเงินสด ยูเมะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102857 โดย temtem
อดทนไว้นะคะ นี่ก็เพิ่งหยุดเหมือนกัน
พยายามรับทุกสาย ทนรำคาญประโยคเดิมๆหน่อย บางคนจะพูดไม่ยอมวาง เหมือนจะให้เราโมโห
:สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102860 โดย manon
สวัสดีครับ
เจ้านี้ช่วงแรกโทรบ่อยครับ แต่ส่วนลดงามมากครับ
ผมยอดรวม 31000 บาท ปิดที่ 10000 บาทครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102862 โดย bumbump
สู้ไปด้วยกันครับ ผมพึ่งหยุดเข้างวด2

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102867 โดย Sky19
อดทนและสู้ไปด้วยกันค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้ว ช่วงเดือนแรก รับโทรศัพท์วันละ 3 รอบ โทรมากดดันสุดๆ บางครั้งก็พูดจาไม่ค่อยดี เราเหวี่ยงใส่เลยโมโห ตัดสายทิ้งบ้าง พูดประโยคเดิมๆซ้ำๆ พอเข้าเดือนที่ 2 โทรมาแค่อาทิตย์ละครั้งค่ะ. ให้ส่วนลดปิดยอดทั้งหมด 20% ยอดยังสูงเลยไม่รับข้อเสนอค่ะ รอต่อไป.....

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102878 โดย Solois
ส่งมาสามปีหนี้เท่าเดิมเพิ่มเติมคือดอกเบี้ย้

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102882 โดย Gillaw
ของผมยอดเจ็ดหมื่นห้าครับ ใช้บัตรมาประมาณ 1 ปีครึ่ง หยุดจ่ายมาตั้งแต่ 2 เมษายน 61 จะรีบเก็บเงินให้เร็วที่สุด

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102887 โดย thida28

Solois เขียน: ส่งมาสามปีหนี้เท่าเดิมเพิ่มเติมคือดอกเบี้ย้

....เห็นด้วยเลยค่ะ ดูบิลเก่าๆก็รู้เลย :upset:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102888 โดย thida28

Solois เขียน: ผมหวั่นๆครับ เพิ่งเริ่มทำตามคำแนะนำครับ ยอด แสนหกหมื่น บัตรกดเงินสด ยูเมะ

สู้ๆยอดหนี้ใกล้กันเลยจ้า ต้องเก็บข้อมูลจากเว็บไซต์เยอะๆค่ะ ส่วนตัวกำลังทำอยู่ค่ะ :sweat:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102892 โดย Solois

Solois เขียน: ผมหวั่นๆครับ เพิ่งเริ่มทำตามคำแนะนำครับ ยอด แสนหกหมื่น บัตรกดเงินสด ยูเมะ

วันนี้ทางโน้นโทรหนักมากครับ ที่ทำงานสามรอบ ที่บ้านแม่ ให้โทรหา เที่ยง ผมเลยโทรไปครับ รอเค้าโทรกลับอยู่ครับ

ลุ้นมากครับ

31/5/61

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102901 โดย Solois

Solois เขียน:

วันนี้ทางโน้นโทรหนักมากครับ ที่ทำงานสามรอบ ที่บ้านแม่ ให้โทรหา เที่ยง ผมเลยโทรไปครับ รอเค้าโทรกลับอยู่ครับ

ลุ้นมากครับ

31/5/61

เค้าโทรกลับมาแล้วครับ ผมก็บอกตามพวกพี่พูดไว้ในกระทู้ต่างๆครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102922 โดย Dear2321
หยุดพร้อมกันเลยค่ะ 27/5/61 โทรวันละสามเวลาเลยค่ะ ไม่ใช่คนเดียวด้วยนะคะ ยอดหยุดประมาณแสนสามค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102924 โดย Solois
วันนี้เค้าโทรหนักมากไม่ยอมวางโทรศัพท์ ผมเลยให้เค้าทำงานเป็นเพื่อนผมเลยครับ ไม่คุยตั้งไว้เฉยๆ เพราะคุยไปก็ไม่รู้เรื่อง :No:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102925 โดย Solois

Dear2321 เขียน: หยุดพร้อมกันเลยค่ะ 27/5/61 โทรวันละสามเวลาเลยค่ะ ไม่ใช่คนเดียวด้วยนะคะ ยอดหยุดประมาณแสนสามค่ะ

วันนี้เหนื่อยใจมากครับ ย้อนได้ก็จะไม่เรียนสูงครับ จะได้ไม่มีหนี้

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102982 โดย Solois
ประมารสองสามวันที่แล้ว โทรมาแล้วไม่ยอมวาง ผมก็เลยไม่วางให้เค้าทำงานเป็นเพื่อน จากวันนั้นถึงวันนี้ผมก็ยังไม่ได้รับสายเค้าสักที เพราะ ว่ารับไม่ทัน ทางนั้นก็โทรไปบ้านผม ทันทีครับ เด๋วผมจะแก้ด้วยการเปลี่ยนเบอร์ที่บ้านซ่ะ :เฮ้อ: เลย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102986 โดย ohoหนี้เยอะจัง
สู้ ๆค่ะ รับทุกสายค่ะ เดี๋ยวก็ชิน แรก ๆก็เครียดเหมือนกัน

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103001 โดย annja15
มาให้กำลังใจค่ะ ผ่านไป 3 เดือนคุณจะสบายขึ้นเขาจะไม่จุกจิกแล้ว
คำนี้เป็นจริงเสมอ ที่อ่านมาช่วงแรกที่หยุดเรายังคิดว่าจะเลิกโทรจริงหรอเนี่ยโอ้ยยยเมื่อไหร่จะถึง 3 ด อดทนเท่านั้น พลาดสายเดียวเขาโทรหาทุกเบอร์ที่ให้ไว้ค่ะ หยุดมา 4 ด แล้วค่ะ โทรมาเดือนละ 2-3 ครั้งเสนอส่วนลดจอมปลอมให้เราอยู่แต่เราก็ยังตอบคำเดิม ๆ ว่าไม่มีเงิน 555 เขาก็ถามว่าทำงานอยู่ไหม ก็ทำแต่เงินไม่พอค่ะ อดทนเท่านั้นช่วงนี้ :ลั่ลล้า:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103013 โดย temtem
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ เราเองเคยปิดไปได้สองบัตรแล้ว (ไม่ได้หยุดพร้อมกันหมดอย่างที่ควรทำ)
แต่ยอมรับเลยอีซี่บาย / ยูเมะเนี่ย โทรจิกได้สมคำร่ำลือมาก
บางคนก็โทรมาพูดดีค่ะ แต่ก็เหมือนเดิม จะให้ไปจ่ายงวดนึง แล้วไปกดมาใช้อีก (ตอนนี้ค้าง2งวด)
มีคนนึงเก่งมากเลยนะ พูดจาดี แบบเข้าอกเข้าใจ บอกมั่นใจว่าเราจะต้องผ่านสถานการณ์ไม่ดีตอนนี้ไปไดเ ฯลฯ ยอมรับเลยว่าเซียนจริงๆ

แต่ไม่มีก็ไม่มีนะคะ แข็งใจแล้วเก็บเงินไว้ค่ะ

เราเองตอนนี้ก็ไม่รับบางสาย แต่เราบอกพี่สาวที่เป็นบุคคลอ้างอิงไว้แล้ว เผื่อโดนโทรหา

ใครที่ได้ส่วนลดแล้วอัพเดทหน่อยนะคะ กี่เดือนได้คะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103018 โดย Ah.ga.ze
เราจะก้าวมันไปด้วยกัน ครับ

เพิ่งเริ่มหยุด งวดแรก 2/6/61

โทรเก่ง เช้าเที่ยง เย็น แล้ว บางทีมีหยอด กดรับไม่พูด แล้วก็วางสาย
(มีหนหนึ่ง จ่ายช้า มันโทรไปเบอร์คนอ้างอิง เบอร์แม่ แม่โทรกลับมา บอกว่าให้โทรกลับ ผู้จัดการรออยู่)
ได้เบอร์มา มือสั่นมากกกกก โมโห แทบอยากพุ่งเข้าไปในมือถือ มันบอกว่าเป็นที่ระบบ ระบบพ่.
คือรับทุกสายนะ แต่พอรับแล้วมันก็ไม่พูด ตัดสายเราทิ้ง แล้วก็โทรไปหาบุคคลที่สาม
แต่รอบนี้ทำใจไว้ละ เริ่มชิน เดี๋ยวจะบอกแม่ ถ้ามันโทรไปอีก ให้ด่าแทนหน่อย หรือบอกมันไปตัดแม่ตัดลูกกันละ 555

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103019 โดย xe4tron
เป็นกำลังใจให้ครับ พึ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน เมื่อ 2/6/61 โทรมารัวเช้า/กลางวัน/เย็น แล้วก็ก่อน 2 ทุ่ม จะบังคับให้ชำระยอดขั้นต่ำอย่างเดียวเลย ไม่ฟังกันบ้างเลย :cry2: :cry2:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.557 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena