ขอกำลังใจครับ เริ่มหยุดจ่ายยูเมะ 27/5/61

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103020 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103040 โดย Solois
ตอนนี้ผมไม่รับสายพวกเค้าเลยครับ โทรมาเวลางาน ตลอด แล้วก็โทรหาคนอื่นจนเค้าชินหมดแล้วครับ หาคนที่บ้าน หาที่ทำงาน จนผมหมดความกังวลครับ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103065 โดย Ah.ga.ze
ผมพยายามรับทุกสายนะ แต่เมือวาน หกโมงเย็น ไม่ได้รับ มือถือค้าง กดรับไม่ได้ มันวางสาย ซึ่งผมเชื่อว่ามันดังไม่ถึงสองวิมันก็วาง แล้วมันโทรไปเบอร์แม่ (ยังไม่ทันได้บอกท่าน) แม่โทรกลับมา ท่านก็เครียดแทน ก็เลยบอกปัญหาไป ก็ดี ถือเป็นการปลดล็อคในตัว ต้องขอบคุณมันตรงนี้ ที่ทำให้เรื่องง่ายขึ้น เหลือที่ออฟฟิต ที่มันยังไม่โทรมา แต่ต้องคุยกับที่ออฟฟิต ช่วงนี้ อาจจะต้องวุ่นวายหน่อย จากนี้จะมุ่งหน้าคุยกับมันดีๆ แต่รำคาญตรงที่มันชอบโชว์เบอร์มานี่แหละ

และแปลกนะมันชอบโทรมาตอนที่เราไม่ว่าง ขับรถงี้ ช่วงที่ไม่ค่อยสะดวกคุย เห้อ สู้ๆ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103127 โดย Solois

Ah.ga.ze เขียน: ผมพยายามรับทุกสายนะ แต่เมือวาน หกโมงเย็น ไม่ได้รับ มือถือค้าง กดรับไม่ได้ มันวางสาย ซึ่งผมเชื่อว่ามันดังไม่ถึงสองวิมันก็วาง แล้วมันโทรไปเบอร์แม่ (ยังไม่ทันได้บอกท่าน) แม่โทรกลับมา ท่านก็เครียดแทน ก็เลยบอกปัญหาไป ก็ดี ถือเป็นการปลดล็อคในตัว ต้องขอบคุณมันตรงนี้ ที่ทำให้เรื่องง่ายขึ้น เหลือที่ออฟฟิต ที่มันยังไม่โทรมา แต่ต้องคุยกับที่ออฟฟิต ช่วงนี้ อาจจะต้องวุ่นวายหน่อย จากนี้จะมุ่งหน้าคุยกับมันดีๆ แต่รำคาญตรงที่มันชอบโชว์เบอร์มานี่แหละ

และแปลกนะมันชอบโทรมาตอนที่เราไม่ว่าง ขับรถงี้ ช่วงที่ไม่ค่อยสะดวกคุย เห้อ สู้ๆ

วันนี้ผมเริ่มกลับมารับสายอีกครั้งพอคุยไม่รู้เรื่องสเตปเดิมผมก็จะวางมือถือลงแล้วให้เค้าพูดกับลดครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106089 โดย Solois
อัพเดท ตอนนี้หมายศาลคดีดำมาที่บ้านครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106094 โดย Pheonix
เคยสงสัยหรือไม่ ติดค้างชำระหนี้ งวดหนึ่งก็ไม่กี่บาท ทวงกันจะเป็นจะตาย
การที่เจ้าหนี้ได้ดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียม 28% ต่อปี มีความสุขมากครับ ผ่านไป 5 ปี เท่ากับ 140% (28 คูณ 5 เท่ากับ 140%)
แต่ถ้าลูกหนี้หยุดจ่ายชำระหนี้ พฤติการณ์ดังกล่าวถือว่าสัญญาเลิกต่อกันแล้่ว โจทก์ไม่สามารถอาศัยข้อตกลงตามสัญญาที่เลิกแล้ว เรียกเก็บดอกเบี้ย-ค่าธรรมเนียมในอัตราร้อยละ 28 ต่อปี อีกต่อไป ส่วนใหญ่ศาลจะพิพากษาให้ชำระดอกเบี้ยในอัตราร้อยละ 12 ต่อปี เกมส์นี้เป็นคนดี คิดว่ามี่หนี้ก็ต้องใช้ เป็นคนดีตายอย่างเดียวครับ.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.373 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena