โดนฟ้องแล้ว เริ่มจ่ายมา7เดือนแล้วค่ะ ทีนี้มีปัญหากลัวจะผิดสัญญา ใครรู้บ้างค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102927 โดย tippeq
:crying: :say: :say: :say: :say: o_)
เริ่มจากเรื่องโดนฟ้องอะค่ะ ของKTC ทั้ง 2 บัตร เราเริ่มจ่ายเดือนแรก โดยการจ่ายผ่าน k-banking จ่ายทั้ง โคยการโอนผ่านทั้ง2บัตร มาตลอด จนถึงเดือน เมษา เราโอนเข้าผิดบัญชี แบบว่า จะโอนเข้า ktc visa แต่ เข้าktc พราว ทั้งที่เราจ่ายพราวไปแล้ว(จ่ายซ้ำ ) แต่ตอนนั้นไม่รุ้ตัว เพราะเวลาจ่ายมันจะเป็นประวัติการโอนแล้วเราก็กดๆๆ ว่าง่ายๆสับเพร่า น่ะค่ะ มารู้ตัวอีกที ตอนจ่ายของเดือนพฤษภาคม กลัวสัญญาจะเป็นโมฆะ ติดทางบริษัททวงหนี้ไม่ได้อยากทราบสถานะ เครียดค่ะ มีใครพอรู้เรื่องนีบ้างค่ะ :pray: :pray: :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102928 โดย tippeq

tippeq เขียน: :crying: :say: :say: :say: :say: o_)
เริ่มจากเรื่องโดนฟ้องอะค่ะ ของKTC ทั้ง 2 บัตร เราเริ่มจ่ายเดือนแรก โดยการจ่ายผ่าน k-banking จ่ายทั้ง โคยการโอนผ่านทั้ง2บัตร มาตลอด จนถึงเดือน เมษา เราโอนเข้าผิดบัญชี แบบว่า จะโอนเข้า ktc visa แต่ เข้าktc พราว ทั้งที่เราจ่ายพราวไปแล้ว(จ่ายซ้ำ ) แต่ตอนนั้นไม่รุ้ตัว เพราะเวลาจ่ายมันจะเป็นประวัติการโอนแล้วเราก็กดๆๆ ว่าง่ายๆสับเพร่า น่ะค่ะ มารู้ตัวอีกที ตอนจ่ายของเดือนพฤษภาคม กลัวสัญญาจะเป็นโมฆะ ติดทางบริษัททวงหนี้ไม่ได้อยากทราบสถานะ เครียดค่ะ มีใครพอรู้เรื่องนีบ้างค่ะ :pray: :pray: :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102929 โดย Badman
ควรติดต่อ ktc โดยตรง แสดงหลักฐานว่าโอนผิดบัญชีด่วนครับจะได้ไม่มีปัญหา โอนผิดชี้แจงได้ด้วยหลักฐาน

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102930 โดย tippeq
ขอบคุณค่ะ แต่ติดต่อไปแล้วเข้าบอกว่าขายหนี้ ให้ บ. แห่งหนึ่งไปแล้วค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102940 โดย jackTs
.
ไปอ่านสิครับ

แนวทางที่ 2.

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102948 โดย tippeq

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.450 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena