หมายศาลไม่ส่งไปที่บ้านแต่ส่งไปที่กำนัน

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102962 โดย wiyolek
สอบถามครับ

มีหมายศาลส่งไปตามที่อยู่บัตรประชาชน แล้วคนส่งส่งหมาย ส่งให้กำนันหมู่บ้าน

และกำนันเปิดอ่าน แถมเอาไปพูดในที่ประชุม หมู่บ้านเชิงเป็นห่วง โดนแม่ผมอยู่อยู่ในที่ประชุมนั้น

(ผมเครีย์หนี้ก้อนนี้แล้วนะครับสวนทางกะหมายสารออกพอดี)

พ่อกับแม่ผมเข้าใจเพราะผมแจ้งแล้วจะมีหมายไปที่บ้านครับ

รูปแบบนี้ควรทำยังไงกับคนส่งหมายหรือกำนัน บ้างครับ รู้สึกเหมือนโดนละเมิดสิทธิ์ เลย

ถ้าทำได้ต้องดำเนินการอย่้างไรก่อนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102964 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของคุณด้วยครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่
กำลังสู้หนี้ก้อนเล็กๆไม่ใหญ่มา​ก แต่หวั่น ๆ เหมือนกันครับ 3 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42662&Itemid=64#66475

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.292 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena