ขอคำแนะนำปิดยอดอย่างไรดี เพราะตอนนี้หมุนไม่ทันแล้วครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103225 โดย offfish2561
:cry2: สอบถามครับ ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิต เป็นบัตรสินเชื่อกดเงินสดอยู่ 2 ใบ
ของธนาคารกรุงไทย บัตร KTC ยอดเกือบ 60,000 บาท
และธนาคารธนชาต ประมาณ 85,000 บาท สองใบรวมกันก็ประมาณ 145,000 บาท

อยากขอปรึกษาผู้มีประสบการณ์ และขอคำแนะนำในการจัดการ ณ ตอนนี้ครับ
เนื่องจากตอนนี้ภรรยาผมรู้แล้วและผมจดทะเบียนสมรส มันจะมีผลพูกพันกับเธอหรือไม่ จะต้องทำอย่างไรบ้าง (เธอไม่รู้ว่าผมไปสร้างหนี้มากมาย และขอผมหย่าเพื่อรักษาสถานะไว้กลัวมีผลกับการทำธุรกรรมและงานของเธอ)

ปัจจุบันผมจ่ายหนี้ขั้นต่ำมาตลอด เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้มันก็จะมีมาเก็บละ พร้อมกัน สองใบก็เกือด8000 ซึ่งเงินเดือนผลตอนนี้ถูกหักเหลือรับจริงเพียงเดือนละ 14,000 บาท

ผมจะโทรไปขอแบงค์ประนอมหนี้ เค้าจะลดให้ผมมั๊ยครับ
หรือจะไปกู้ ธนาคารออมสินมา 150,000 ที่เป็นสินเชื่อประชาชนสุขใจมาปิดบัตรแล้วจ่ายกับออมสินที่เดียว

หรือผมจะทำหนี้เสียไม่จ่ายซัก2-3เดือนระหว่างนี้ก็ทำงานขายของหาเงินเพิ่มไปด้วยแล้วรอเคลียร์ก้อนใหญ่ แต่ผมกลัวการโทรทวงหนี้ที่ร่ำลือ และมีผลกับการทำงาน

ผมสับสนเครียดไปหมดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลที่จะมีผู้มาแนะนำ
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103227 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103228 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.425 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena