ถามเรื่องการอายัดเงินเดือน

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103441 โดย mario001
ตอนนี้ได้คำสั่งศาลมาแล้วค่ะ จะถามว่าตอนนี้เรารับราชการอยู่ ทรัพย์สินไม่มี แล้วไปอ่านตรงห้องกฎหมาย เงินเดือนข้าราชการอายัดไม่ได้ ก็แสดงว่าบัญชีที่มีเฉพาะเงินเดือนเข้าก็อายัดไม่ได้ใช่ไหมค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103464 โดย Badman
ให้ระวังเงินฝากในบัญชีทุกบัญชีและทรัพย์สินพวกบ้าน ที่ดินด้วยครับ ถ้ามีชื่อเราสามารถอายัดไปขายทอดตลาดใช้หนี้ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103500 โดย mario001

Badman เขียน: ให้ระวังเงินฝากในบัญชีทุกบัญชีและทรัพย์สินพวกบ้าน ที่ดินด้วยครับ ถ้ามีชื่อเราสามารถอายัดไปขายทอดตลาดใช้หนี้ได้

ขอบคุณมากค่ะ เราไม่มีสินทรัพย์อะไรเลยทั้งบ้านและที่ดิน มีแต่เงินเดือนล้วนๆเลยค่ะ เงินฝากก็ไม่มี

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103503 โดย Badman
รอดแล้วครับ แต่ต้องเก็บเงินต่อไปครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103550 โดย mario001

Badman เขียน: รอดแล้วครับ แต่ต้องเก็บเงินต่อไปครับ

ตอนนี้พยายามเก็บอยู่ค่ะ สักวันต้องหมดหนี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.357 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena