สู้สักตั้งกับยอดหนี้แสนกว่า....

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103777 โดย Aesahkee
ในที่สุดเจ้าหนี้ยูเมะก็โทรมา.
16.30....ถามว่าได้ทำการชำระยอดเข้ามาหรือยังค่ะ....ยอด1790บาท ถ้าลูกค้าไม่สะดวก..ทางเรามีส่วนลดให้จ่ายเข้ามา1450บาทได้เลยค่ะ....สักพักวางสายไป
....เมื่อกี้19.45...โทรมาจากยอดที่บอกได้ชำระเข้ามาหรือยังค้ะ...ช่วยจ่ายมาไม่เกิน3ทุ่มน่ะค่ะลดจ่ายขั้นต่ำเหลือ1090บาท
ส่วนซีตี้โทรมาตามระบบ
ส่วนอิออนผช.คุยนานมาก10นาทีได้....พูดยาวมากบริษัทไม่มีส่วนลดอะไรให้มากกว่านี้น่ะครับคุณลูกค้าต้องจ่ายมาก่อน
เพื่อรักษาสิทธิ์
จบข่าว.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104057 โดย Aesahkee
น้องยู.....เป็นอะไรที่จิกมากๆเลยค่ะ...
วันนี้ถามแม้กระทั้งพักอยู่กับใคร...พ่อแม่อยู่ด้วยไหม....มีพี่น้องกี่คน.....ญาติพอจะช่วยได้ไหม.....บางทีก็จิตตกน่ะ......โดนโน้มน้าวจนบางทีคิดจะไปจ่ายเลยแต่ติดตรงที่ว่าจะเอาเงินที่ไหนจ่าย.....
*วันนี้ก็เช่นกันประมาณ10นาที....ยืดยาวมากๆๆๆคุณลูกค้าต้องรักษาประวัติน่ะค่ะเพราะคุณลูกค้าจ่ายเข้ามาแค่11รอบบิลเองคถณลูกค้าจะหยุดจ่ายแบบนี้ไม่ได้น่ะค่ะ.....ต้องมีความรับผิดชอบกว่านี้น่ะค่ะ.....จากมูลหนี้ที่จ่ายมา18×××บาทเงินต้นที่คุณลูกค้าจ่ายไปแค่5×××บาทเองน่ะค่ะ.....คุณลูกค้าต้องพยายามให้มากกว่านี้ค่ะ.....
บางทีก็เหนื่อยเนอะนี้แค่รอบบิลแรกเองน่ะถ้ารอบบิลต่อไปจะไหวไหมหนอ......
#สู้เพื่อลูก....
อยากทราบจังเลยค่ะพี่ยูเขาจะจิกอีกนานไหมค่ะ

ส่วนที่จิกไม่แพ้กันอีกรายก้อน้องออนค่ะ
เพื่อรักษาสิทธิ์ของคุณลุกค้าครับพยายามหามาใช้ในส่วนของยอดสินเชื่อน่ะครับ....โอ้ยเพลีย.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104062 โดย Sophy

Aesahkee เขียน: น้องยู.....เป็นอะไรที่จิกมากๆเลยค่ะ...
วันนี้ถามแม้กระทั้งพักอยู่กับใคร...พ่อแม่อยู่ด้วยไหม....มีพี่น้องกี่คน.....ญาติพอจะช่วยได้ไหม.....บางทีก็จิตตกน่ะ......โดนโน้มน้าวจนบางทีคิดจะไปจ่ายเลยแต่ติดตรงที่ว่าจะเอาเงินที่ไหนจ่าย.....
*วันนี้ก็เช่นกันประมาณ10นาที....ยืดยาวมากๆๆๆคุณลูกค้าต้องรักษาประวัติน่ะค่ะเพราะคุณลูกค้าจ่ายเข้ามาแค่11รอบบิลเองคถณลูกค้าจะหยุดจ่ายแบบนี้ไม่ได้น่ะค่ะ.....ต้องมีความรับผิดชอบกว่านี้น่ะค่ะ.....จากมูลหนี้ที่จ่ายมา18×××บาทเงินต้นที่คุณลูกค้าจ่ายไปแค่5×××บาทเองน่ะค่ะ.....คุณลูกค้าต้องพยายามให้มากกว่านี้ค่ะ.....
บางทีก็เหนื่อยเนอะนี้แค่รอบบิลแรกเองน่ะถ้ารอบบิลต่อไปจะไหวไหมหนอ......
#สู้เพื่อลูก....
อยากทราบจังเลยค่ะพี่ยูเขาจะจิกอีกนานไหมค่ะ

ส่วนที่จิกไม่แพ้กันอีกรายก้อน้องออนค่ะ
เพื่อรักษาสิทธิ์ของคุณลุกค้าครับพยายามหามาใช้ในส่วนของยอดสินเชื่อน่ะครับ....โอ้ยเพลีย.....

คล้ายๆ ของเราเลยค่ะ อาทิตย์ที่แล้ว หนี้ยู ให้สำนักงานกฎหมายลีดเดอร์โทรมา เป็นผู้ชายเสียงเข้มโทรมา(ออกแนวขู่) แต่ข้าพเจ้าหาได้กลัวยไม่ 5555 ถามว่ามีวิธีการจัดการยังไง เราเลยบอกตามจริง ว่าขอส่วนลดปิดไปแล้ว แต่ธนาคารไม่ให้ ไม่ได้นิ่งนอนใจ กำลังหาให้อยู่ เลยขอติดต่อใหม่ 27 เดือนนี้

ก่อนหน้านี้ อีกสำนักงานกฎหมาย โทรมา พูดจาดี ยอดเงินต้น 19,000 ยอดตอนนี้ 37,XXX เสนอปิดที่ 9,000 แต่ธนาคารไม่ให้ 12,000 ก็ไม่ให้ จะให้จ่ายยอด 20,000 โดยให้เหตุผลว่าเพิ่งจ่ายได้ไม่กี่งวด แต่ไม่มีเงินขนาดนั้น เลยปล่อยไปก่อน สงสัยคงจะได้ฟ้องเร็วๆ นี้ ยอดดูน้อยนะคะ แต่เราแค่ไม่มีเงิน มีผ่อนหลายตัว แต่ก็สู้ๆ ต่อไป ไม่มีอะไรต้องกลัวแล้ว

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104089 โดย Aesahkee
เพลียกับน้องยู..น้องออนมากเลย
น้องยูวันนี้มีโทรมาถามได้ชำระยังยอดยังไม่ขึ้น
ยอดไม่ขึ้นก็แสดงว่ายังไม่ชำระค่ะ....
แต่ก็พูดต่างๆๆนาๆๆซ้ำไปซ้ำมาตัวเราเองไม่สบายไม่อยากฟังเลยตัดสายไป...น้องยูจร้าโทรหาเบอร์บุคคลอ้างอิงเลยจร้า....เพลียจิตป่วยเพราะแบบนี้เลยต้องทนอีกนานแค่ไหนมนุษย์เครียดมาก....หาว่าเราใช้จ่ายไม่ระวังจ่ายของเขาอันดับสุดท้าย....ทั้งๆที่เราบอกว่าขนาดบัตรอื่นเรายังไม่จ่ายเลยก้อหาว่าเราไม่ยอมจ่ายรุ้ว่ามีแต่ไม่จ่าย.....จิตเพลีย

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104123 โดย Aesahkee
ใครพอจะมีวิธีการพูดกับเจ้าหนี้บ้างค่ะ....
วันนี้มีอิออนโทรมาเป็นผช. ว่าเราใหญ่เลยคุณลูกค้าไม่คิดจะรับผิดชอบในส่วนที่คุณลูกค้าได้เอาไปหรอครับยอดขั้นต่ำ1200บาทของสินเชื่อ.....ถ้ายอดเต็มผมรู้ว่าจ่ายไม่ไหวแต่นี้เราให้จ่ายแค่1200คุณลูกพอมีจ่ายให้ไหมครับ....หรือคุณลูกค้ารออะไรค่ะ...คะยั้นคะยอถามนั้นแหละเลยตอบไปว่าถ้าจะปิดบัตรต้องจ่ายเท่าไรค่ะ.....เรื่องนั้นค่อยคุยดีกว่าครับขนาดยอด1200คุณลูกค้ายังจ่ายไม่ได้.....อึ้งเลยได้แต่ตอบไปว่าค่ะๆๆๆๆๆๆ...จบเลยวางสาย

ส่วนน้องยู
ขยันโทรเข้าที่ทำงานจนตอนนี้เกือบรู้กันหมดล่ะเลยบอกกับน้องยูว่าถ้าคุณโทรหาที่ทำงานดิฉันจะไม่มีสิทธิ์ทำงานน่ะค่ะเพราะที่ทำงานมันคนละส่วนกัน....ต่อไปคอยดูว่าจะโทรมาไหม

#แม่ลูกอ่อนเพลียรับสายไปดูหน้าลูกไป

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104818 โดย Aesahkee
สวัสดีค่ะหลังห่างหายไปนาน....มาอัพเดตกันค่ะ
อิออนเสนอปรับโครงสร้างหนี้...ยังไม่ตอบรับ3รอบบิล
ยูเมะเสนอปรับโครงสร้าง60งวดๆล่ะ1500บาท..อีกแบบจ่ายปิดจบที่ 44000....ส่วนตัวคิดว่ามันยังเยอะไปเลยปฏิเสธทางนู้นเลยบอกว่าส่งเอกสารตามทะเบียนบ้านน่ะค่ะ..2รอบบิล
ส่วนซีตี้กับเฟริสช้อยไม่ได้รับสายหลายวันแล้ว..ยุ่งๆๆกับงานเงินเก็บไม่มีสักบาท
.....

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104822 โดย เครดิต

Aesahkee เขียน: สวัสดีค่ะหลังห่างหายไปนาน....มาอัพเดตกันค่ะ
อิออนเสนอปรับโครงสร้างหนี้...ยังไม่ตอบรับ3รอบบิล
ยูเมะเสนอปรับโครงสร้าง60งวดๆล่ะ1500บาท..อีกแบบจ่ายปิดจบที่ 44000....ส่วนตัวคิดว่ามันยังเยอะไปเลยปฏิเสธทางนู้นเลยบอกว่าส่งเอกสารตามทะเบียนบ้านน่ะค่ะ..2รอบบิล
ส่วนซีตี้กับเฟริสช้อยไม่ได้รับสายหลายวันแล้ว..ยุ่งๆๆกับงานเงินเก็บไม่มีสักบาท
.....

สวัสดีค่ะ 9/8/18
วันนี้อิออนเปลี่ยนเดิมโทรมา (ะดเพราะเวอรค่ะ) พุดโน้มนาว ให้เราจ่าย แต่เราก้แจ้งไปตรงๆว่า อยากปิดบัตรค่ะ เออของลุกค้ายังไม่เข้าข่ายครับ ยังพุดไม่ทันจบ พอดีเรามีสายของ บจก.ลุกค้าโทรเข้าา อิออนเลยให้มาอีกช่วง17.00 น. โทรเข้ามาค่ะ แต่โทรเข้า บจก. ค่ะ มันน่าโมโหมากค่ะ ให้ติดต่อกลับ
เราด้วยความที่ว่าโมโห ทำไมต้องโทรเข้า บจก.ด้วย เลยโทรกลับไป
แต่ไปเจออีกคน ซึ่งคนนี้เมื่อวันอังคารเสนอให้เราประนอมหนี้ แต่เราไม่สนใจ ดันมาเจอกันอีก พุดไปพุดมา เริ่มโมโห บังคับให้เราไปจ่าย ผมไม่ฟังเหตุผลของคุน คุนต้องสำรองจ่ายสิคับ ก้ปล่อยให้อยุ่คนเดียว สักพัก เลยบอกว่า คำตอบเดิมค่ะ ว่ายังไม่มีจ่าย เราก้เลยวางสายไป อิออนบางสัญญาเข้า 3 รอบบิล บางสัญญา 2 รอบบิลค่ะ เนื่องจากเดือน มิถุนายน เรามีจ่ายหยอดไปค่ะ ด้วยความไม่รุ้ค่ะ กับคำว่าจ่ายหยอด

ส่วนอีชี่บาย รอบบิลที่ 2 กำลังจะเข้า 3
เสนอประนอมหนี้ ถ้าไม่ประนอม ก้มีอีก1 ช่องทางคือปิดบัญชี ต้น 32,400 ตอนนี้ 34,500 ปิด 17,000 แบ่ง 12 งวด
ยอดสุงไป ไม่โอเครค่ะ จะปล่อยไปก่อนค่ะ

สู้ๆๆน่ะค่ะ เราหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104830 โดย kanussanun
ลดยอดหนี้ได้เยอะจัง อิจฉา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104898 โดย ploypapat
พี่คะ ช่วงระหว่างที่พี่หยุดจ่าย จนถึงปิดยอดบัตร เค้าโทรมาทวงหนี้ตลอดเลยรึป่าวคะ รับมือยังไงเวลาโทรมาทวงคะ ขอบคุณค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104942 โดย Aesahkee
คุณploypapat
ช่วงแรกอีซี่กับอิออนมีทวงบ่อยมาก...ใช้วิธีเอ่ออ่อไปค่ะ...ตอบไปคำเดียวได้ค่ะ...ยังไม่มีค่ะ...ค่ะฟังอยู่ค่ะ....แบบนี้ไปเรื่อยๆเลยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105513 โดย Aesahkee
มาอัพเดตนิดนึงค่ะ....
วันนี้ขออีซีบายเสนอยอดปิดแต่ทำไมให้ยอดปิดน้อยกว่าอันที่ผ่านมา..คราวก่อนเสนอยอดปิด 44000. มาคราวนี้ยอดปิด50000 บาทจากยอดหนี้ณ.ขณะนี้ 61000.... ซึ่งหนี้ดั้งเดิมคือ 56,700บาท.
เขาอ้างว่าจากยอดชำระการใช้บัตรเสนอยอดให้เท่านี้..มีผลด้วยหรอค่ะเพราะเราชำระยอดขั้นต่ำ11เดือนเองแต่ไม่ไหวเลยรอหนี้เน่า....จากวันนั้นถึงวันนี้...3รอบบิลแล้วค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105628 โดย Aesahkee
ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ...
ยูเมะหยุดมา3รอบบิลแล้วค่ะ...เขาเสนอปิดมา50000จากยอดหนี้ที่พุ่งไป61000
เขาอ้างว่าปิดยอดอื่นไม่ได้แล้วค่ะเพราะก่อนหน้สนี้เราจ่ายขั้นต่ำไปแค่11รอบบิลเอง....
#ถ้าเรารออีกหน่อยจะมีส่วนลดไหมค่ะ
#เจ้าหนี้เจ้านี้โทรจิกจังค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105629 โดย 10021986

Aesahkee เขียน: ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ...
ยูเมะหยุดมา3รอบบิลแล้วค่ะ...เขาเสนอปิดมา50000จากยอดหนี้ที่พุ่งไป61000
เขาอ้างว่าปิดยอดอื่นไม่ได้แล้วค่ะเพราะก่อนหน้สนี้เราจ่ายขั้นต่ำไปแค่11รอบบิลเอง....
#ถ้าเรารออีกหน่อยจะมีส่วนลดไหมค่ะ

ถ้าเรายังไม่มีเงินก้อนอย่าไปคิดตามเจ้าหนี้เลยคะ ของเราค้าง 73,xxxเสนอปิดบัญชีมา 58,000 ผ่อนได้ 1 ปี ดิฉันเลยถามถ้าปิดบัญชีก้อนเดียวลดได้อีกไหม เจ้าหนี้บอกลดไม่ได้ ดิฉันเลยตอบงั้นปล่อยเรื่องตามระบบเลยคะ เพราะผ่อนไปก็ไม่รอดหนี้เยอะ ตอนนี้กำลังผ่อน ธ.กรุงเทพ อยู่ เจ้าหนี้ก็วางสายไป รอไปเรื่อยๆคะ ขอวดิฉันเพิ่งหยุด2 รอบบิล

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105659 โดย Aesahkee

10021986 เขียน:

Aesahkee เขียน: ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ...

ถ้าเรายังไม่มีเงินก้อนอย่าไปคิดตามเจ้าหนี้เลยคะ ของเราค้าง 73,xxxเสนอปิดบัญชีมา 58,000 ผ่อนได้ 1 ปี ดิฉันเลยถามถ้าปิดบัญชีก้อนเดียวลดได้อีกไหม เจ้าหนี้บอกลดไม่ได้ ดิฉันเลยตอบงั้นปล่อยเรื่องตามระบบเลยคะ เพราะผ่อนไปก็ไม่รอดหนี้เยอะ ตอนนี้กำลังผ่อน ธ.กรุงเทพ อยู่ เจ้าหนี้ก็วางสายไป รอไปเรื่อยๆคะ ขอวดิฉันเพิ่งหยุด2 รอบบิล

ขอบคุณมากเลยค่ะ..ค่อยหายใจทั่วท้องหน่อยค่ะ....มีแรงฮึดอีกครั้ง

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105737 โดย เครดิต

เครดิต เขียน:

Aesahkee เขียน: สวัสดีค่ะหลังห่างหายไปนาน....มาอัพเดตกันค่ะ
.....

วันนี้อิออนเปลี่ยนเดิมโทรมา (ะดเพราะเวอรค่ะ) พุดโน้มนาว ให้เราจ่าย แต่เราก้แจ้งไปตรงๆว่า อยากปิดบัตรค่ะ เออของลุกค้ายังไม่เข้าข่ายครับ ยังพุดไม่ทันจบ พอดีเรามีสายของ บจก.ลุกค้าโทรเข้าา อิออนเลยให้มาอีกช่วง17.00 น. โทรเข้ามาค่ะ แต่โทรเข้า บจก. ค่ะ มันน่าโมโหมากค่ะ ให้ติดต่อกลับ
เราด้วยความที่ว่าโมโห ทำไมต้องโทรเข้า บจก.ด้วย เลยโทรกลับไป
แต่ไปเจออีกคน ซึ่งคนนี้เมื่อวันอังคารเสนอให้เราประนอมหนี้ แต่เราไม่สนใจ ดันมาเจอกันอีก พุดไปพุดมา เริ่มโมโห บังคับให้เราไปจ่าย ผมไม่ฟังเหตุผลของคุน คุนต้องสำรองจ่ายสิคับ ก้ปล่อยให้อยุ่คนเดียว สักพัก เลยบอกว่า คำตอบเดิมค่ะ ว่ายังไม่มีจ่าย เราก้เลยวางสายไป อิออนบางสัญญาเข้า 3 รอบบิล บางสัญญา 2 รอบบิลค่ะ เนื่องจากเดือน มิถุนายน เรามีจ่ายหยอดไปค่ะ ด้วยความไม่รุ้ค่ะ กับคำว่าจ่ายหยอด

ส่วนอีชี่บาย รอบบิลที่ 2 กำลังจะเข้า 3
เสนอประนอมหนี้ ถ้าไม่ประนอม ก้มีอีก1 ช่องทางคือปิดบัญชี ต้น 32,400 ตอนนี้ 34,500 ปิด 17,000 แบ่ง 12 งวด
ยอดสุงไป ไม่โอเครค่ะ จะปล่อยไปก่อนค่ะ

สู้ๆๆน่ะค่ะ เราหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ

11/09/18 อีซี่บาย
ยังเสนอยอดปิดจบอยู่ที่ 17,000 เมือนเดิมค่ะ จากยอด 35,000 กว่าบาท
ไม่ลดเลยค่ะ ขอปล่อยผ่านไปก่อนค่ะ ยังสูงไป

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105740 โดย Aesahkee

.....

11/09/18 อีซี่บาย
ยังเสนอยอดปิดจบอยู่ที่ 17,000 เมือนเดิมค่ะ จากยอด 35,000 กว่าบาท
ไม่ลดเลยค่ะ ขอปล่อยผ่านไปก่อนค่ะ ยังสูงไป

ทางนี้ก็รอๆๆๆค่ะทางอีซี่บายลดมูลหนี้ จากยอดปัจจุบัน 61000
เหลือ 45000บาทยังมากไปเลยรอต่อไปค่ะ...ปล.4รอบบิลแล้ว

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105780 โดย Aesahkee
เครียดจังตอนนี้หนังสือของอีซีบายส่งไปที่ทะเบียนบ้านตอนนี้ที่บ้านรู้เรื่องไม่เข้าใจเราพยายามอธิบายแล้วแต่ก้อไม่...
บอกว่าเป็นหนี้กับบริษัทพวกนี้ไม่เหมือนธนาคารดอกเบี้ยมันสูงแล้วจะจัดการยังไงกับยอดหนี้รออีกเมื่อไรเด่วยอดหนี้ก้อจะสูงๆๆๆเฮ้อพูดแบบนี้เครียดเลย
@*ทำยังไงดีค่ะให้คนที่บ้านเข้าใจว่าเรากำลังทำอะไรอยู่มีวีธีการพูดยังไงบ้างค่ะ....

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107285 โดย Aesahkee
มีจดหมายจากทนายของซีตี้แบงมาที่ทำงานแบบไม่ใส้ซองจดหมายด้วยแบบนี้เข้าข่ายทำให้ลูกหนี้อับอายได้ไหมค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107333 โดย Aesahkee
[img]http://

จดหมายจากซีตี้ค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108027 โดย Aesahkee
ถามคะได้ใบยืนยันแฮร์คัทแล้วไปจ่ายเลยไหมค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.973 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena