ได้รับหมายขึ้นศาลของบัตร KTC

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103495 โดย kanussanun
เมื่อวานนี้เราได้รับหมายศาลของบัตรเคทีซี ให้ไปขึ้นศาลวันที่ 18 กรกฎาคม 2561 เบื้องต้นเราได้คุยกับเจ้าหน้าที่ไกล่เกลี่ยหนี้สินบ้างแล้ว เค้าแจ้งว่าสามารถลดได้แค่ดอกเบี้ยบางส่วน แต่ไม่สามารถลดเงินต้นได้ อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ค่ะ ว่ามีใครเคยไปไกล่เกลี่ยของบัตรธนาคารนี้ แล้วได้ลดยอดหนี้เยอะๆบ้างมั้ยคะ หรือพอจะแนะนำวิธีการไกล่เกลี่ยตอนวันขึ้ฯศาลได้ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยค่ะ :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103499 โดย ReFreshZzz

kanussanun เขียน: เมื่อวานนี้เราได้รับหมายศาลของบัตรเคทีซี ให้ไปขึ้นศาลวันที่ 18 กรกฎาคม 2561 เบื้องต้นเราได้คุยกับเจ้าหน้าที่ไกล่เกลี่ยหนี้สินบ้างแล้ว เค้าแจ้งว่าสามารถลดได้แค่ดอกเบี้ยบางส่วน แต่ไม่สามารถลดเงินต้นได้ อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ค่ะ ว่ามีใครเคยไปไกล่เกลี่ยของบัตรธนาคารนี้ แล้วได้ลดยอดหนี้เยอะๆบ้างมั้ยคะ หรือพอจะแนะนำวิธีการไกล่เกลี่ยตอนวันขึ้ฯศาลได้ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยค่ะ :sweat:

ไปศาลบัตร KTC มาวัันแรก มึนๆ งงๆ กับเจ้าหน้าที่ศาล ขอเล่าประสบการณ์
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45647&Itemid=64&limitstart=0

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103504 โดย supattra2524
KTC ลดให้อย่างมากก็จะไม่เกินเงินสุดท้ายที่เราหยุดจ่ายค่ะ ของเราก็ไปเคลียที่ศาลเหมือนกัน เค้าจะมีเงื่อนไขส่วนลดพิเศษมาให้ว่าเราจะเลือกแบบไหนผ่อนจ่ายที่เท่าไหร หรือถ้าเรายังไม่โอเคกับเงื่อนไขหรือยังไม่พร้อมก็ให้คุยกับเค้าเลย ของเราตกลงกันได้ตั้งแต่ครั้งแรกทำสัญญาขอผ่อนจ่าย 12 เดือน เค้าลดดอกเบี้ยที่เดินไปช่วงหยุดจ่ายให้ เราว่ามันดีกว่าทำประนอมหนี้ตรงที่เราตรงลงยอดที่เท่าไหร เอามาหารจำนวนเดือนที่เราเลือกเลยไม่มีดอกเบี้ยอีก ไม่น่ากลัวค่ะเป็นกำลังใจให้นะคะ เวลาเข้าไปคุยจะเป็นตัวต่อตัวก็จริงแต่ในห้องมีคนเยอะมากอารมย์เหมือนไปสัมภาษเข้าเรียนเลย555 :สู้ๆ:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103505 โดย Badman
KTC ไม่ลดเงินต้นทุกกรณีครับ มากสุดตัดแต่ดอกเบี้ยเท่านั้นผ่อนได้ไม่เกิน 36 งวด

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103506 โดย kanussanun
ขอบคุณนะคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103507 โดย kanussanun
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103582 โดย jackTs
.
ในปัจจุบันนี้ KTC ไม่มีนโยบายลดหนี้เงินต้นให้แล้ว ลดได้แต่ดอกเบี้ยอย่างเดียว (ไม่เหมือนกับเจ้าหนี้รายอื่นๆ) ไม่ว่าจะเป็นหนี้บัตรเครดิต , หนี้บัตรกดเงินสด หรือหนี้สินเชื่อเงินกู้ก็ตาม

พูดง่ายๆก็คือ มันยอมเอาดอกเบี้ยออกไปให้ ขอเพียงเอาเงินต้นก่อนที่จะหยุดจ่ายกลับคืนมา
โดยการให้จ่ายเงินคืนแบบเต็มก้อนเดียว หรืออาจขอผ่อนต่อก็ได้ แต่ต้องเป็นการผ่อนระยะสั้นๆเพียงแค่ไม่กี่เดือนเท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41965&Itemid=64#58947

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

หากลูกหนี้ไม่มีเงินก้อนจ่ายคืน แต่ต้องการจะผ่อนต่อแบบยาวๆอีกซัก 3ปี ก็ต้องไปทำ"ยอมความ"ที่ชั้นศาล โดยเอาตัวเลขตามยอดที่ฟ้อง มาผ่อนจ่ายใหม่ โดยอาจมีส่วนลดให้บ้างเพียงเล็กน้อย
และเจ้าหนี้(KTC)จะขอคิดดอกเบี้ยในระหว่างที่ผ่อน(3ปี) ในอัตราร้อยละ 10ต่อปี(10% ต่อปี)ด้วย

ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259

อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64#80210

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42084&limitstart=20&Itemid=64#63603

หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลัง​ใจด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: kanussanun

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104722 โดย kanussanun
มีเพื่อนๆคนไหนที่เป็นหนี้ของธนาคารกสิกรแล้วทางธนาคารขายต่อให้บ.เจเอ็มทีบ้างมั้ยคะ เงินหนี้ของเรา 30,000 เมื่อประมาณเดือนกันยายนปีที่แล้วเราโดนหักบัญชีไป 5,000 บาท จากบัญชีออมทรัพย์ของกสิกร พอมาวันนี้ยอดหนี้เป็น 34,000 บาทค่ะ เราพยายามต่อรองเพื่อขอปิดบัญชี แต่เค้าลดให้ได้แค่ 22,000 บาทเองค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์ต่อรองได้เยอะกว่านี้มั้ยค่ะ เราหยุดจ่ายบัตรตอนประมาณ มีนาคม 2559 ค่ะเพราะตกงานพอดี ตอนนี้อยากปิดบัตรแล้ว อยากให้ทางธนาคารลดให้มากกว่านี้ พอมีวิธีมั้ยคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104729 โดย rotsukhon
เจอเพื่อนแร้วววววว

กำลังมีปัญหากับ บริษัทนี้ อยู่เช่นกันค่ะ หยุดจ่ายช่วยปี 2558 มีปัญหากับการเจรจา ลดหนี้กับที่บริษัท J มากๆ ก่อนหน้านี้ไม่เคยทวงถาม ล่าสุดเราเพิ่งทราบว่า หนี้ ที่ค้างอยู่ 3 ธนาคาร (กสิกร /ธนชาต และ สแตนดาร์ดชาร์ตเตอร) ปัจจุบันทั้งหมดถูกขายมาให้ บริษัทนี้ เราพอมีเงินก้อนเล็กๆ เลยพยายามติดต่อไปเพื่อขอชำระยอดปิด
1. ธนชาต ยอดหนี้ 33000 ปิดจบที่ 29000 บาท ปิดเมื่อวันที่ 31/7/2561 (เจรจายากมาก)

ปิดไปได้ 1 รายการ เหลือ 2 รายการ ตั้งใจพักไว้สักหน่อย กะว่าเก็บเงินสักพัก

หลังจากปิดไปแค่ 3 วัน มีจนท. แจ้งว่า ทวงหนี้กสิกร (ในใจหมั่นไส้มากก ก่อนหน้านี้ไม่เคยทวง พอเราปิดได้ 1 รายการ รีบโทรมาเรย ถามว่า จะเอาปัญญาที่ไหนจ่าย คะ เพิ่งปิดธนชาตไป แต่ก็ลองเจรจาดู ขอปิดที่ 50000 บาท จากยอด 90000 สรุปไม่ได้ค่ะ จนท. บอกลดได้ แค่ให้ปิด 67000 บาท และต้องปิดก้อนเดียวห้ามผ่อน ขอจ่าย 20000 ก่อน ที่เหลือให้ทำสัญญาให้จบภายในสิ้นปี นี้ ก็ไม่ยอมจ้าาาาาาา

พวกเราซวยแล้วล่ะ เจอบริษัทนี้ T_____T สู่ๆไปพร้อมกันนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104746 โดย jackTs

kanussanun เขียน: มีเพื่อนๆคนไหนที่เป็นหนี้ของธนาคารกสิกรแล้วทางธนาคารขายต่อให้บ.เจเอ็มทีบ้างมั้ยคะ เงินหนี้ของเรา 30,000 เมื่อประมาณเดือนกันยายนปีที่แล้วเราโดนหักบัญชีไป 5,000 บาท จากบัญชีออมทรัพย์ของกสิกร พอมาวันนี้ยอดหนี้เป็น 34,000 บาทค่ะ เราพยายามต่อรองเพื่อขอปิดบัญชี แต่เค้าลดให้ได้แค่ 22,000 บาทเองค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์ต่อรองได้เยอะกว่านี้มั้ยค่ะ เราหยุดจ่ายบัตรตอนประมาณ มีนาคม 2559 ค่ะเพราะตกงานพอดี ตอนนี้อยากปิดบัตรแล้ว อยากให้ทางธนาคารลดให้มากกว่านี้ พอมีวิธีมั้ยคะ

.
ตัวอย่าง การซื้อ-ขายหนี้เน่า

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43759&Itemid=64#76815

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=19615&Itemid=52

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42052&Itemid=64#59579

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40646&Itemid=64#46226

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40868&Itemid=64#48483

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=52

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43881&Itemid=64#78571

ข้อมูลหนี้กลับเข้ามาในระบบบูโรทำยังไงดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40554&Itemid=64#45385

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104825 โดย kanussanun
ต่อรองยากๆ ตอนนี้เครียดเลย กำลังเจรจาเพื่อปิดยอด 2 บัตรค่ะ เครียดมากๆ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104837 โดย rotsukhon

kanussanun เขียน: ต่อรองยากๆ ตอนนี้เครียดเลย กำลังเจรจาเพื่อปิดยอด 2 บัตรค่ะ เครียดมากๆ

จริงค่ะ ยากมากจริงๆ อยากรู้นัก มีใครได้ ส่วนลดจากบริษัท หน้าเลือด นี้ ถึง 50% บ้างไหม

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104853 โดย Kamikaze
ขอบคุณเอดมินมากครับที่ดูแลเว็บนี้ ดูแลสุขภาพบ้างนะครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106282 โดย Kamikaze
วันที่ 1ตุลาคม 2561 นี้ อีกสองวันวันจันทร ผมจะไปขึ้นศาลที่สวรรคโลกครับของบัตรกรุงไทยขอคำแนะนำด้วยนะครับ ว่าจะต่อรองแบบใดได้บ้าง เราสามารถต่อรองยอมความก่อนขึ้นศาล หรือจะให้ศาลท่านตัดสินดีครับ
1.การขอผ่อน36งวด
2.ที่ดอกเบี้ย 7.5 หรือ 6 ,5,4 ให้น้อยที่สุดทำอย่างไรครับ
3.แนวทางการคุยกับทนายของตัวแทนแบงค์อย่างไรบ้าง
4.ถ้าเราไม่พร้อมจะจ่ายต้องทำอย่างไร ยืดระยะเวลาตัดสินหรือว่าคุยกันก่อน
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
เครียดมากก

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106283 โดย Kamikaze
ในคำฟ้องหน้าที่ 7 ข้อที่3 ให้จำเลยชำระค่าฤชาธรรมเนียมและค่าทนายความแทนโจทก์
สรุปคือ ผมต้องจ่ายใช่ใหมครับเนี้ย หรือว่าต่อรองได้ในวันชึ้นศาล
ผมพร้อมแล้วครับ
รวมทั้งหมด 300000บาท 555 จะต่อรองดูว่าจะได้เท่าใหร่ กี่งวดกัน
ขอบคุณครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106288 โดย Badman
1. วิเคราะห์สถานการณ์หน้างานให้ดีครับ KTC ส่วนมากจะทำเป็นฟอร์มสำเร็จรูปมาให้เลือกเลย
2. เลื่อนได้ 1 ครั้งทำข้อเสนอมาใหม่ถ้าข้อเสนอดูแล้วไม่ไหวแต่ค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปศาลหรือการลางานมาครั้งต่อไปมีแน่นอน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106311 โดย Kamikaze
โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ แสดงว่าฟอร์มสำเร็จรูปมาให้เลือกมัดมือชกเลยนะ แต่ผมจะพยายามคุยนะครับ
แล้วจะมาอัฟเดทให้นะครับ
ขอบคุณมากครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106312 โดย เจ๋งแจ๋ว

rotsukhon เขียน: เจอเพื่อนแร้วววววว

กำลังมีปัญหากับ บริษัทนี้ อยู่เช่นกันค่ะ หยุดจ่ายช่วยปี 2558

เป็นบัตรเครดิตหรือสินเชื่อส่วนบุคคลครับ
อย่าลืมดูเรื่องอายุความเผื่อไว้สู้ก็ดีนะครับ
ของผมผิดนัดจ่ายครั้งสุดท้ายมาตั้งแต่ พฤศจิกา 57 แล้วโดนขายต่อไปให้ที่นี่เหมือนกัน ( หนี้บัตรเครดิต )
ผมโทรเข้าไปขอปิดแล้ว แต่ทาง เจ เค้าก็ไม่ยอมเหมือนกัน ก็เลยบอกไปว่า งั้นเดี๋ยวค่อยว่ากันที่ศาล
ก็อยากให้มีหมายศาลมาเหมือนกันนะครับ จะได้จบๆไป

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106422 โดย Kamikaze
ผมไปศาลที่สวรรคโลก สุโขทัยมาครับ เมือ่วันที่ 1ต ค ที่ผ่านมาเอง สองบัตรรวมกัน
สิ้นเชื่อ 200,000,บัตรเครดิต 130,000
สรุปหนี้ทั้งหมด 330,000บาท ดอกเบี้ยที่ 10%ต่อปี 36งวด ทนายไม่ยอมมีเอกสารมาให้เซ็๋นเลยต่อรองแล้วไม่ได้เลยมีเงินต้นและดอกเบี้ยด้วยในรายการที่ฟ้อง โหดมาก ทนายมันไม่ยอมท่าเดียว ผมว่าจะไม่เซ็นแล้วแต่มาใกลจำเป็นต้องเซ็นครับ ไม่มีทางออก
ทนายขู่ว่าให้ศาลตัดสินอาจจะได้ลดดอกเบี้ยได้แต่ระยะเวลาในการผ่อนไม่ได้ตามที่ 36งวดแน่นอน ทนายบอกว่ามาจากสำนักงานให่ญผมนั่งเถียงกันหน้าดำหน้าแดงไม่ยอมท่าเดียว เลยทำประนอมไปก่อน
1-12 เดือนแรก จ่ายข้้นต่ำ 3,000
12-24 จ่ายเดือนล่ะ 5,000
25-36งาดจ่ายเดือนล่ะ 7,000บาท
แต่ทนายว่าสามารถมาใกล้เกลี้ยที่มหกรรมกรุงไทยปีหน้าที่ ศาลนนทบุรีได้ โดยให้สอบถามไปทางทนายที่กรุงเทพเพราะจะมีทุกปี จะได้ส่วนลดอกเบี้ยจาก 10 ไปที่ 7.5 หรือมากกว่านั้น ส่วนเงินต้นและเงินดอกจะได้ลดด้วยแต่ไม่มากนั้ก ผมเลยก่ะว่าจะให้หายใจไปก่อน แล้วค่อยคิดกัน
โหดมาก ใครที่เป็นของกรุงไทยระวังไว้นะครับ
ขอบคณคุณนกกระจอกเทศมากและเพือ่นในบอร์ดที่ให้ความรู้แก่ผม แม้ผมจะต่อรองไม่สำเร็จกอตาม

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106434 โดย Badman
จากที่รวบรวมข้อมูลมาหลายปีกรณีเคทีซี
พอเข้าการชำระปีที่ 3 เคทีซีจะมีจดหมายมาให้เข้าร่วมมหกรรมไกล่เกลี่ยซึ่งจัดทุกปีสถานที่บางทีก็ในกรุงเทพ ระยองและที่อื่นๆมีส่วนลดดอกเบี้ยหรือผ่อนแค่เงินต้นผ่อนให้จบ 12 งวดๆละเท่าๆกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.616 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena