ตอนนี้หยุดจ่ายไป 6เดือนแล้ว ต้องติดต่อไปสำนักกฎหมายเองไหม เนื่องจากเราตกงาน ไม่ได้ใช้เบอ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103509 โดย tui001
เนื่องจากเราตกงานตั้งแต่ช่วงต้นปี เพราะแยกทางกับสามีและเราต้องกลับมาอยู่บ้านเกิด จึงทำให้เราผ่อนจ่ายไม่ได้ และเบอร์มือถือที่เป็นเบอร์บริษัทก็ยกเลิกไป แต่พอโทรไป Call Center แต่ละที่เพื่อแจ้งเปลี่ยนเบอร์มือถือ นางบอกว่าให้เราติดต่อสำนักงานกฎหมายไปเลย เนื่องจากเรื่องของเราถูกส่งให้สำนักงานกฎหมายเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้หยุดจ่ายมา 5-6 เดือนแล้วค่ะ แบบนี้เราต้องติดต่อไปเองไหม หรือต้องทำยังไงดีค่ะ เครียดมากๆ

และถ้าให้เราติตต่อไปสำนักงานกฎหมายเอง เนื่องจากเค้าไม่น่าจะมีเบอร์ใหม่เรา เราต้องเจรจายังไงบ้างค่ะ
ตอนนี้รับจ้างทั่วไป พอใช้หนี้ได้บ้างนิดหน่อย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103555 โดย Pheonix
ตอนนี้รับจ้างทั่วไป พอใช้หนี้ได้บ้างนิดหน่อย
เก็บเงินไว้กินข้าว เอาชีวิตให้อยู่รอดดีกว่ามั้ย
อายัดเงินเดือนยังต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท เลย
เก็บเงินไว้ใช้ยามยาก เวลาเจ็บไข้ได้ป่วย จะได้มีเงินรักษา
หยุดแล้ว หยุดเลยครับ เท่ากับสัญญาเลิกต่อกันแล้ว
ดอกเบี้ยจะเหลือ 12% ต่อปี ไม่ใช่ 28% ต่อปี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103562 โดย Badman
ตกงาน หาเงินดำรงชีพก่อนครับ แล้วส่งประกันสังคมต่อตาม มาตรา 39 เพื่อรักษาสิทธิการรักษาพยาบาลด้วยครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103580 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.481 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena