หนี้บัตรอิออน 6 เดือนแล้ว ทำไงต่อดี ขอคำแนะนำครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103573 โดย thee1012
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ
เข้าเรืองเลยนะครับ
หนี้บัตรอิออน 120000 บาท
ยอดจ่ายเดือนละ 8,000 บาทเศษ
ณ ปัจจุบันผมหยุดจ่ายมา 6 เดือนแล้วครับ ช่วงแรกโทรมาบ่อย หลังๆมาเดือนละครั้ง และเคยโทรมาจะปรับโครงสร้างหนี้ให้แต่เช็คข้อมูลแล้วไม่สามารถทำได้ เขาบอกว่าผมเข้าร่วมไม่ได้ ก็ถามกลับไปว่าแล้ววิธีไหนที่จะจ่ายน้อยลงไหมครับ เขาก็บอกให้หามาปิดยอดแรกก่อน ผมก็บอกไปว่าไม่จ่ายครับ ก็ยังโทรมาแบบนี้หลายๆครั้ง จนวันนี้ (27/6/61) โทรมาบอกตอนนี้มีรายชื่อจะฟ้องศาล โดยมียอดเต็ม 120000 บาทกว่าๆ จะให้ผมจ่าย 95,000 บาท ผมก็บอกเยอะขนาดนั้นยังไม่ีจ่ายหรอกครับ เขาก็บอกพยายามหามาจ่ายจะได้ปิดยอดไป ผมเลยถามกลับว่าได้ถึงวันไหน เขาตอบกลับมาว่า 5/7/61 ผมเลยถามต่อถ้าจะจ่ายต้องทำไง เขาให้ไปติดต่อรับเอกสารการจ่ายกับสาขาก็ได้ แล้วทำเรื่องจ่ายไป ผมจะทำไงต่อดี ไม่อยากขึ้นศาล (ตอนนี้คิดว่าจะไปรีไฟแนนท์รถดีไหมเพื่อเอามาปิด แต่กลัวไม่ผ่านเพราะติดเครดิตแน่ๆๆ) ช่วยแนะนำหน่อยครับใครมีประสบการณ์บ้างครับ ตอนนี้ผมเครียดมากๆ ไม่รู้จะไปทางไหนต่อดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103578 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.354 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena