ขอคำแนะนำพรีส ส

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103636 โดย Dreamtoo
สวัสดีผู้เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ทุกท่านนะคะ คือมีเรื่องรบกวนนะคะ คือตอนนี้เป็นหนี้บัตรทั้งหมด 4 บัตร
ยูเมะ 50000
อิอน 36000
พรอมมิส 13000
เอมั่นนี่ 13000

เรื่องสอบถาม
1. คือว่าถ้าจะหยุดจ่ายบัตรยูเมะและอิออนจะเป็นไรไหมคะ
2. ต้องหยุดจ่ายกี่เดือนถึงจะมีการลดหย่อนนี้คะ แล้วถ้าลดจะเหลือประมาณเท่าไหร่คะ
3. ตอนนี้คือยุเมะโทรกดดันมาก แทบจะทุกชั่วโมง ควรรับมืออย่างไรดีคะ
4. กลัวว่าถ้าหยุดจ่ายหนี้แล้วจะมีศาลถึงบ้าน กลัวติดคุกนะคะ
5. เพื่อนไม่ได้จ่ายอิออนมาสองเดือน มีเจ้าหน้าที่มาทวงถึงที่ทำงาน มีกรณีนี้ด้วยใช่ไหมคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ คำถามอาจจะวกไปวนมา เนื่องจากตอนนี้เครียดมาก ขอบคุณมากๆๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103639 โดย taennet
Replied by taennet on topic ขอคำแนะนำพรีส ส
เรื่องสอบถาม
1. คือว่าถ้าจะหยุดจ่ายบัตรยูเมะและอิออนจะเป็นไรไหมคะ
:) จะหยุดทีละบัตรทำไมล่ะครับ หยุดแล้วก็หยุดให้พร้อมกันไปเล้ย กลัวอะไร

2. ต้องหยุดจ่ายกี่เดือนถึงจะมีการลดหย่อนนี้คะ แล้วถ้าลดจะเหลือประมาณเท่าไหร่คะ
:-( 6เดือนขึ้นไป และลดได้ประมาณ40%

3. ตอนนี้คือยุเมะโทรกดดันมาก แทบจะทุกชั่วโมง ควรรับมืออย่างไรดีคะ
:ohmy: ก็รับสายไป และก็ตัดบทไปว่า ไม่สะดวกขี้อยู่ ขอเวลาส่วนตัว ติดต่อกลับมาใหม่นะ

4. กลัวว่าถ้าหยุดจ่ายหนี้แล้วจะมีศาลถึงบ้าน กลัวติดคุกนะคะ
:P กลัวติดคุก!! คดีแพ่งนะคุณ ไม่มีติดคุกหรอกสบายใจได้ ส่วนหมายศาลกับการไปศาลไม่ได้น่ากลัวเลย
ลองหาอ่านเยอะๆในเว็บนี้มีทุกอย่างที่ท่านสงสัย

5. เพื่อนไม่ได้จ่ายอิออนมาสองเดือน มีเจ้าหน้าที่มาทวงถึงที่ทำงาน มีกรณีนี้ด้วยใช่ไหมคะ
:) มีครับ ตามถึงบ้าน ถึงที่ทำงาน แล้วไง? มาดีพูดดีเชิญเขากลับจ้ายังไม่มีจ่าย
มาร้าย ด่ากลับตาม รปภ. ลากออกไปจากพื้นที่่
อีกอย่างเขาไม่กล้าทำร้ายคุณหรอกครับ เพราะทางการทำเช่นนี้ แค่มากดดันเพื่อดักไก่อ่อนๆที่ขี้หวาดกลัวแค่นั้น ไม่ใช่ทวงหนี้นอกระบบ ไม่ต้องกลังหรอก นอกระบบสิน่ากลัว

อ่อ อันนี้ผมอาจจะทำผิดกฏที่นี่ก็ได้มั้งที่มานั่งตอบให้ เพราะปกติ เขาจะแปะกระทู้มาให้อ่านน่ะ แต่ผมยังไม่มีลิ้งค์กระทู้พวกนั้น ไม่งั้นผมคงแปะลิ้งค์ไปให้อ่านเองแหละ
เพราะในนี้ มีทุกอย่าง ทุกคำตอบจริงๆ

แค่หาๆๆ และอ่านๆๆๆ แค่นั้นเองครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103640 โดย taennet
Replied by taennet on topic ขอคำแนะนำพรีส ส
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103651 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103652 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ขอคำแนะนำพรีส ส
.
ทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

กรุณาอ่านก่อนนะครับ

อ่านแล้วค่อยมาถาม

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103660 โดย Badman
Replied by Badman on topic ขอคำแนะนำพรีส ส
หยุดจ่ายต้องหยุดทั้งหมดและวางแผนการชำระหนี้ด้วยครับ

หยุดจ่าย+เก็บเงิน 6 เดือนขึ้นไป และลดได้ประมาณ 40%

ร้องเรียนศูนย์คุ้มครองผู้ใช้บริการทางการเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย โทร 1213

หยุดจ่ายมีหมายศาลเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับ ไม่มีติดคุกครับนอกจากโกงเจ้าหนี้ถ้า หยุดจ่ายกลัวมีหมายศาลหรือกลัวเสียเครดิต คุณต้องหารายได้เพิ่ม 10 เท่าเมื่อเทียบกับรายรับครับ

เป็นไปได้ครับ ถ้าไม่รับโทรศัพท์เลยจะโทรลามไปที่อื่นๆด้วย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.423 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena