กำลังตัดสินใจหยุดจ่ายด้วยคน

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107655 โดย eakkachai
ของคุณ warisara ถ้าคิดจะตัดบ้านทิ้งนี่ ผมแนะนำให้บอกขายเลยครับ อย่างน้อยได้เปลี่ยนสัญญาเพื่อให้เราไม่ติดแบล็คลิสดีกว่า คือการขายมันอาจจะยากแต่ลองขายก่อนอย่าตัดสินใจทิ้งแล้วไม่จ่ายเลยเวลาเขายึดคืนไป ถ้าธนาคารเจ้าหนี้เขาขายทอดตลาดแล้วไม่พอหนี้ที่เราติดค้างเขาจะมาฟ้องเรียกส่วนต่างอีก รถยนต์ก็เหมือนกันอย่างน้อยขอให้ได้เปลี่ยสัญญาก็ยังดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107843 โดย suwat025
มาอัพเดตสถานะ citi ครับ

จาก citi โทรกระหน่ำวันละ 3 ครั้ง พยายามเกลี้ยกล่อมให้จ่ายหยอด เพื่อรักษาบัญชี เกลี้ยกล่อมไม่เป็นผล เมือวานมีข้อความมาให้ติดต่อกลับเพื่อเสนอส่วนลดให้ปิดบัญชี ผมติดต่อกลับไปแล้ว แต่เจ้าหน้าที่ตามเบอร์ที่ให้ไว้ก็ยังพยายามให้จ่ายหยอดอยู่ดี ผมจึงแจ้งความประสงค์ตามข้อความที่ส่งมา แต่เจ้าหน้าที่ยังไม่สามารถแจ้งยอดทีจะลดให้ได้ บอกว่าเดี๋ยวจะโทรกลับ

รอดูครับว่าจะลดให้เท่าไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107854 โดย Pheonix
ข้อ 2. ตามคำพิพากษาฎีกาที่ 113/2547 สำเนาเอกสารท้ายคำให้การหมายเลข 1 พิพากษาโดยท่านไพโรจน์ วายุภาพ ท่านปัญญา ถนอมรอด ท่านวรนาถ ภูมิถาวร วางหลักกฎหมายในเรื่องเบี้ยปรับไว้ในหน้า 1 วรรค 2 ว่า ส่วนการคิดดอกเบี้ยหลังจากที่จำเลยผิดนัดชำระหนี้ตามสัญญากู้เงินนั้น ตามสัญญากู้เงิน ข้อ 4 ระบุถึงอัตราดอกเบี้ยในกรณีที่จำเลยผิดนัดชำระหนี้ ให้คิดในอัตราดอกเบี้ยสูงสุดตามที่ระบุในสัญญาข้อ 2 ซึ่งหมายถึงอัตราดอกเบี้ยสูงสุดสำหรับลูกค้าที่ปฏิบัติผิดเงื่อนไขตามประกาศธนาคารโจทก์ และในกรณีที่มีการผิดนัดแล้ว โจทก์จึงมีสิทธิเรียกดอกเบี้ยจากจำเลยซึ่งปฏิบัติผิดเงื่อนไขแล้วในอัตราผิดนัดสูงสุดสำหรับลูกค้าปฏิบัติผิดเงื่อนไขตามประกาศธนาคารโจทก์ได้ โดยไม่เป็นการฝ่าฝืนต่อประกาศธนาคารแห่งประเทศไทย จึงไม่ตกเป็นโมฆะ แต่การกำหนดให้โจทก์คิดดอกเบี้ยสูง อันเนื่องมาจากการที่จำเลยผิดนัดชำระหนี้อันเป็นการผิดสัญญา เท่ากับเป็นข้อสัญญาที่กำหนดค่าเสียหายในลักษณะเป็นดอกเบี้ยไว้ล่วงหน้า อันถือเป็นเบี้ยปรับตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 379 ซึ่งหากศาลเห็นว่าสูงเกินส่วน ก็มีอำนาจพิพากษาลดเบี้ยปรับลงเหลือเป็นจำนวนพอสมควรได้ ตามมาตรา 383 และในหน้า 5 วรรค 2 เมื่อพิเคราะห์ถึงทางได้เสียของโจทก์ผู้เป็นเจ้าหนี้เกี่ยวกับการกู้ยืมเงินรายนี้แล้ว เห็นว่าฯ อัตราดอกเบี้ยระหว่างผิดนัดตามที่ระบุในสัญญากู้เงินข้อ 4 ที่กำหนดไว้เป็นอัตราผิดนัดสูงสุดตามประกาศธนาคารโจทก์ ซึ่งนับว่าเป็นอัตราสูงมาก เช่น บางช่วงอัตราร้อยละ 19 ต่อปี และบางช่วงสูงถึงร้อยละ 24 ต่อปี นับว่าเป็นเบี้ยปรับในลักษณะดอกเบี้ยที่สูงเกินส่วนไปมาก เห็นสมควรลดลงเหลือเพียงอัตราดอกเบี้ยร้อยละ 7.5 ต่อปี เท่านั้น ฯ
(ไพโรจน์ วายุภาพ ปัญญา ถนอมรอด วรนาถ ภูมิถาวร)
หมายเหตุ ท่านปัญญา ถนอมรอด ดำรงตำแหน่งประธานศาลฎีกา เมื่อวันที่ 1 ตุลาคม 2549
ท่านไพโรจน์ วายุภาพ ดำรงตำแหน่งประธานศาลฎีกา เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2554 (คำพิพากษาฎีกาปี พ.ศ. 2547 ตอนที่ 4 หน้า 539-550 จัดพิมพ์โดยเนติบัณฑิตยสภา)

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107921 โดย suwat025
มาอัพเดตจากที่เจ้าหน้าที่ลดให้

เป็นยอดของสินเชื่อส่วนบุคคล ยอดหยุดจ่าย 34x,xxx ยอดปัจจุบันขึ้น 43x,xxx citi ลดให้เหลือ
36x,xxx ที่ลดมาให้ยังสูงกว่ายอดเงินต้นที่หยุดจ่ายครับ รอออต่อไป รับโทรศัพท์ต่อไปครับ

^_^

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107940 โดย setzero
หยุดไปกี่เดือนแล้วครับ
ของผมหยุดไป เข้าเดือนที่ 5
เหมือนคุณเลยครับ ไม่ลดต้นเลย และบอกส่าตอนนี้ ฟ้องแล้ว
ก็เลยปล่อยไปเหมือนกันครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108246 โดย suwat025
มาอัพเดต citi สินเชื่อส่วนบุคคลครับ
ล่าสุดมีสำนักงานกฎหมายโทรมา ถามว่าได้รับหมายศาลหรือยัง ส่งมาให้ตั้งนานแล้ว
ผมตอบกลับว่ายังไม่ได้ครับ ถ้ายังไมได้รับ ให้ผมรีบไปจ่ายก่อน 1 งวด เพื่อรักษาบัญชี
ตอนขึ้นศาล จะได้เป็นแสดงว่าเรายังจ่ายอยู

เรื่องถึงสำนักงานกฏหมายแล้ว แต่ยังหว่านล้อมให้จ่ายหยอดอยู่อีก
ู^_^

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108248 โดย Killer6639

lejun เขียน: มาถูกทางละครับ ผมหยุดทุกอย่างได้ 3 เดือนกว่า ผมปิดได้แล้ว 3 บัตรยอดหนี้ 200,000 ปิดด้วยเงิน 102,000 ราคางามไหมล่ะครับส่วนตัวผมพอใตที่เขาเสนอส่วนลดมาดีดๆแล้วก็เฉลี่ยเกือบ 50%
ผมเหลือหนี้อีก 400,000 ผมคาดว่าจะจบชีวิตที่เป็นหนี้มา 8 ปี เดือน พ.ค ปีหน้า
เมื่อคุณหยุดจ่ายแล้วขอแค่คุณเก็บเงินที่คุณเคยจ่ายๆมาไว้รอข้อเสนองามๆรอรับการโทรทวงหนี้ ตั้งสติ บอกไม่มีไม่หนีไม่มีจ่าย และอ่านกนะทู้ในนี้เยอะๆ ครับ แล้วคุณจะมีความสุขกับการรอหมดหนี้เหมือนผม

มีบัตรหรือสินเชื่อตัวบ้างครับพี่ที่ได้HC แนะนำการเจรจาในการขอHCหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108336 โดย suwat025

suwat025 เขียน: มาอัพเดต citi สินเชื่อส่วนบุคคลครับ
ล่าสุดมีสำนักงานกฎหมายโทรมา ถามว่าได้รับหมายศาลหรือยัง ส่งมาให้ตั้งนานแล้ว
ผมตอบกลับว่ายังไม่ได้ครับ ถ้ายังไมได้รับ ให้ผมรีบไปจ่ายก่อน 1 งวด เพื่อรักษาบัญชี
ตอนขึ้นศาล จะได้เป็นแสดงว่าเรายังจ่ายอยู

เรื่องถึงสำนักงานกฏหมายแล้ว แต่ยังหว่านล้อมให้จ่ายหยอดอยู่อีก
ู^_^[/quote

มาอัพเดตสถานะ ครับ หลังจากที่มีโทรศัพท์จากสำนักงานกฏหมายแล้ว แจ้งว่าได้ส่งหมายศาลมาแล้ว
แต่เอกสารที่ได้รับมา เป็นหนังสือเตือน ขอให้ชำระหนี้ภายใน 20 วัน ถ้าไม่จ่าย บริษัทจะใช้สิทธิตามกฎหมาย
ของบริษัทต่อไป
^_^

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108400 โดย suwat025
20-12-18

อัพเดตสถานะล่าสุดครับ
สินเชื่อส่วนบุคคล citi มีจดหมายจากสำนักงานทนายความให้ชำระยอดเต็มจำนวน 36x,xxx ภายใน 20 วัน
(ยอดเต็มตอนอนุมัติสินเชื่อ 400,000 ส่งมา 12งวด เหลือยอดเงินต้น ณ วันหยุดจ่าย 348,313.32)

ส่วนทางเจ้าหน้าที่ citi โทรมาบอกว่าว่ามีส่วนลดให้ โดยให้จ่ายยอด 360,000 แบ่งจ่ายได้ 3 งวด ซึ่งยอดเต็มณ ปัจจุบัน 400,000 (เราจ่ายงวดมา 12 งวด เป็นเงิน 116,736 บาท)

สรุปบัญชีสินเชื่อส่วนบุคคล รอต่อไปครับ

อีกบัญชี
วงเงินจากบัตร simplicity ยอดเต็มวงเงินที่อนุมัติ 287,000 บาท ส่งมา 4 งวด เหลือยอด ณ วันหยุดจ่าย
256,700 หลังจากหยุดจ่าย เข้าเดือนที่ 4 เมื่อเช้ามีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายปิดบัญชี โดยลดให้ 40% โดยให้จ่ายยอด 155,000 งวดเดียวจบ จริงๆ แล้ว 39.6%

พรุ่งนี้จะโทรไปขอลดเพิ่มอีกสักนิด ถ้าได้ 45% จะพอหาจ่ายได้ ^_^ จะได้โล่งไป 1 บัญชี

สู้ๆๆๆต่อไปครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108436 โดย trijamchan
ต้องทำให้ได้คะต้องปิดให้หมดอยากทำได้แต่เงินเดือนแค่1หมื่นบาทคง3ปีกว่าจะปิดหมด

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108460 โดย suwat025

suwat025 เขียน: 20-12-18

อัพเดตสถานะล่าสุดครับ
สินเชื่อส่วนบุคคล citi มีจดหมายจากสำนักงานทนายความให้ชำระยอดเต็มจำนวน 36x,xxx ภายใน 20 วัน
(ยอดเต็มตอนอนุมัติสินเชื่อ 400,000 ส่งมา 12งวด เหลือยอดเงินต้น ณ วันหยุดจ่าย 348,313.32)

ส่วนทางเจ้าหน้าที่ citi โทรมาบอกว่าว่ามีส่วนลดให้ โดยให้จ่ายยอด 360,000 แบ่งจ่ายได้ 3 งวด ซึ่งยอดเต็มณ ปัจจุบัน 400,000 (เราจ่ายงวดมา 12 งวด เป็นเงิน 116,736 บาท)

สรุปบัญชีสินเชื่อส่วนบุคคล รอต่อไปครับ

อีกบัญชี
วงเงินจากบัตร simplicity ยอดเต็มวงเงินที่อนุมัติ 287,000 บาท ส่งมา 4 งวด เหลือยอด ณ วันหยุดจ่าย
256,700 หลังจากหยุดจ่าย เข้าเดือนที่ 4 เมื่อเช้ามีเจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายปิดบัญชี โดยลดให้ 40% โดยให้จ่ายยอด 155,000 งวดเดียวจบ จริงๆ แล้ว 39.6%

พรุ่งนี้จะโทรไปขอลดเพิ่มอีกสักนิด ถ้าได้ 45% จะพอหาจ่ายได้ ^_^ จะได้โล่งไป 1 บัญชี

สู้ๆๆๆต่อไปครับ

24-12-18
มาอัพเดตสถานะ หลังจากที่ citi เสนอส่วนลดให้ 39.6 % เหลือยอด 155,000 วันที 21 ที่ผ่านมา ผมโทรไปขอส่วนลดเพิ่ม ประมาณ นาที โทรกลับมา ลดให้อีก 500 เหลือ 154,500 ผมเลยแจ้งกลับไปว่าคงหาไม่ทันถ้าจะให้จ่าย เจ้าหน้าที่ก็แนะนำให้ใเขียนหนังสือขอส่วนลด แล้วแนบใบแจ้งหนี้ของ ธนาคารอืนไปด้วย ส่ง mail ให้ไป ผ่านไป 2 ชั่วโมง ติดต่อกลับมาว่า จากที่ขอไปเหลือยอด 140,000 เขาขอเพิ่มอีก 5,000 เป็น 145,000 บาท และต้องจ่ายภายในวันที่ 21-12-18 สรุปลดไป 43.51% ก็เลยตกลง และขอหนังสือยืนยันการจ่ายยอดนี้จาก citi ช่วงบ่ายก็รอให้ส่ง mail กลับมาให้ แต่ mail ไม่เข้าสักที แต่แจ้งว่าส่งมาตั้งแต่ที่ผมตอบตกลงแล้ว สรุป 15:00 ไม่มี mail ผมเลยให้ส่ง fax มาแทน และต้องจ่ายให้แล้วเสร็จก่อน 17:30
หลังจาก 15:00 ได้ใบยืนยันการจ่ายเงิน ก็ดำเนินการแล้วเสร็จทัน 17:20

ปิดไปอีก 1 บัญชี
เหลือบัญชีสุดท้าย ยอด 34x,xxx เงินหมดแล้ว
รอๆๆๆๆ ต่อไป

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108726 โดย suwat025
8-1-19
อัพเดทสถานะ มีโทรศัพท์เข้าหลังจากหยุดปีใหม่มา ครั้งแรก จากสำนักงานทนายความ พีพีเอ็น ให้จ่ายขั้นต่ำไป 1 งวดเพื่อรักษาบัญชี ไม่งั้นจะส่งฟ้อง คุยไปคุยมา บอกเราว่าส่งฟ้องไปตั้งนานแล้ว หมายศาลยังไม่ถึงหรือ ผมก็ตอบว่ายังไม่มีครับ งั้นถ้าไม่จ่ายก็รอหมายศาลนะ แล้วก็วางสายไป

ู^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108915 โดย suwat025
update 21-1-19

ผ่านมา 2 อาทิตย์ รู็สึกเงียบๆ หุูแฮะ นี่แหละนะที่เขาเรียกว่า เริ่มเหงา ไม่มีใครโทรหา ^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108948 โดย suwat025
up date 22-1-19
หลังจากเมือวานเงียบหู วันนี้มีมาเลย จากเจ้าหน้าที่ citi advance
citi: สวัสดีครับ ตอนนี้ได้ชำระหนี้สินเชื่อมาบ้างไหม
ผม : ยังไม่ได้ชำระครับ ยังไม่มีเงิน
citi : ตอนนี้หมายศาลออกไปแล้วนะครับ กำหนดขึ้นศาลวันที่ 4 มีนาคม 2562 ถ้าจะปิดสินเชื่อ จะมีส่วนลดให้ 40 % จากยอดเต็ม ณ ปัจจุบัน ลดให้เหลือ 325,000 บาท
(ยอดหยุดจ่ายของผม 353,329.50 ปัจจุบันแจ้งว่า มียอดค้าง 414,145)
ผม : รบกวนเสนอขอส่วนลดอีกหน่อยได้ไหมครับ
citi : ผมช่วยเต็มที่แล้ว ได้เท่านี้ ต่ำกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะเรื่องเป็นคดีดำแล้ว ถึงชั้นศาล
เผลอๆ พอขึ้นศาลจะไม่มีส่วนลดให้เลย จ่ายเต็มๆ ทั้งหมด
ถ้าคุณไม่อยากจ่ายเต็ม ให้จายงวดนึงมาก่อน แล้วค่อยเอาใบเสร็จไปยืนยันตอนขึ้นศาล ว่ายังจ่าย
เดินบัญชีอยู่
ผม : ครับผม ขอบคุณมากครับ แต่ผมอยากจะจ่ายปิดครับ แต่ขอส่วนลดอีกหน่อยได้ใหม
citi : ไม่ได้จริงๆ ครับ ไม่มีใครให้ได้เยอะเท่าผมแล้ว
ผม : ครับผม งั้นถ้าผมพร้อมจ่าย ผมจะติดต่อไปนะครับ

แล้วก็วางสายไป
แต่พอมาคิดตาม 40 % ทำไมลดน้อยจัง ลองคำนวนดู จากยอดที่ลดให้ มันลดไป 21% เลยโทรกลับไปถามว่า จริงๆ แล้วลดให้ 40 % ใช่ไหม แต่ได้คำตอบว่า เต็มที่ได้แค่ที่แจ้งไปครับ 325,000 บาาท

สรุปก็รอหมายศาลต่อไป ว่าจะอย่างไรบ้าง
^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109070 โดย suwat025
up date 28-1-19
ในที่สุด หมายศาลก็มาถึงจนได้
สินเชื่อส่วนบุคคล citi
ยอดฟ้อง 36x,xxx
หมายศาลวันที่ 4 มีนาคม 2562 เวลา 13:30

ก่อนถึงวันขึ้นศาล ต้องลองสู้ดูสักตั้ง
อย่างน้อยก็ได้สู้
^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109094 โดย ty099
ขึ้นศาลแล้วรบกวนมาอัพเดทด้วยนะคะ เพราะของดิชั้นก็ขึ้นศาล 12 มีค 62 นี้ค่ะ ยอดฟ้อง 265000

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109111 โดย suwat025

ty099 เขียน: ขึ้นศาลแล้วรบกวนมาอัพเดทด้วยนะคะ เพราะของดิชั้นก็ขึ้นศาล 12 มีค 62 นี้ค่ะ ยอดฟ้อง 265000

ครับผม
^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109112 โดย suwat025

suwat025 เขียน: up date 22-1-19
หลังจากเมือวานเงียบหู วันนี้มีมาเลย จากเจ้าหน้าที่ citi advance
citi: สวัสดีครับ ตอนนี้ได้ชำระหนี้สินเชื่อมาบ้างไหม
ผม : ยังไม่ได้ชำระครับ ยังไม่มีเงิน
citi : ตอนนี้หมายศาลออกไปแล้วนะครับ กำหนดขึ้นศาลวันที่ 4 มีนาคม 2562 ถ้าจะปิดสินเชื่อ จะมีส่วนลดให้ 40 % จากยอดเต็ม ณ ปัจจุบัน ลดให้เหลือ 325,000 บาท
(ยอดหยุดจ่ายของผม 353,329.50 ปัจจุบันแจ้งว่า มียอดค้าง 414,145)
ผม : รบกวนเสนอขอส่วนลดอีกหน่อยได้ไหมครับ
citi : ผมช่วยเต็มที่แล้ว ได้เท่านี้ ต่ำกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะเรื่องเป็นคดีดำแล้ว ถึงชั้นศาล
เผลอๆ พอขึ้นศาลจะไม่มีส่วนลดให้เลย จ่ายเต็มๆ ทั้งหมด
ถ้าคุณไม่อยากจ่ายเต็ม ให้จายงวดนึงมาก่อน แล้วค่อยเอาใบเสร็จไปยืนยันตอนขึ้นศาล ว่ายังจ่าย
ผม : ครับผม ขอบคุณมากครับ แต่ผมอยากจะจ่ายปิดครับ แต่ขอส่วนลดอีกหน่อยได้ใหม
citi : ไม่ได้จริงๆ ครับ ไม่มีใครให้ได้เยอะเท่าผมแล้ว
ผม : ครับผม งั้นถ้าผมพร้อมจ่าย ผมจะติดต่อไปนะครับ

แต่พอมาคิดตาม 40 % ทำไมลดน้อยจัง ลองคำนวนดู จากยอดที่ลดให้ มันลดไป 21% เลยโทรกลับไปถามว่า จริงๆ แล้วลดให้ 40 % ใช่ไหม แต่ได้คำตอบว่า เต็มที่ได้แค่ที่แจ้งไปครับ 325,000 บาาท

สรุปก็รอหมายศาลต่อไป ว่าจะอย่างไรบ้าง
^_^

ีีup date 31-1-19
หลังจากได้หมายศาลมาแล้ว มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาขอให้ชำระ ตามยอดที่แจ้งมาคือ 325,000
แต่ผมแจ้งไปว่า ยังมีไม่ครบถ้าขอส่วนลดจะได้เท่าไร เจ้าหน้าที่ให้เราโทรคุยกับหัวหน้า
หัวหน้าก็ตอบกลับมาว่า ได้เต็มที่ จ่าย 300,000 แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 30 มกราคม 2562
และแนะเราว่า ถ้ายังไม่มีจ่าย ให้จ่ายไปก่อน 10,000 บาท เพื่อรักษาบัญชี เดือนหน้าค่อยขอทำจ่ายเพิ่ม
อีก 290,000 คือยังไงก็จะพยายามให้เราจ่ายหยอดไปก่อน แต่ผมก็ยังไม่ได้ตกลงว่าจะจ่าย

ช่วงเย็นเมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมาอีก สอบถามว่าเราได้คุย หรือตกลงกับเจ้าหน้าที่ที่มีส่วนลดให้อย่างไรบ้าง เราจะสามารถจ่ายตามที่เขาแจ้งยอดมาได้หรือไม่ ผมก็ตอบกลับว่า ยังไม่สามารถจ่ายได้ ทั้ง 2 เงื่อนไข และก่อนวางสายไป มีแจ้งเพิ่มเติมว่า วันที่ 30 เป็นวันสุดท้ายที่ บัญชีจะอยู่กับ citi ถ้าหลังจากนี้จะเป็น หน่วยงานภายนอกดูแลแทน citi แล้ว

ในกรณีนี้ ตามที่ผมเข้าใจคือนาทีทองที่เราจะสามารถต่อรองเพื่อขอส่วนลดได้ดี ถ้าเรามีเงินพอจ่าย ใช่ไหมครับ ^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109192 โดย suwat025

suwat025 เขียน:

suwat025 เขียน: up date 22-1-19

^_^

ีีup date 31-1-19
หลังจากได้หมายศาลมาแล้ว มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาขอให้ชำระ ตามยอดที่แจ้งมาคือ 325,000
แต่ผมแจ้งไปว่า ยังมีไม่ครบถ้าขอส่วนลดจะได้เท่าไร เจ้าหน้าที่ให้เราโทรคุยกับหัวหน้า
หัวหน้าก็ตอบกลับมาว่า ได้เต็มที่ จ่าย 300,000 แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 30 มกราคม 2562
และแนะเราว่า ถ้ายังไม่มีจ่าย ให้จ่ายไปก่อน 10,000 บาท เพื่อรักษาบัญชี เดือนหน้าค่อยขอทำจ่ายเพิ่ม
อีก 290,000 คือยังไงก็จะพยายามให้เราจ่ายหยอดไปก่อน แต่ผมก็ยังไม่ได้ตกลงว่าจะจ่าย

ช่วงเย็นเมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมาอีก สอบถามว่าเราได้คุย หรือตกลงกับเจ้าหน้าที่ที่มีส่วนลดให้อย่างไรบ้าง เราจะสามารถจ่ายตามที่เขาแจ้งยอดมาได้หรือไม่ ผมก็ตอบกลับว่า ยังไม่สามารถจ่ายได้ ทั้ง 2 เงื่อนไข และก่อนวางสายไป มีแจ้งเพิ่มเติมว่า วันที่ 30 เป็นวันสุดท้ายที่ บัญชีจะอยู่กับ citi ถ้าหลังจากนี้จะเป็น หน่วยงานภายนอกดูแลแทน citi แล้ว

ในกรณีนี้ ตามที่ผมเข้าใจคือนาทีทองที่เราจะสามารถต่อรองเพื่อขอส่วนลดได้ดี ถ้าเรามีเงินพอจ่าย ใช่ไหมครับ ^_^

up date 5-2-19
มีโทรศัพท์จากเจ้าหน้าที่ ทีมใหม่ เข้ามาแจ้งจำนวนเงินที่ส่งฟ้อง วันขึ้นศาล ชื่อ ทนายโททย์
และสุดท้ายเสนอส่วนลดยอดปิดให้ จากยอดฟ้อง 36x,000 ให้จ่ายยอดปิด 280,000 บาท
โดยให้จ่ายก่อนวันที 27-2-19
^_^ ยอดนี้ยังไม่ได้ต่อรอง ว่าจะต่อรองอีกสักหน่อย เผื่อหาเงินทัน และได้ลดเพิ่ม ก่อนขึ้นศาล
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.715 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena