เข็คบูโรไม่เจอแต่ยังติดหนี้

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103688 โดย yoeey
ดิฉัน รบกวนถามค่ะ
เป็นหนี้สินเขื่อ อีขี่บายและขิตี้โลน ไม่เคยจ่ายเลยประมาณ10ปี แล้ว(ตอนนั้นไม่ได้ทำงาน) ลองไปเ๘็คบูโรมาเมื่อเดือนที่แล้ว) ไม่มีขี้นสถานะไรเลยค่ะ(แต่ปีที่แล้วต้นปีมีเข็คบูโรอยู่มีติดอยู่2ตัวนี้ค่ะ) ตอนนี้ทำงานมาได้3ปีแล้ว อยากจะซื้อบ้านต้องไปจ่ายหนี้ที่ติดอยู่ไหมค่ะ มีบ.เจเอ็มทีโทรมาทวงแล้วก็หาไปเลย 3เดือนแล้ว ส่วนของขิตี้โลนเงียบไปเลย(กะว่าจะโทรไปถามดีไหมค่ะ) สอบถามค่ะว่าจะต้องทำยังไงต่อค่ะ
ถ้าจ่ายแล้วต้องขอเอกสารไรเพิ่มเติมกับบ.เจ้าหนี้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103692 โดย jackTs
.
คำถามแบบนี้ ผมเพิ่งจะตอบไป เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเองครับ

ติดต่อขอชำระหนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46103&Itemid=64#103113

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103720 โดย yoeey
สรุปติดต่อชำระหนี้ แล้วต้องเอาใบปิดไปที่เครดิตบูโรเพื่อแก้ไขไหมค่ะ เพราะในใบที่เช็คบูโรไม่มีอะไรแจ้งเลยค่ะเครดิตเป็น 0ทั้งบนล่างเลยค่ะ

ขอบคุณพี่ทุกท่านมากๆเลยค่ะ ที่ให้ความรู้ล่วงหน้า

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103724 โดย jackTs

yoeey เขียน: สรุปติดต่อชำระหนี้ แล้วต้องเอาใบปิดไปที่เครดิตบูโรเพื่อแก้ไขไหมค่ะ

ไม่ต้องไปติดต่อที่เครดิตบูโรแล้วครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103727 โดย boomy502
อันนี้ Clip ที่เคยมีรายละเอียด อธิบาย เกี่ยวกับ บูโร ( ถึงคุณ หยุดจ่าย จนสถานะ ไม่มี มีรายการใน บูโร แล้ว ) แต่ทาง ธนาคาร เขาตรวจสอบลึกกว่านั้นนะครับ , ลองดูรายละเอียดใน Clip อีกที แล้วสงสัยตรงไหน สอบถามอีกทีครับ ^_^ ,
, :sweat:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103748 โดย yoeey
ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.421 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena