อยากปลดหนี้

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #103839 โดย เครดิต
อยากปลดหนี้ was created by เครดิต
]สวัสดีค่ะ ฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต อยู่ 3 ใบค่ะ ต้องการปิดบัญชี
1.อีชี่บาย = 33,000 หยุด 2/7/61 รอส่วนลดกำลังผ่อนจ่ายปิดบัญชี
2.เอมันนี่ = 22,000 หยุด 2/7/61 ได้ส่วนลด 11,000 บาท (ปิดบัญชีเรียบร้อย
3.อิออน 2 วงเงิน ผ่อนกับกดเงินสด ประมาน 40,000 บาท

อยากทราบว่าถ้าไม่จ่ายของอิออนจะเป็นไรไมค่ะ เนื่องจากเป็นวงเงินผ่อนสินค้าด้วยค่ะ เค้าจะทายึดของเรารึป่าวค่ะ เป็นกังวลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103840 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic อยากปลดหนี้

เครดิต เขียน: ถ้าไม่จ่ายของอิออนจะเป็นไรไมค่ะ เนื่องจากเป็นวงเงินผ่อนสินค้าด้วยค่ะ เค้าจะทายึดของเรารึป่าวค่ะ เป็นกังวลค่ะ

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=514&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103841 โดย เครดิต
Replied by เครดิต on topic อยากปลดหนี้
รบกวนแนะนำด้วยคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103843 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic อยากปลดหนี้

เครดิต เขียน: รบกวนแนะนำด้วยคะ

ผมได้ทำ Link ให้ดูแล้ว ได้เข้าไปอ่านหรือเปล่าครับ?
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103844 โดย เครดิต
Replied by เครดิต on topic อยากปลดหนี้
ขอบคุณค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104444 โดย เครดิต
ตอนนี้โดนอีซีบายป่วนหนักมากค่ะ โทรเข้าออฟฟิชแถบทุกวันเลยค่ะ เคยแจ้งแล้วค่ะว่าให้โทรเข้ามือถือค่ะ แต่ก้ยังโทรเข้าออฟฟิชกันค่ะ โทรเข้ามือถือไม่ทันรับแค่ครั้งเดียว เล่นโทรเข้าออฟฟิช เหนื่อยกับอีชี่บายจิงๆค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104456 โดย Badman
Replied by Badman on topic อยากปลดหนี้
ควรร้องเรียนแบงค์ชาติ
www.1213.or.th/th/aboutfcc/Pages/contactfcc.aspx

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104601 โดย เครดิต
สวัสดีค้ะ 4/8/18

มีอีชีบายมาอัพเดพค่ะ หลังหยุดจ่าย 2/7/18 เข้ารอบบิลที่ 2 วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอเงื่อนไข
1.เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อนขั้นต่ำ งวดละ 900 บาท เป็นเวลา 49 งวด
กี่ปีเนี้ย555
2.ปิดบัญชี จากยอด 34,500 บาท H/C ได้ 17,000 บาท ประมาน 50% ได้ค่ะ แต่ยังสูงอยู่ค่ะ ผ่อนจ่าย 12 งวดค่ะ

อยากได้ประมาน 10,000 บาทค่ะ เพราะว่าบางท่านเห็นยอดเท่าๆกันกับเรา เค้าได้ที่ 10,000 บสทค่ะ

เลยแจ้งเจ้าหน้าที่ว่าขอปรึกษาแฟนก่อนค่ะ วันจันทร์เจ้าหน้าที่จะโทรมาฟังคำตอบ แต่ก้มีคำตอบอยู่แล้วค่ะในใจค่

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104602 โดย Badman
Replied by Badman on topic อยากปลดหนี้
คิดทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ โปรดอ่าน“สัญญา นรก”...คืออะไร?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104709 โดย เครดิต

Badman เขียน: คิดทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ โปรดอ่าน“สัญญา นรก”...คืออะไร?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

ใช้ค่ะ วันนี้ 7/8/18 อิออนโทรมาเสนอประนอมหนี้อีกเจ้าค่ะ
จ่ายขั้นต่ำ ประมาน 1300 กว่าบาทค่ะ เอาต้นมาทำสัญญาใหม่
พอเราบอกขอพิจารณาก่อนนะค่ะ เจ้าหน้าที่ นี่เปลี่ยนเสียงเลยค่ะ พูดไม่ดี ยังไงวันนี้คุณก้ต้องจ่าย ยอด 1300 บาท คุณจะมาพูดเดิมๆไม่ได้ว่าไม่มี เราก้ขึ้นเมือนกันค่ะ เลยสวนกลับไปืก้ได้คำตอบเดิมเมือนกันค่ะ ว่าไม่มีจ่าย ไม่รับปาก เจ้าหน้าก้ ไม่รุ้คุณก้ไแสำรองมาจ่าย ผมไม่ขอฟังคำพูดดของคุณว่าจะมีรึไม่มี แต่คุนต้องจ่าย วันนี้บ่ายจะโทรมาอีก

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105340 โดย เครดิต
27/8/18
ตอนนี้อี่ชี่บายเงียบอยู่ค่ะ หลังจากปฏิเสธยอดปิดไป จากยอดพุ่งไปเป็น 34,500 ลดเหลือ 17,000 บาท
ยอดยังสูงไปค่ะ

ส่วนอิออน โทรเสนอประนอมหนี้ไป 2 รอบแล้วค่ะ แต่ปฏิเสธไปค่ะ

เอมันนี่ โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำอยู่ค่ะ

ทั้งหมดนี้หยุดจ่าย 3 รอบบิลแล้วค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105548 โดย เครดิต
03/9/18

อีชี่บายโทรมา สอบถามเกี่ยวกับการชำระหนี้ ว่าจะชำระอย่างไง เนื่องจากเดือนนี้คุณต้องชำระเงินเป็นจำนวนทั้งหมด เนื่องจากเดือนที่แล้วมีเสนอส่วนลดให้คุณได้ปฏิเสธ คุณต้องการจ่ายยังไง

เราเลยแจ้งว่า ใช่ค่ะ ปฏิเสธไปค่ะ เพราะว่าไม่พอจ่าย แต่ถ้าเดือนนี้เสนอส่วนลดมา แล้วไหว พร้อมจ่ายค่ะ อยากแบ่งจ่ายแค่ 5 งวดจบเลยค่ะ

คับๆ เดี๋ยวผมขอคุยกับ ผู้จัดการก่อนนะคับ แล้วผมจะแจ้งคุณอีกทีคับ

สาธุๆๆขอให้ลดเหลือเป็นยอดที่น่าพอใจค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106888 โดย เครดิต
อัพเดพค่ะ 18/10/18 หลังหยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 4 แล้ว

เครดิต เขียน: สวัสดีค่ะ ฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต อยู่ 3 ใบค่ะ ต้องการปิดบัญชี
1.อีชี่บาย = 33,000 หยุด 2/7/61 ได้ส่วนลด 17,000 บาท หลังเจรจาแล้วไม่ค่อยเป็นผลเท่ารัย อยบากได้ส่วนลดมากกว่านี้ แต่อีกใจก้อยากปิดบัญชี จึงยอมตกลงที่ 17,000 ผ่อน 12 งวด จะได้จบๆๆกันไปค่ะ

2.เอมันนี่ = 22,000 หยุด 2/7/61 ตอนนี้รายชื่ออยู่ที่สำนักงานกฏหมายแล้วค่ะ ยังมีโทรมาให้จ่ายขั้นต่ำค่ะ
3.อิออน 2 วงเงิน ผ่อนกับกดเงินสด ประมาน 40,000 บาท เงียบไปเลยค่ะ หลังจากช่วงแรกๆๆ ต่อว่ากันแบบอารมณ์ใส่อารมณ์

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108356 โดย เครดิต
อัพเดพ เอมันนี่ 18/12/18

วันนี้ทางเอมันนี่โทรมา ว่าติดปัญหาด้านใด ถึงไม่จ่าย เราเลยแจ้งไปว่าติดหลายบัตร ค่าใช้จ่ายเยอะ เราเลยถามว่ามีส่วนลดมั้ย เจ้าหน้าที่บอกว่ามี แต่เดือนนี้ให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีไปก่อน 800 บาท โบนัสออกแล้วค่อยมาดูว่ายอดที่จะปิดบัญชีจะได้ส่วนลดเท่าไร

อยากทราบว่า ใครเคยเจอแบบนี้มั้งค่ะ อยากได้ส่วนลดแต่ให้จ่ายเพื่อเดินบัยชีไปก่อน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.573 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena