ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: โดนธนาคารหักหนี้บัตรกดเงินสดไปจากบัญชีโดยไม่มีการแจ้ง

โดนธนาคารหักหนี้บัตรกดเงินสดไป​จากบัญชีโดยไม่มีการแจ้ง 2 สัปดาห์ 7 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #103845

• Nupma1712
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Nupma1712
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 5
สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเรื่องมาขอคำปรึกษา และหากมีท่านใดที่เคยเจอลักษณะนี้ อยากจะขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิตธนาคาร K อยู่ และเนื่องด้วยปัญหาค่าใช้จ่ายภายในบ้าน ทำให้ดิฉันไม่สามารถจ่ายหนี้บัตรเครดิตไหว เลยต้องหยุดจ่ายตั้งแต่ปลายเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา มีบัตรที่เป็นหนี้ของธนาคาร K อยู่ 2 ใบ คือบัตรกดเงินสด 30,000 กว่าบาท และบัตรเครดิต 34,000 เมื่อวาน 6 ก.ค. 2561 มีข้อความแจ้งเตือนเงินเข้าออกจากบัญชีออมทรัพท์ ซึ่งเป็นของธนาคาร K (เป็นบัญชีเงินเดือน) ว่าถูกหัก 31,917 บาท คงเหลือ 1,000 บาท ดิฉันตกใจมาก ใจเต้น สมองเบลอ ทำอะไรไม่ถูก สิ่งแรกที่คิดได้คือโดนอายัติเงิน เพราะสมุดบัญชีและบัตรเอทีเอ็มอยูที่เรา จึงโทรไปที่ Call Center แจ้งไปว่ามีข้อความถูกหักเงินในบัญชี เจ้าหน้าตรวจสอบบอกว่าถูกหักไปใช้หนี้บัตรกดเงินสดที่มีปัญหาค้างจ่ายมานาน เลยอยากจะสอบถามว่ามีใครเคยโดนแบบดิฉันไหม เงินก้อนนั้นหานสับไปกับตา เป็นเงินที่ต้องจ่ายค่ารถ ค่ารักษาพยาบาลคุณแม่ จนถึงตอนนี้ ดิฉันยังคิดไม่ออกเลยว่าจะไปหาเงินที่ไหนมาแทนเงินก้อนนี้ เล่าให้คนใกล้ตัวฟัง ทุกคนต่างบอกว่าธนาคารทำแบบนี้ไม่ได้ ไม่มีสิทธิ์หักแบบนี้ ดิฉันบอกเค้าว่าทำไม่ได้ได้อย่างไรล่ะ ตอนนี้มันถูกหักไปแล้ว
แก้ไขล่าสุด: 3 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย Nupma1712.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

โดนธนาคารหักหนี้บัตรกดเงินสดไป​จากบัญชีโดยไม่มีการแจ้ว 2 สัปดาห์ 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #103846

• แก้วกลางดง
  • รูปประจำตัวของ แก้วกลางดง
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 47
  • Thank you received: 7
เราก็เป็นหนี้ของธนาคาร กสิกรอยู่เหมือนกันมี 3 ใบ ทั้งบัตรกดเงินสด,บัตรเครดิต,สินเชื่อส่วนบุคคล และเราได้หยุดจ่ายตั้งแต่ เม.ย.61 จน ปัจจุบันนี้ก็เข้า 4 เดือนแล้ว เราใช้วิธี ตื่นแต่ตี4 (เงินเดือนเข้า) เข้าวันไหนตั้งปลุกไว้เลยค่ะ โดยใช้แอพโอนเงินผ่านมือถือ ก็รอดมาจนทุกวันนี้นะคะ สู้สู้ค่ะ ถ้าเราไม่ได้ผูกบัญชีหนี้สินเราให้หัก บัญชีอัตโนมัติ มันไม่มีทางตัดได้เราแน่ะ ค่ะ ตอนนี้หนี้เรารวม 3 ใบก็ 184,xxx (หยุดมา 4 เดือน)
กำลังขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชี H C อยู่ที่ 95,xxx ค่ะ
o_) o_) o_) o_)
ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

เป็นไปได้มั้ยคะว่า...ถ้าธนาคารตั้งหักเงินในบช.อัตโนมัติ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45224&Itemid=64#93605
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

โดนธนาคารหักหนี้บัตรกดเงินสดไป​จากบัญชีโดยไม่มีการแจ้ว 1 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา #103850

• jinnyja
  • รูปประจำตัวของ jinnyja
  • ร้อยเอก
  • จำนวนโพสต์: 505
  • Thank you received: 168
Nupma1712 เขียน:
สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเรื่องมาขอคำปรึกษา และหากมีท่านใดที่เคยเจอลักษณะนี้ อยากจะขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิตธนาคาร K อยู่ และเนื่องด้วยปัญหาค่าใช้จ่ายภายในบ้าน ทำให้ดิฉันไม่สามารถจ่ายหนี้บัตรเครดิตไหว เลยต้องหยุดจ่ายตั้งแต่ปลายเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา มีบัตรที่เป็นหนี้ของธนาคาร K อยู่ 2 ใบ คือบัตรกดเงินสด 30,000 กว่าบาท และบัตรเครดิต 34,000 เมื่อวาน 6 ก.ค. 2561 มีข้อความแจ้งเตือนเงินเข้าออกจากบัญชีออมทรัพท์ ซึ่งเป็นของธนาคาร K (เป็นบัญชีเงินเดือน) ว่าถูกหัก 31,917 บาท คงเหลือ 1,000 บาท ดิฉันตกใจมาก ใจเต้น สมองเบลอ ทำอะไรไม่ถูก สิ่งแรกที่คิดได้คือโดนอายัติเงิน เพราะสมุดบัญชีและบัตรเอทีเอ็มอยูที่เรา จึงโทรไปที่ Call Center แจ้งไปว่ามีข้อความถูกหักเงินในบัญชี เจ้าหน้าตรวจสอบบอกว่าถูกหักไปใช้หนี้บัตรกดเงินสดที่มีปัญหาค้างจ่ายมานาน เลยอยากจะสอบถามว่ามีใครเคยโดนแบบดิฉันไหม เงินก้อนนั้นหานสับไปกับตา เป็นเงินที่ต้องจ่ายค่ารถ ค่ารักษาพยาบาลคุณแม่ จนถึงตอนนี้ ดิฉันยังคิดไม่ออกเลยว่าจะไปหาเงินที่ไหนมาแทนเงินก้อนนี้ เล่าให้คนใกล้ตัวฟัง ทุกคนต่างบอกว่าธนาคารทำแบบนี้ไม่ได้ ไม่มีสิทธิ์หักแบบนี้ ดิฉันบอกเค้าว่าทำไม่ได้ได้อย่างไรล่ะ ตอนนี้มันถูกหักไปแล้ว

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ ยากมากค่ะ กับการ ที่จะได้เงินคืน ทางรอด มีอยู่แค่ สองทาง คือ 1 คุณต้องกดเงิน หรือ โอนเงินออกไปเข้าธนาคารอื่นที่คุณไม่ได้เป็นหนี้ หรือ จะใช้วิธีเราคือเรา จะรีบโอนเข้าบัญชีแฟนทันที ค่ะ เวลาตังเข้า 2. เปลี่ยนธนาคารที่เงินเดือนเข้า ต้องลองถามฝ่ายบุคคล ที่ทำงานดูค่ะว่าเปลี่ยนธนาคารได้ไหม ถ้าไม่ได้ ก็ต้องวิธี ที่ 1 ค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

โดนธนาคารหักหนี้บัตรกดเงินสดไป​จากบัญชีโดยไม่มีการแจ้ว 1 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #103871

• Nupma1712
  • สิบตรี
ตอนนี้รู้สึกแย่กับการใช้ธุรกรรมผ่านธนาคารนี้มาก ยอมรับว่าเสียสติไปเลยค่ะ ระหว่างนี้คงต้องวิธีเล่นเกมส์กดโอนเงินเข้าบัญชีอื่น ไม่อย่างนั้นไม่มีกินแน่ๆ แผนแก้ไขปัญหาค่าใช้จ่ายในครอบครัวที่วางไว้ พังไม่เป็นท่า เพราะการกระทำของธนาคารสีเขียวธนาคารนี้ จะใช้คำว่าโจรในคราบนักบุญก็คงไม่แปลก

ขอคำแนะนำ "เราควรเข้าโครงการประนอมห​นี้" ไหมคะ 3 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #104139

• Nupma1712
  • สิบตรี
สวัสดีค่ะ หลังจากบาดเจ็บเรื่องโดนธนาคาร K อายัติเงินในบัญชีออมทรัพย์ไปเมื่อตอนต้นเดือน แผลยังไม่ทันหายดี วันนี้โดนธนาคาร U โทรมาให้ส่งเอกสารเพื่อเข้าร่วมการปรับโครงสร้างหนี้ แถมให้เรารีบส่งเพื่อจะได้รีบอนุมัติแล้วทำสัญญา เพราะถ้าเลยกำหนดการนี้ไป เราต้องยอมรับสภาพที่จะเกิดขึ้น (สภาพที่ว่านั่นคือจ่ายคืนทั้งหมด ไม่มีส่วนลดให้ จ่ายทั้งก้อนทีเดียว ปล.เป็นหนี้ของธนาคารนี้อยู่ 70,000 กว่าๆ) รบกวนขอคำแนะนำชัดๆอีกทีกับสมาชิกใหม่คนนี้หน่อยได้ไหมคะว่า "เราควรจะเข้าโครงการประนอมหนี้ไหมคะ" คือถึงแม้เข้าไปก็ไม่แน่ใจว่าจะเอาเงินที่ไหนชำระเหมือนกัน ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านและให้คำแนะนำไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ให้มาเพิ่มโพสต์ต่อในกระทู้ของตัวเองนะคะ
แก้ไขล่าสุด: 3 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย Nupma1712. เหตุผล: เปลี่ยนหัวข้อให้ตรงกับกระทู้ล่าสุดที่ขอคำแนะนำ

ขอคำแนะนำ "เราควรเข้าโครงการประนอมห​นี้" ไหมคะ 3 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #104141

• ReFreshZzz
  • รูปประจำตัวของ ReFreshZzz
  • ร้อยเอก
  • จำนวนโพสต์: 546
  • Thank you received: 114
สวัสดีค่ะ หลังจากบาดเจ็บเรื่องโดนธนาคาร K อายัติเงินในบัญชีออมทรัพย์ไปเมื่อตอนต้นเดือน แผลยังไม่ทันหายดี วันนี้โดนธนาคาร U โทรมาให้ส่งเอกสารเพื่อเข้าร่วมการปรับโครงสร้างหนี้ แถมให้เรารีบส่งเพื่อจะได้รีบอนุมัติแล้วทำสัญญา เพราะถ้าเลยกำหนดการนี้ไป เราต้องยอมรับสภาพที่จะเกิดขึ้น (สภาพที่ว่านั่นคือจ่ายคืนทั้งหมด ไม่มีส่วนลดให้ จ่ายทั้งก้อนทีเดียว ปล.เป็นหนี้ของธนาคารนี้อยู่ 70,000 กว่าๆ) รบกวนขอคำแนะนำชัดๆอีกทีกับสมาชิกใหม่คนนี้หน่อยได้ไหมคะว่า "เราควรจะเข้าโครงการประนอมหนี้ไหมคะ" คือถึงแม้เข้าไปก็ไม่แน่ใจว่าจะเอาเงินที่ไหนชำระเหมือนกัน ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านและให้คำแนะนำไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ให้มาเพิ่มโพสต์ต่อในกระทู้ของตัวเองนะคะ

สิ่งที่คุณต้องศึกษา อยู่ด้านล่างนี้ครับ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านแล้ว ไม่เข้าใจหรือสงสัยตรงจุดไหน มาถามเพิ่มได้ตลอดครับ

ขอคำแนะนำ "เราควรเข้าโครงการประนอมห​นี้" ไหมคะ 3 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #104142

• Nupma1712
  • สิบตรี
ขอบคุณค่ะสำหรับลิงค์คำตอบที่แนบมาให้

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมนะคะ
อย่างธนาคาร U เนี่ย โทรแล้วก็ส่งเอกสารมาให้เราเซ็นต์ใช่ไหมคะ แต่ยังไม่มีจดหมายจากสำนักงานกฏหมาย หรือหมายศาลมา แต่กับอีกธนาคารนึง (ธาคารเจ้าของบัตรบัตร K..C) ที่ส่งเป็นหมายศาลมาเลยค่ะ นัดให้เราไปไกล่เกลี่ยที่ศาลแขวง แล้วก็ให้เราเซ็นต์สัญญาชำระตามที่ธนาคารกำหนด แบบนี้จะเข้าข่ายลักษณะเดียวกันไหมคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกครั้งค่ะ

ขอคำแนะนำ "เราควรเข้าโครงการประนอมห​นี้" ไหมคะ 3 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #104143

• ReFreshZzz
  • รูปประจำตัวของ ReFreshZzz
  • ร้อยเอก
  • จำนวนโพสต์: 546
  • Thank you received: 114

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมนะคะ
อย่างธนาคาร U เนี่ย โทรแล้วก็ส่งเอกสารมาให้เราเซ็นต์ใช่ไหมคะ แต่ยังไม่มีจดหมายจากสำนักงานกฏหมาย หรือหมายศาลมา

คำตอบอยู่ลิ้งค์ด้านบนที่ผมให้ สละเวลาอันมีค่าของคุณเข้าไปอ่านด้วย

แต่กับอีกธนาคารนึง (ธาคารเจ้าของบัตรบัตร K..C) ที่ส่งเป็นหมายศาลมาเลยค่ะ นัดให้เราไปไกล่เกลี่ยที่ศาลแขวง แล้วก็ให้เราเซ็นต์สัญญาชำระตามที่ธนาคารกำหนด แบบนี้จะเข้าข่ายลักษณะเดียวกันไหมคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกครั้งค่ะ

ส่วนอันนี้ อ่านด้านล่างครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

อ่านแล้ว ไม่เข้าใจหรือสงสัยตรงจุดไหน มาถามเพิ่มได้ตลอดครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.201 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 505 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • niphon
  • trijamchan

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :