เริ่มปลดหนี้ล้านห้า

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103858 โดย pirom
เป็นหนี้บัตร เครดิตไทยพาณิชย์ ยอด591000 หยุดจ่าย 24-6-61

บัตรกดเงินสด ไทยพาณิชย์ 100000 จะหยุดจ่าย 10-7-61

บัตรกดเงินสด กสิกร 200000 หยุดจ่าย 17-6-61

บัตรเครดิต กสิกร 270000 หยุดจ่าย 19-6-61

บัตรเครดิต KTC 160000 ยังหยอดขั้นต่ำอยู่

บัตรเครดิต กรุงศร๊ โฮมโปร 40000 ยังหยอดขั้นต่ำอยู่

ได้เข้ามาในกลุ่มแล้วพอเริ่มเห็นแนวทางการปลดหนี้ คงต้องสู้กันไป หลังจากหมุนมา4ปี :say: :say:

ใครพอมีวิธีรับมือกับธนาคารข้างต้นช่วยแนะนำแนวทางด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103859 โดย pirom
มีบัตรเซนทรัลโทรมาถามทุกวันว่าจะชำระเมื่อไหร่ เมื่อวานมถามสนใจประนอมหนี้ไม๊ ทำไมเร็วจังพึ่งเดือนกว่าเอง

ไทยพาณิชย์ยังเงียบ แต่มีจดหมายว่ายังไม่ได้รับยอดชำระเดือนที่ผ่านมา

กสิกรยังเงียบอยู่

:say: :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103908 โดย bumbump
ของผมเข้าเดือนที่ 3 มาขอประนอมหนี้จะส่งเอกสารมาบ้าน ส่วนใหญ่ของกรุงศรี 3 บัญชีเลยครับ
ยังไม่แน่ใจจะทำไงดี น่าจะปฏิเสธ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103941 โดย pirom
สอบถามหน่อยครับ เห็นอ่านในกระทู้ของเพื่อนๆ ยอดการHAIR CUT แต่ละคน แต่ละแบงค์ไม่เท่ากัน ธนาคารเค้าวัดจากตรงไหนครับ ลูกค้าเก่าผ่อนจากมาหลายปี หรือเกี่ยวกับวิธีการต่อลอง ประวัติเก่าไม่เกี่ยวครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103958 โดย asransara
ยอดพอกับของผมหลังจากหมุนมาเป้นปีตอนนี้หยุดจ่ายรอเก้บเงินhair cut ครับ
ตอนนี้รู้สึกสบายใจนะครับไม่ต้องเครียดเรื่องหมุนเงินยอมรับชะตากรรมของตัวเอง
รอครับ
สู้ๆครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103960 โดย creamer8198
เป็นกำลังใจให้ครับ...ยอดที่ยังหยอดขั้นต่ำอยู่ถ้าให้ผมแนะนำ หยุดไปเลยครับแล้วเก็บเงินรอ HC ครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103961 โดย pirom

asransara เขียน: ยอดพอกับของผมหลังจากหมุนมาเป้นปีตอนนี้หยุดจ่ายรอเก้บเงินhair cut ครับ
ตอนนี้รู้สึกสบายใจนะครับไม่ต้องเครียดเรื่องหมุนเงินยอมรับชะตากรรมของตัวเอง
รอครับ
สู้ๆครับ

สู้ๆครับ มีไรแนะนำด้วยนะครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103962 โดย แก้วกลางดง
Replied by แก้วกลางดง on topic เริ่มปลดหนี้ล้านห้า
แนะนำว่าหยุดทั้งหมดค่ะแล้วเก็บเงินให้ได้มากที่สุด เพื่อเจรจาขอ H C นี่ของแก้วเอง หยุดตอน เม.ย.61 ถึง ตอนนี้ก็ 4 เดือนกว่า เข้าเดือนที่ 5 สามารถต่อรองแฮร์คัดได้ 3. แบงค์รวม 5ใบยอดรวมๆ ประมาณ 300,000กว่า แต่ต่อรองได้จ่ายจริงๆแค่ 170,000.ก็ถือว่าพอใจในระดับนึงค่ะเพราะว่าอยากปิดให้ได้เร็วหน่อยอะค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเราเก็บเงินได้มากน้อยแค่ไหน และของแก้วเองก็เดินมาได้ครึ่งทางแล้วจากหนี้ทั้งหมด 11ใบ รวมๆ 650,000. ตอนนี้ก็เหลืออีก 6ใบ (4เจ้า). คงต้องรอๆโบนัสปลายปี ยาวๆ ไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณตัดสินใจถูกแล้วที่หยุด สู้ๆค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103964 โดย pirom

creamer8198 เขียน: เป็นกำลังใจให้ครับ...ยอดที่ยังหยอดขั้นต่ำอยู่ถ้าให้ผมแนะนำ หยุดไปเลยครับแล้วเก็บเงินรอ HC ครับ

มันมีใช้จ่ายบางตัวที่ยังต้องใช้ผ่านบัตรอยู่อ่ะครับพี่

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103972 โดย pirom

แก้วกลางดง เขียน: แนะนำว่าหยุดทั้งหมดค่ะแล้วเก็บเงินให้ได้มากที่สุด เพื่อเจรจาขอ H C นี่ของแก้วเอง หยุดตอน เม.ย.61 ถึง ตอนนี้ก็ 4 เดือนกว่า เข้าเดือนที่ 5 สามารถต่อรองแฮร์คัดได้ 3. แบงค์รวม 5ใบยอดรวมๆ ประมาณ 300,000กว่า แต่ต่อรองได้จ่ายจริงๆแค่ 170,000.ก็ถือว่าพอใจในระดับนึงค่ะเพราะว่าอยากปิดให้ได้เร็วหน่อยอะค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเราเก็บเงินได้มากน้อยแค่ไหน และของแก้วเองก็เดินมาได้ครึ่งทางแล้วจากหนี้ทั้งหมด 11ใบ รวมๆ 650,000. ตอนนี้ก็เหลืออีก 6ใบ (4เจ้า). คงต้องรอๆโบนัสปลายปี ยาวๆ ไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณตัดสินใจถูกแล้วที่หยุด สู้ๆค่ะ

มีของธนาคาร กสิกร ไทยพาณฺชย์ เซนทรัล รึป่าวครับ จะได้มีแนวทางการรับมืออ่ะครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103980 โดย แก้วกลางดง
Replied by แก้วกลางดง on topic เริ่มปลดหนี้ล้านห้า

pirom เขียน:

แก้วกลางดง เขียน: แนะนำว่าหยุดทั้งหมดค่ะแล้วเก็บเงินให้ได้มากที่สุด เพื่อเจรจาขอ H C นี่ของแก้วเอง หยุดตอน เม.ย.61 ถึง ตอนนี้ก็ 4 เดือนกว่า เข้าเดือนที่ 5 สามารถต่อรองแฮร์คัดได้ 3. แบงค์รวม 5ใบยอดรวมๆ ประมาณ 300,000กว่า แต่ต่อรองได้จ่ายจริงๆแค่ 170,000.ก็ถือว่าพอใจในระดับนึงค่ะเพราะว่าอยากปิดให้ได้เร็วหน่อยอะค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเราเก็บเงินได้มากน้อยแค่ไหน และของแก้วเองก็เดินมาได้ครึ่งทางแล้วจากหนี้ทั้งหมด 11ใบ รวมๆ 650,000. ตอนนี้ก็เหลืออีก 6ใบ (4เจ้า). คงต้องรอๆโบนัสปลายปี ยาวๆ ไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณตัดสินใจถูกแล้วที่หยุด สู้ๆค่ะ

มีของธนาคาร กสิกร ไทยพาณฺชย์ เซนทรัล รึป่าวครับ จะได้มีแนวทางการรับมืออ่ะครับ

***กสิกร ยอดตอนหยุด 172,000 ( 3 รายการเลยค่ะ ทั้งบัตรกดเงินสด,บัตรเครดิต,สินเชื่อ) หยุดไป 4 เดือนกว่า ยอดพุ่งไปที่ 184,000 จนท.ลดให้เหลือ 95,000 จ่ายงวดเดียว ต่อรองเป็น 2 งวด 3 งวดก็ไม่ให้ แต่ก็ถือว่าให้ส่วนลดเร็วอยู่เหมือนกัน พอดีมีเงินเก็บอยู่พอได้ก็เลยตกลงไป แต่ตอนนี้กำลังยื่นเอกสารอยู่ ยังไม่ได้อนุมัติให้ค่ะ
***ไทยพาณิชย์เป็นสินเชื่อ ยอดหยุด 62,000 (ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่แล้ว) แต่ว่ารายนี้ค่อนข้างเงียบตามน้อยแต่ก็ไม่ค่อยห่วงมายอดไม่เยอะไม่น่าจะฟ้องเร็ว

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103983 โดย pirom

แก้วกลางดง เขียน:

pirom เขียน:

***กสิกร ยอดตอนหยุด 172,000 ( 3 รายการเลยค่ะ ทั้งบัตรกดเงินสด,บัตรเครดิต,สินเชื่อ) หยุดไป 4 เดือนกว่า ยอดพุ่งไปที่ 184,000 จนท.ลดให้เหลือ 95,000 จ่ายงวดเดียว ต่อรองเป็น 2 งวด 3 งวดก็ไม่ให้ แต่ก็ถือว่าให้ส่วนลดเร็วอยู่เหมือนกัน พอดีมีเงินเก็บอยู่พอได้ก็เลยตกลงไป แต่ตอนนี้กำลังยื่นเอกสารอยู่ ยังไม่ได้อนุมัติให้ค่ะ
***ไทยพาณิชย์เป็นสินเชื่อ ยอดหยุด 62,000 (ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่แล้ว) แต่ว่ารายนี้ค่อนข้างเงียบตามน้อยแต่ก็ไม่ค่อยห่วงมายอดไม่เยอะไม่น่าจะฟ้องเร็ว

ขอบคุณครับ ของผมไทยพาณิชย์ยอดหยุดรวมสองใบ 691000 ไม่รู้ดอกเบี้ยจะพุ่งไปเท่าไหร่ :say: :say:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104007 โดย pirom
อัพเดต 11-7-61 บัตรเซนทรัลโทรมาให้จ่ายงวดนึงเพื่อจะรักษาเครดิตไว้ก่อน ยังไม่มีจร้าเก็บเงินลูกค้าไม่ได้ครับ ไว้อาทิดหน้าโทรมาใหม่จะครับ :ไม่ยอม:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104056 โดย bumbump
ผมพึ่งครบเดือนที่สาม แปลว่าอีกสองสามเดือนจะเริ่มมีโทรมา HC เหรอครับคุณแก้วกลางดง

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104080 โดย pirom
อัพเดต13-7-61

เซนทรัล SCB โทรมาให้ชำระเงินด้วย ยังไม่มีเลย บอกปัดไปก่อน :say: :say:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104088 โดย trijamchan

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104097 โดย paphat
ของผมเป็นไทยพานิชเหมือนกัน รอฟังข่าวครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104118 โดย pirom
อัพเดต 16-7-61

SCB ส่งเมสเสตพร้อมโทรให้ชำระด้วย ยังไม่มีคาบบบ

เซนทรัล ของให้ชำระหนึ่งงวดเพื่อจะได้ไม่เสียเครดิต ยังไม่มีคาบบบบ

กสิกรยังเงียบอยู่ ไม่ค่อยโทร

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104167 โดย asransara
ของผมบัตรกรุงศรีเสนอมาเจ้าแรกหลังหยุด3เดือนยอดหยุด57000ตอนนี้ให้เต็มที่37000 กำลังขอต่อรองได้ซัก30000จะปิดเลย

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104168 โดย pirom
อัพเดต18-7-61
โทรมากันครบทุกสำนัก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.611 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena