เจ้าหนี้ติดต่อ เยฃบอร์ส่วนตัวไม่ได้ เลยโทรถามจากนายทะเบียนจังหวัด และผู้ใหญ่บ้านค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103882 โดย dekyingkoh kukkik
ดิฉันเป็นหนี้บัตรกดเงินสดของอีซี่บาย อยู่ 44000 บาท แล้วเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ มาได้ ราวๆ 1 ปีแล้วค่ะ เพิ่งทำงาน ได้ 4 เดือน มีส่งประกันสังคมแล้ว แต่เจ้าหนี้บอกว่า ติดต่อไม่ได้ เลยโทรเข้าหาผู้ใหญ่บ้านตามภูมิลำเนา ผู้ใหญ่บ้านเลยมาแจ้งญาติ ว่านายทะเบียนจังหวัด โทรมา ให้โทรกลับตามเบอร์ที่ให้ไว้ค่ะ พอโทรไปตามเบอร์ ถึงรู้ว่าเป็นเจ้าหนี้ ของบริษัท อิซี่บาย เค้าบอกให้ ตัดจ่าย ไปเลย 2 หมื่น ถือว่าเรื่องจบ จะทำยังไงดีคะ แล้วเค้าบอกต้องจ่ายวันนี้เท่านั้น เบอร์ที่ดิฉันโทรไป ก้เป็นเบอร์มือถือค่ะ ไม่ใช่เบอร์สำนักงาน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103883 โดย peterpanouya
ความรู้เราก็ไม่แน่นเท่าไหร่ แต่คิดว่าต้องให้ทางอีซี่บายออกเอกสารปิดยอดให้เป็นลายลักษณ์อักษรก่อนค่อยจ่ายนะคะ ยังไงก็สู้สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103896 โดย NooNiiZ14

dekyingkoh kukkik เขียน: ดิฉันเป็นหนี้บัตรกดเงินสดของอีซี่บาย อยู่ 44000 บาท แล้วเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ มาได้ ราวๆ 1 ปีแล้วค่ะ เพิ่งทำงาน ได้ 4 เดือน มีส่งประกันสังคมแล้ว แต่เจ้าหนี้บอกว่า ติดต่อไม่ได้ เลยโทรเข้าหาผู้ใหญ่บ้านตามภูมิลำเนา ผู้ใหญ่บ้านเลยมาแจ้งญาติ ว่านายทะเบียนจังหวัด โทรมา ให้โทรกลับตามเบอร์ที่ให้ไว้ค่ะ พอโทรไปตามเบอร์ ถึงรู้ว่าเป็นเจ้าหนี้ ของบริษัท อิซี่บาย เค้าบอกให้ ตัดจ่าย ไปเลย 2 หมื่น ถือว่าเรื่องจบ จะทำยังไงดีคะ แล้วเค้าบอกต้องจ่ายวันนี้เท่านั้น เบอร์ที่ดิฉันโทรไป ก้เป็นเบอร์มือถือค่ะ ไม่ใช่เบอร์สำนักงาน

ติดต่อขอเอกสารยืนยันเงื่อนไขการชำระมาก่อนค่ะ อย่าเพิ่งไปจ่ายก่อนได้รับเอกสารนะคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103903 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: dekyingkoh kukkik

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103918 โดย dekyingkoh kukkik

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103919 โดย dekyingkoh kukkik
ใจจริง เวลาเค้าโทรมา ไม่ใข่ไม่อยากรับนะคะ อยากจ่ายๆ ให้หมดไป แต่อันนี้ มาเร่งเอา คือต้องให้ได้วันนี้เลยน่ะค่ะ ทีแรกตอนเช้า แจ้งมา 20000 หนูเลยบอก ถ้าจ่ายแค่ หมื่นเดียวก่อนได้มั้ย จนท.เค้าบอกไม่จบ ขอเป็นจ่าย 15000 ได้มั้ย ถ้าจ่ายได้คือ จบเลย เอาแค่ 15000 และต้องจ่ายวันนี้ ไม่งั้นจะลงพื้นที่
พอช่วงกลางวัน โทรมาอีก ถามว่าในตัวมีเงิน เท่าไหร่ ตอนนี้ ถามจริงๆ หนูเลยตอบว่า ในตัวตอนนี้มี 5000 จนท.เลยบอก 5000 ก้ได้ สิ้นเดือนค่อยเอามาจ่ายอีก 10000
แล้วเค้าก้แนะนำ ให้ไปจ่ายที่ยูเมะค่ะ หนูควรทำไงต่อค่ะ จะไปจ่ายเลยไม๊คะ แต่ถ้า 5000 ไปจ่ายวันนี้ ทั้งเดือนคือ ไม่มีค่าข้าวเลยค่ะ เหลือแค่นี้จริงๆ หนูอยากขอเค้า ถ้าขอผ่อนจ่าย เป็นสิ้นเดือน ทุกเดือน เดือนละ 5000 แบบนี้ก้พอไหว ถ้าเป็นแบบนี้ หนูต้องปรึกษาใครคะ เข้าไปคุยที่ยูเมะ ได้เลยมั้ยคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103924 โดย ReFreshZzz

dekyingkoh kukkik เขียน: ใจจริง เวลาเค้าโทรมา ไม่ใข่ไม่อยากรับนะคะ อยากจ่ายๆ ให้หมดไป แต่อันนี้ มาเร่งเอา คือต้องให้ได้วันนี้เลยน่ะค่ะ ทีแรกตอนเช้า แจ้งมา 20000 หนูเลยบอก ถ้าจ่ายแค่ หมื่นเดียวก่อนได้มั้ย จนท.เค้าบอกไม่จบ ขอเป็นจ่าย 15000 ได้มั้ย ถ้าจ่ายได้คือ จบเลย เอาแค่ 15000 และต้องจ่ายวันนี้ ไม่งั้นจะลงพื้นที่
พอช่วงกลางวัน โทรมาอีก ถามว่าในตัวมีเงิน เท่าไหร่ ตอนนี้ ถามจริงๆ หนูเลยตอบว่า ในตัวตอนนี้มี 5000 จนท.เลยบอก 5000 ก้ได้ สิ้นเดือนค่อยเอามาจ่ายอีก 10000
แล้วเค้าก้แนะนำ ให้ไปจ่ายที่ยูเมะค่ะ หนูควรทำไงต่อค่ะ จะไปจ่ายเลยไม๊คะ แต่ถ้า 5000 ไปจ่ายวันนี้ ทั้งเดือนคือ ไม่มีค่าข้าวเลยค่ะ เหลือแค่นี้จริงๆ หนูอยากขอเค้า ถ้าขอผ่อนจ่าย เป็นสิ้นเดือน ทุกเดือน เดือนละ 5000 แบบนี้ก้พอไหว ถ้าเป็นแบบนี้ หนูต้องปรึกษาใครคะ เข้าไปคุยที่ยูเมะ ได้เลยมั้ยคะ

ท่านประธาน ให้ลิ่งค์คุณไป ทำไมไม่เข้าไปอ่านครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103971 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103976 โดย kasank

dekyingkoh kukkik เขียน: ใจจริง เวลาเค้าโทรมา ไม่ใข่ไม่อยากรับนะคะ อยากจ่ายๆ ให้หมดไป แต่อันนี้ มาเร่งเอา คือต้องให้ได้วันนี้เลยน่ะค่ะ ทีแรกตอนเช้า แจ้งมา 20000 หนูเลยบอก ถ้าจ่ายแค่ หมื่นเดียวก่อนได้มั้ย จนท.เค้าบอกไม่จบ ขอเป็นจ่าย 15000 ได้มั้ย ถ้าจ่ายได้คือ จบเลย เอาแค่ 15000 และต้องจ่ายวันนี้ ไม่งั้นจะลงพื้นที่

ต่อรองเท่าที่เราจ่ายไหวครับ ต่อรองกับเจ้าหน้าที่ที่โทรมานั้นแหละ เช่นเขาเสนอ 15000 มาปิดยอดเดียว ให้คุณขอ ผ่อนชำระเอาจำนวนงวดสูงๆ ไว้ เช่น 10 - 12 งวด เขาสามารถรับได้เท่าไหร่เขาก็จะเสนอมา ถ้าลงตัวและจ่ายไหวก็ตกลง ขอเอกสารเงื่อนไขปิดบัญชีมา เขาอาจจะให้เราไปรับที่สาขาที่ใกล้ที่สุด แต่ถ้าไม่ไหวก็ต่อรองไปเรื่อยๆ ครับ ช่วงนี้จะโทรไม่บ่อยแล้ว ขอให้ได้ปิดบัญชีไวๆ นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.875 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena