เป็นหนี้บัตร SCB สปีดดี้แคช เช็คบูโร สถานะปิดบัญชี แต่มีบัญชีหนี้ใหม่ของSCB งอกขึ้นมา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104040 โดย rattikanune
สวัสดีค่ะ

เริ่มจากเป็นหนี้บัตรเครดิตประมาณ 10 บัตร เลือกที่จะหยุดการจ่ายมาตั้งแต่ประมาณปี 57-58 และเข้าทำงานปกติ ยื่นประกันสังคมปกติ แล้วเดือนพฤศจิกายน 2559 มีหมายจากสำนักงานบังคับคดีมาเพื่อขออายัดเงินเดือน จึงตัดสินใจคุยกับบริษัท ขอให้แจ้งชื่อลาออก

จากนั้น ได้ข่าวจากญาติว่ามีโครงการ เคลียร์หนี้ตั้งแต่ปี 2559 ลงไปค่ะ (ชื่อโครงการจริงๆไม่แน่ใจว่าชื่อะไรค่ะ) จึงลองไปเช็คเครดิตบูโรค่ะ

พบว่ามีหลายบัตรที่สถานนะบัญชีเป็น ปิดบัญชี
หนึ่งในนั้นคือ บัตรสปีดดี้ของธนาคารไทยพาณิชย์ วงเงิน 30,000 บาท ยอดหนี้เดือนก.พ.2561 63,501 บาท พอมี.ค. 2561 ยอดหนี้คงเหลือ 0 บาท สถานะปิดบัญชี

แต่พบว่ามีบัญชีของธนาคารไทยพาณิชย์ (เลขที่บัญชี 11 หลัก)
ประเภทสินเชื่อ : สินเชื่ออื่นๆ
วันทีเปิดบัญชี : 10 ก.พ. 2561
สถานะบัญชี : 30 - อยู่ในกระบวนการทางกฎหมาย
วงเงิน : 28,500
วันที่เริ่มมีการผิดนัดชำระ : 10 มี.ค.2559

แบบนี้หมายถึงว่าธนาคาร ไมไ่ด้เคลียร์หนี้ให้เราจริงๆใช่ไหมคะ
แล้วจะมีแนวทางแก้ไขอย่างไรดีคะ (ถ้ายังไม่มีเงินไปชำระหนี้)

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104043 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.328 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena