กลุ้มใจมากๆๆ ช่วเหลือด่วนด้วยครับ กลุ้มมากถึงที่สุด

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104098 โดย paphat
ผมเป็นหนี้บัตร
TMB 160,000
SCB 200,000
cimb 240,000
เกียรตินาคิน 200,000
uob 100,000

ผมจ่ายขั้นต่ำทั้งหมด แต่ตอนนี้เริ่มไม่ไหวของ TMB พี่ๆน้อง ช่วยแนะนำด้วยครับว่าต้องทำอย่างไรดีให้หมดหนี้ให้เร็วที่สุด
เรื่องเครดิตไม่สนใจแล้วครับ อึดอัดมากตอนนี้ ผมกลัวถูกฟ้องร้องมีหมายศาลมาที่บ้าน พ่อกับแม่คงทำใจไม่ได้ โดยผมมีกำลังส่งได้ดือนละ 30,000 บาท โดยหากหยุดทำ HC จะเริ่มจากที่ไหนก่อนที่ตกลงง่ายและไม่น่าจะฟ้องร้องก่อนครับ หรือหยุดหมดก็จะเก็บเงินเดือนละ 3 หมื่อน ทำ HC ได้ที่เดียวไม่หมด ก็จะโดนฟ้องอีก กลุ้มใจมากช่วยแนะนำด้วยครับ ปล สถานะตอนนี้ปกติไม่ติดแบ๊กลิสครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104107 โดย jackTs

paphat เขียน: กลุ้มใจมากๆๆ ช่วเหลือด่วนด้วยครับ กลุ้มมากถึงที่สุด

ถ้าคุณคิดว่า เรื่องหนี้ของคุณมันด่วนมาก...ด่วนสุดๆ...ด่วนจนรอไม่ได้

กรุณาไปโพสต์ถามที่เว็ปอื่น

ที่นี่...ไม่ยินดีต้อนรับครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104113 โดย taennet
ห้ามโพสต์ตั้งชื่อกระทู้โดยใช้คำว่า ด่วน , ช่วยด้วย , ร้อนใจมาก

เพราะมันคำพูดที่"เห็นแก่ตัว"จนเกินเหตุ

คนอื่นๆที่เข้ามา ขอคำปรึกษา/ขอคำแนะนำ ในเว็ปบอร์ดแห่งนี้

พวกเขาก็ล้วนแล้วแต่มีความทุกข์ความเดือดร้อนเรื่องหนี้สินกันทั้งนั้น

สติ มาก่อน สตางค์ เสมอ

ถ้าหากไม่มีสติ...แล้วจะแก้ปัญหาหนี้ได้อย่างไร?

ทีคนอื่นๆเขายังรอคำตอบได้เลย

แล้วปัญหาของคุณมันรีบร้อนจนถึงกับต้อง"ตาย"เดี๋ยวนี้เชียวหรือ?

ถ้าหากทนรอไม่ได้ ก็กรุณาไปโพสต์ถามที่เว็ปบอร์ดอื่น

ไม่เช่นนั้นชื่อกระทู้ในเว็ปบอร์ดแห่งนี้ ก็จะมีแต่คำว่า ด่วนๆๆๆ รกเต็มไปหมดทุกกระทู้

หากโพสต์ถามแล้วก็ต้องรีบมาตอบให้กับชั้นก่อนเลย เพราะว่ามันด่วนมาก

ส่วนกระทู้ของคนอื่น ช่างหัวมัน ต้องรีบมาตอบให้ฉันก่อน เพราะของฉันด่วนกว่า

มันเห็นแก่ตัวเกินไปไหมล่ะครับ?

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104115 โดย ozzine
ใจเยนๆค่ะ ค่อยๆคิดหาทางออก ยอมรับเปนคนนึงที่กลัวทางบ้านทราบปันหา ปิดตั้งแต่เริ่มหยุดจ่าย จนตอนนี้ จดหมายทวงเริ่มส่งถึงที่บ้าน ปกติส่งที่ทำงานกับหอพัก ตอนนี้ทางบ้านทราบแล้ว พยายามอธืบายถึงแนวทางแก้ไขปันหา แต่ยัง งงๆ แต่กังวลกันอยุ่ แต่เชื่อว่า ถ้าผ่านจุดนี้ไปได้ ก้อจะสบายค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104117 โดย Badman

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104119 โดย paphat

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104120 โดย paphat
ขอโทษด้วยครับ ผมไม่ได้อ่าน มารยาทในการโพสและตอบครับ
ครั้งต่อไปผมจะมีมารยาทในการโพสและตอบ ตามข้อตกลงของกลุ่มครับ ขอโทษอีกครั้งครับที่ไม่มีมารยาทในการตอบและโพสครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.438 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena