สอบถามหน่อยครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104108 โดย ghostingxxx
เนื่องจาก เมื่อปีที่แล้ว มีหมายศาลเรื่อง บัตรเครดิต KTC มาที่บ้าน ยอดประมาณ 100000บาท

ผมก็ได้ไปขึ้นศาลตามที่หมายศาล กำหนดมาแล้ว เหมือนจะให้ไกล่เกลี่ยไปแล้วให้แบ่งจ่ายเดือนละ 2000

แต่เนื่องจากผมมีภาระหลายๆ อย่างเอาเป็นว่า ตอนนี้ยังไม่มีจ่าย แต่อีกหน่อยมีเดือนละ 2000

ตอนไปศาลก็ไกล่เกลี่ยเรียบร้อยแล้วครับ

อยากทราบว่าเหมือนเวลาผ่านไปนานแล้ว ประมาณ 1ปีแล้วมั้งครับ ผมต้องทำยังไงต่อ เห็นเรื่องเงียบๆ ไป

ทาง KTC ก็ไม่ติดต่อมา เพราะช่วงแรก โทรมาบ่อยมาก แต่หลังจากขึ้นศาลแล้ว ไม่มีใครติดต่อมาเลย

ผมต้องทำไงต่อครับ จะปล่อยไปเรื่อยๆ หรือยังไงดีครับ จะมีผลอะไรตามมามั้ยครับ ถ้าผมไม่จ่าย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104109 โดย Badman
ถ้ามีทรัพย์สินอาจถูกยึดทรัพย์ ถ้าเงินเดือนเกิน 2 หมื่อนอาจถูกอายัดเงินเดือนได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104146 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.338 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena