ควรตอบรับการขอให้ปรับโครงสร้างหนี้ไหม

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104137 โดย Nupma1712
สวัสดีค่ะ หลังจากบาดเจ็บเรื่องโดนธนาคาร K อายัติเงินในบัญชีออมทรัพย์ไปเมื่อตอนต้นเดือน แผลยังไม่ทันหายดี วันนี้โดนธนาคาร U โทรมาให้ส่งเอกสารเพื่อเข้าร่วมการปรับโครงสร้างหนี้ แถมให้เรารีบส่งเพื่อจะได้รีบอนุมัติแล้วทำสัญญา เพราะถ้าเลยกำหนดการนี้ไป เราต้องยอมรับสภาพที่จะเกิดขึ้น (สภาพที่ว่านั่นคือจ่ายคืนทั้งหมด ไม่มีส่วนลดให้ จ่ายทั้งก้อนทีเดียว ปล.เป็นหนี้ของธนาคารนี้อยู่ 70,000 กว่าๆ) รบกวนขอคำแนะนำชัดๆอีกทีกับสมาชิกใหม่คนนี้หน่อยได้ไหมคะว่า "เราควรจะเข้าโครงการประนอมหนี้ไหมคะ" คือถึงแม้เข้าไปก็ไม่แน่ใจว่าจะเอาเงินที่ไหนชำระเหมือนกัน ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านและให้คำแนะนำไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104138 โดย ReFreshZzz
ช่วยไปถามต่อจากกระทู้ของคุณด้วยครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

โดนธนาคารหักหนี้บัตรกดเงินสดไป​จากบัญชีโดยไม่มีการแจ้ว 1 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46183&Itemid=64#103871

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.317 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena