อยากสอบถามเรื่องค้างชำระค่ารถมอไซครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104166 โดย Bantoo007
เรื่องมีอยู่ว่า ผมค้างค่างวดไว้1งวด ทางไฟแนนท์ได้ทำการทวง แต่ผมไม่สามารถหามาชำระได้ จึงขอผลัดไป1งวด. ทางไฟแนนท์บอกค้างไม่ได้เนื่องจากผ่อนไม่ถึง1ปี ถ้าไม่ส่งจะทำการยึดรถ. ผมจึงอยากสอบถามผู้รู้ว่า ตามกฎหมายเราสามารถค้างได้มากสุดถึง3งวดไม่ใช่หรอครับ (ผมอ่านมาจากพันทิป)

ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ
(จริงๆก็เป็นความรับผิดชอบ แต่ในเมื่อหาไม่ได้จริงๆก็ขอกันดีๆบอกกันตรงๆว่าไม่มีจริงๆ สิ้นเดือนผมจ่ายแน่นอน เงินเดือนออก31สิ้นเดือน แต่กลับมาเสียงแข็งใส่อย่างเดียวมาขีดเส้นตายให้ผมวันที่20)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104169 โดย jackTs

Bantoo007 เขียน: อยากสอบถามเรื่องค้างชำระค่ารถมอไซครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมค้างค่างวดไว้1งวด ทางไฟแนนท์ ได้ทำการทวง แต่ผมไม่สามารถหามาชำระได้ จึงขอผลัดไป1งวด. ทางไฟแนนท์บอกค้างไม่ได้เนื่องจากผ่อนไม่ถึง1ปี ถ้าไม่ส่งจะทำการยึดรถ. ผมจึงอยากสอบถามผู้รู้ว่า ตามกฎหมายเราสามารถค้างได้มากสุดถึง3งวดไม่ใช่หรอครับ (ผมอ่านมาจากพันทิป)

ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ
(จริงๆก็เป็นความรับผิดชอบ แต่ในเมื่อหาไม่ได้จริงๆก็ขอกันดีๆบอกกันตรงๆว่าไม่มีจริงๆ สิ้นเดือนผมจ่ายแน่นอน เงินเดือนออก31สิ้นเดือน แต่กลับมาเสียงแข็งใส่อย่างเดียวมาขีดเส้นตายให้ผมวันที่20)

ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้นอกระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สัญญาเช่าซื้อ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือที่อยู่อาศัย
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ประกันภัย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(เช่น หนี้ไฟแนนซ์)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.333 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena