เป็นหนี้บัตรเครดิต และหนี้สหกรณ์ที่ทำงานสิ่งที่ผมคิดจะทำถูกแนวทางไหม

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #104182 โดย norapon

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104183 โดย ReFreshZzz
วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

อ่านก่อน และถ้ามีอะไรสงสัยมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104192 โดย jackTs

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #104317 โดย norapon

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104319 โดย ยิ้มอ่อน

norapon เขียน: ต้องบอกว่าผมอ่านแล้วละ อาจจะไม่เข้าใจทุกหัวข้อแต่ ที่แน่ๆ เงินเดือนผมถูกตัดไปกับค่าซื้อบ้าน และค่ากู้เงินที่ทำงานเพื่อมาโป๊ะเงินส่วนต่างที่ ธ. ให้มาแค่ 70% นี้ถ้าธ.ให้ผมเพิ่มอีกสะ 15% ก็คงจะดีไม่ต้องมาเป็นหนี้ขนาดนี้แหละน๋อเอ๋ยตัดสินใจผิดไปหน่อยยังไงก็ต้องสู่ต่อไป หาช่องทางเพิ่มรายได้ก่อน
และการที่ถูกหักจากเงินเดือนโดยตรงจากทีทำงานเลยไม่สามารถ หาเงินกู้จากแหล่งอื่นๆในระบบได้เลยเล่นเอาเงินเดือนเหลือเข้าบัญชี ธ. ไม่ถึง 1พันบาทนี้แหละ

เงินเดือนเหลือไม่ถึง1000 แล้วค่าใช้จ่ายอื่นๆต่อเดือนทำไงคะ
ส่วนหนี้บัตรเป็นของธนาคารอะไรบ้างคะ
จริงๆแล้วเราคิดว่าดอกเบี้ยที่ บ. ให้กู้น่าจะต่ำกว่าดอกเบี้ยบัตรเครดิตนะคะ เป็นเราคงปิดบัตรเครดิตก่อนค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #104482 โดย norapon

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #104484 โดย norapon

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #105256 โดย norapon

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #106442 โดย norapon

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108650 โดย norapon
ไฟล์แนบ:

จากภาพข้างต้นนี้ผม งงๆ อยู่ว่า ค่า interests พันกว่าบาทมันคืออะไร ผมสังเกตเห็นความผิดปกติมันงงๆแปลกๆทั้งๆที่ในใบแจ้งมันไม่มีการทำธุระกรรมการใช้บัตรเลยน่ะครับ ก็เลยมาให้ชาวเพื่อนหาที่มาที่ไปของมันก่อน แล้วแนะนำอะไรได้บ้างหรือป่าวครับ ก่อนที่ผมจะไปโทรคุยกับ เจ้าของบัตรครับ
ขอบคุณ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108651 โดย ยิ้มอ่อน

norapon เขียน:

จากภาพข้างต้นนี้ผม งงๆ อยู่ว่า ค่า interests พันกว่าบาทมันคืออะไร ผมสังเกตเห็นความผิดปกติมันงงๆแปลกๆทั้งๆที่ในใบแจ้งมันไม่มีการทำธุระกรรมการใช้บัตรเลยน่ะครับ ก็เลยมาให้ชาวเพื่อนหาที่มาที่ไปของมันก่อน แล้วแนะนำอะไรได้บ้างหรือป่าวครับ ก่อนที่ผมจะไปโทรคุยกับ เจ้าของบัตรครับ
ขอบคุณ

ดอกเบี้ยรึป่าวคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108655 โดย norapon

ยิ้มอ่อน เขียน:

norapon เขียน: จากภาพข้างต้นนี้ผม งงๆ อยู่ว่า ค่า interests พันกว่าบาทมันคืออะไร ผมสังเกตเห็นความผิดปกติมันงงๆแปลกๆทั้งๆที่ในใบแจ้งมันไม่มีการทำธุระกรรมการใช้บัตรเลยน่ะครับ ก็เลยมาให้ชาวเพื่อนหาที่มาที่ไปของมันก่อน แล้วแนะนำอะไรได้บ้างหรือป่าวครับ ก่อนที่ผมจะไปโทรคุยกับ เจ้าของบัตรครับ
ขอบคุณ

ดอกเบี้ยรึป่าวคะ

ก็สงสัยอยู่แต่ มันแพงไปหรือป่าวนี้น่ะสิ จะไปถกเถียงกะบัตรผมเลยต้องการข้อมูลก่อนนะครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108659 โดย eakkachai
INTEREST CHARGE คือ อัตราดอกเบี้ยบัตรเครดิต กรณีชำระล่าช้า ถ้าจำไม่ผิดจะ3%แต่ไม่รู้ว่าคิดจากยอดไหน รอคนที่สันทัดกรรีนี้มาตอบอีกทีครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108660 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108666 โดย norapon

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

อ่าวหรอ มีมารยาทให้อ่านต่อจากกระทู้แรกหรอเนี้ย โดยปกติกระทู้แรกจะเป็นการบอกสิ่งสำคัญต่างๆไม่ใช้หรอเนี้ย ไอ้เราก็เลยไม่ได้อ่านต่อนึกว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นของสมาชิกต่อๆกันไปเลยไม่ได้ให้ความสนใจ
แล้วก็อีกอย่าง 1 สมาชิกต่อ 1 กระทู้ แต่หัวข้อแตกต่างกันกับนี้สมาขิกอื่นๆจะเห็นหรือครับ มันคนละเรื่องกัน ถ้าไม่เห็นสมาชิกอื่นๆที่พอจะอธิบายได้ก็ไม่เห็นน่ะสิครับก็ไม่มีใครเข้ามาตอบสิงั้น
ปล. เราสามารถลบกระทู้เก่าออกได้ป่าวครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.541 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena