หมายศาลมาแล้ว citiเครดิต

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104364 โดย Mochi
เป็นหนี้บัตรเครดิตciti ยอดรวมดอกเบีเย แสนต้นๆ
หยุดจ่ายมา ธ.ค 17 ระหว่างนี้รับสายคนทวงมาตลอด
ตอนนี้พึ่งจะจ่ายหนี้แบงค์อื่นพึ่งจบ ยอด 130000 HC 75000
พึ่งมีเวลาเก็บเงินสู้อีกตั้งได้สองเดือน

27 ก.ค 18 หมายศาลมาแล้วแปะหราหน้าบ้าน (o_O)
ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้วว่าจะมาแน่ๆ
เอาเข้าจริงๆก็อดใจเต้นตึกตัก ใจสั่น กินข้าวไม่ลงเหมือนกันค่ะ :wake:

นัดไปศาลครั้งแรก ในชีวิต
12/11/2018

มีเวลาสามเดือนจากนี้ก่อนไปศาล
เก็บตั้งไม่ทันแน่ๆ
ตอนนี้มีอยู่แค่หมื่นนิดๆ
หนูเป็นมือใหม่ ไม่มีประสบการณ์เลย
อยากได้คำแนะนำ อยากได้เวลาเพิ่มเพื่อเก็บเงินต้องทำอย่างไร
และจะมีโอกาส Haircut บ้างไม๊คะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104365 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic หมายศาลมาแล้ว citiเครดิต

Mochi เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตciti ยอดรวมดอกเบีเย แสนต้นๆ
หยุดจ่ายมา ธ.ค 17 ระหว่างนี้รับสายคนทวงมาตลอด
ตอนนี้พึ่งจะจ่ายหนี้แบงค์อื่นพึ่งจบ ยอด 130000 HC 75000
พึ่งมีเวลาเก็บเงินสู้อีกตั้งได้สองเดือน

27 ก.ค 18 หมายศาลมาแล้วแปะหราหน้าบ้าน (o_O)
ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้วว่าจะมาแน่ๆ
เอาเข้าจริงๆก็อดใจเต้นตึกตัก ใจสั่น กินข้าวไม่ลงเหมือนกันค่ะ :wake:

12/11/2018

หนูเป็นมือใหม่ ไม่มีประสบการณ์เลย
อยากได้คำแนะนำ อยากได้เวลาเพิ่มเพื่อเก็บเงินต้องทำอย่างไร
และจะมีโอกาส Haircut บ้างไม๊คะ

สอบถามนิดนึงค่ะ
ทางciti มีข้อเสนอส่วนลดบ้างรึป่าวคะ ก่อนที่จะส่งฟ่องศาล พอดีเราหยุดจ่ายบัตรเครดิตซิตี้แคชแบคกับเรดดี้เครดิตมาประมาณ3เดือนแล้วอ่าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104366 โดย Mochi
มีค่ะ ลดเหลือ 85000
ให้แบ่งชำระ สองงวด เท่านั้น
เราจ่ายไม่ไหว ต่อรองขอผ่อน และขอเวลาเป็น สิบงวด
ทางคนทวงไม่ยอมค่ะ แจ้งจะส่งฟ้องถ้าเราตามเวื่อนไขเค้าไม่ได้

เราภาระเยอะเงินเหลือไว้กิน 5000บาท ต่อเดือน
ไม่อยากกู้ ยืมใครมาอักแล้ว
เข้ามาอ่านกระทู้ตาางๆในนี้ เลยคิดจะสู้สักตั้งค่ะ
ช่วงนนี้ก็พยายามมเก็บเล็กผสมน้อย

แต่ไม่รู้ว่าไปศาลครั้งแรก ทำอย่างไรจะได้เวลาเพิ่มเพื่อเก็บเงินค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104367 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic หมายศาลมาแล้ว citiเครดิต

Mochi เขียน: มีค่ะ ลดเหลือ 85000
ให้แบ่งชำระ สองงวด เท่านั้น
เราจ่ายไม่ไหว ต่อรองขอผ่อน และขอเวลาเป็น สิบงวด
ทางคนทวงไม่ยอมค่ะ แจ้งจะส่งฟ้องถ้าเราตามเวื่อนไขเค้าไม่ได้

เราภาระเยอะเงินเหลือไว้กิน 5000บาท ต่อเดือน
ไม่อยากกู้ ยืมใครมาอักแล้ว
เข้ามาอ่านกระทู้ตาางๆในนี้ เลยคิดจะสู้สักตั้งค่ะ
ช่วงนนี้ก็พยายามมเก็บเล็กผสมน้อย

แต่ไม่รู้ว่าไปศาลครั้งแรก ทำอย่างไรจะได้เวลาเพิ่มเพื่อเก็บเงินค่ะ

ที่เราอ่านในห้องกฎหมาย เราไปศาลเพื่อขอเลื่อนนัดได้นะคะ แจ้งศาลว่ายังตกลงกับเจ้าหนี้ไม่ได้ ลองไล่ๆอ่านค่ะ ยังมีเวลา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104385 โดย thida28

Mochi เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตciti ยอดรวมดอกเบีเย แสนต้นๆ

12/11/2018

.......เป็นกำลังใจนะคะ..เพราะตัวเองก็ติด...เรดดี้เครดิต ผ่อนอีก2งวดก็ครบ..แต่ยอดก็1.2แสนกับบัตรดิตซิต้วีซ่า ยอดน่าจะถึง6หมื่นบาทได้เพราะหยุดมา4งวดล่ะค่ะ....รอหมายศาลล่ะค่ะ...ช่วยอัพเดทข้อมูลด้วยนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104408 โดย Mochi
คุณ thida28

ตอนนี้กัดฟัน เก็บเงินอย่างเดียวค่ะ
รอวันไปศาล ขอเลื่อนไปอีกนิด แล้วจะลองขอ hair cut ดูค่ะ
สู้ๆเข่นกันนะคะ o_)

แต่แอบถามต่อนิสนุงค่ะ ก่อนไปศาล citi มีโทรมาคุยให้ส่วนลดอะไรบ้างไม๊คะ
แล้วที่ผ่อนอยู่คือทำยอมในศาล หรือทำสัญญากับแบงค์ก่อนฟ้องคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า :shy:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104416 โดย chanisorn
มีค่ะ เด๋วก็มีโทรเข้ามาค่ะ ถ้าเรายังไม่ไหวก็บอกปัดไปเจอที่ศาล
แล้วขอเลื่อนนัดศาลออกไปอีกค่ะ ได้อีก 2-3 เดือน ระหว่างนี้ก็เจรจา
ต่อรอง ขอลดปิดยอดสัก 3 - 6 งวด ปกติของ citi พี่ได้ลด 50 % นะถ้าปิดยอดเดียว

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104419 โดย ยิ้มอ่อน

chanisorn เขียน: มีค่ะ เด๋วก็มีโทรเข้ามาค่ะ ถ้าเรายังไม่ไหวก็บอกปัดไปเจอที่ศาล
แล้วขอเลื่อนนัดศาลออกไปอีกค่ะ ได้อีก 2-3 เดือน ระหว่างนี้ก็เจรจา
ต่อรอง ขอลดปิดยอดสัก 3 - 6 งวด ปกติของ citi พี่ได้ลด 50 % นะถ้าปิดยอดเดียว

สอบถามนิดนึงค่ะciti ของพี่เป็นบัตรเครดิตหรือสินเชื่อคะ ส่วนระยะเวลาของพี่หยุดจ่ายกี่เดือนคะถึงได้ h/c 50%
ขอบคุณมากค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104420 โดย Mochi

chanisorn เขียน: มีค่ะ เด๋วก็มีโทรเข้ามาค่ะ ถ้าเรายังไม่ไหวก็บอกปัดไปเจอที่ศาล

ขอบคุณมากๆเลยค่า

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104487 โดย chanisorn
1.บัตรเครดิตร่วมกับบิ๊กซี ยอดหนี้ 8,880 ค้างนาน 6 เดือน ปิดที่ 6่,200
2. บัตรมาสเตอร์การ์ด ยอดหนี้ 77,340.90 ค้างนาน 8 เดือน ปิดที่ 35,100
3. สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดหนี้ 11,8741.36 ค้างนาน 11 เดือน ปิดที่ 43,000
ของพี่ปี 2558 ค่ะ ตรวจสอบเครดิตบูโร ไม่มีข้อมูลติดของ citi bank แล้วค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104504 โดย Mochi

chanisorn เขียน: 1.บัตรเครดิตร่วมกับบิ๊กซี ยอดหนี้ 8,880 ค้างนาน 6 เดือน ปิดที่ 6่,200
2. บัตรมาสเตอร์การ์ด ยอดหนี้ 77,340.90 ค้างนาน 8 เดือน ปิดที่ 35,100
3. สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดหนี้ 11,8741.36 ค้างนาน 11 เดือน ปิดที่ 43,000
ของพี่ปี 2558 ค่ะ ตรวจสอบเครดิตบูโร ไม่มีข้อมูลติดของ citi bank แล้วค่ะ

เริ่ดเลยค่ะ ได้กำลังใจมาอีกโข :love:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104505 โดย Mochi
วันนี้ 2/8/2018
สนง.โทรมาให้ข้อเสนอค่ะ ยอดฟ้อง 1xx,xxx
ปิดงวดเดียว 85,000 จ่ายงวดเดียวแล้วจะถอนฟ้อง

ยิ้มอ่อนเลย :laughing:
ยังไม่ได้ส่วนลดเพิ่มจากตอนก่อนฟ้องเลยค่ะ

เก็บเงินรอต่อไป :สู้ๆ:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104522 โดย chanisorn
ต้องพยายามต่อลองให้มาก ๆ ค่ะ ของพี่ ตอนแรก ก็ลดน้อยค่ะ
แบ่งจ่าย 3 งวด ยอดก็จะสูงหน่อย ถ้าจ่ายงวดเดียวยอดลดลงมาก
เราต้องพยายามพูดค่ะ มีหนี้อีกหลายตัวมากที่เราติดค้าง เราอยากปิดจบเลย
แต่มีเงินไม่พอ ลองเสนอยอดที่เราพอไหว เค้าก็จะต่อไปอีกนิด เราก็ต่อลงอีกหน่อย ไปเรื่อย ๆค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104523 โดย triangle
เป็นหนี้ Citi Advace สินเชื่อบุคคลค่ะ ยอดตอนกู้+ดอกเบี้ย 130,000 บาท
(ผ่อนไปแล้ว 1 ปี หยุดจ่ายในเดือนที่ 13)

ยังไม่เจอที่นี่
โง่ เซ็นสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ไปค่ะ จากเดิมจ่ายเดือนละ 3300 เหลือ 2100 ผ่อน 60 งวดเท่าเดิม
หลังเซ็นสัญญาไปก็ไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี เพราะติดหมุนจ่ายอีกบัตรเลยไม่ได้จ่าย ตั้งแต่งวด 1-4 งวด 5
คนชื่อ ณกานต์ จากบริษัทตัวแทนทวงหนี้ ตามถึงบริษัทเลยค่ะ (ก่างด้วย) เลยกัดฟันจ่ายงวดที่ 5 และก็มีสลับงวดจ่ายบางเดือนบ้าง เพราะหมุนไม่ทันจริง ๆ มันก็ตามจริง ๆ ถึงบริษัทค่ะ โทรเช้า บ่าย เย็น ไลน์ด้วยค่ะ จนกว่าเราจะจ่ายเลย ขอให้ส่งสลิปให้ดูทางไลน์ด้วยค่ะ

จนทนไม่ไหว เลยโทรไปที่ Citi Advance 02... ขอสายฝ่ายสินเชื่อ แจ้งไปเลยค่ะ ว่า ขอหยุดชำระ เพราะแบบนี้ ขอให้ส่งฟ้องศาลเลยค่ะ ยอมค่ะ กดดันกันขนาดนี้ไม่ไหวค่ะ

จนวันนี้ 2/8/61 มีเจ้าหน้าที่คนใหม่โทรมา บอกให้ส่วนลด 40% ถ้าชำระได้ 3 งวด
89,000 เหลือ 55,000 ค่ะ เลยแจ้งไปว่าขอปรึกษาครอบครัวก่อนค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104526 โดย ยิ้มอ่อน

Mochi เขียน: วันนี้ 2/8/2018
สนง.โทรมาให้ข้อเสนอค่ะ ยอดฟ้อง 1xx,xxx
ปิดงวดเดียว 85,000 จ่ายงวดเดียวแล้วจะถอนฟ้อง

ยิ้มอ่อนเลย :laughing:
ยังไม่ได้ส่วนลดเพิ่มจากตอนก่อนฟ้องเลยค่ะ

เก็บเงินรอต่อไป :สู้ๆ:

ปล่อยให้หนี้เน่าไปเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้ทำเป็นทองไม่รู้ร้อน แอบเก็บเงินเงียบๆไปก่อนค่ะ 555+
แต่ต้องจดไว้ในปฎิทินเลยนะคะว่ามีขึ้นศาลเมื่อไร เดาว่าเดี๋ยวคงมีโทรเข้ามาเสนอเรื่อยๆ
เมื่อวาน 01/08/18 ทางเจ้าหน้าที่ citi โทรเข้ามาแจ้งว่าถึงกำหนดชำระ3รอบบิลแล้วนะครับ เราก็บอกว่าไม่สะดวกเลยค่ะ ตอนนี้มีปัญหาทางการเงินจริงๆ เค้าก็เลยพูดมาว่า สนใจประนอมหนี้รึป่าวครับ ไอ้เราก็ตีเนียน ถามว่ามีรายละเอียดยังไงคะ เค้าก็ตอบมาว่าถ้าคุณลูกค้าสนใจเดี๋ยวติดต่อเค้าเบอร์นี้นะครับ แล้วเค้าก็ให้เบอร์มา เราก็ค่ะๆแล้วแกล้งทวนเบอร์โทรศัพท์ไป เดี๋ยวถ้าโทรมาอีก จะบอกว่ากำลังคุยกับครอบครัวอยู่ว่าจะประนอมหนี้ดีมั๊ย ค่อยโทรมาถามใหม่นะคะ เตรียมคำตอบสำหรับรอบหน้าไว้ก่อนค่ะ แอร๊กกกก

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104537 โดย Mochi

chanisorn เขียน: ต้องพยายามต่อลองให้มาก ๆ ค่ะ ของพี่ ตอนแรก ก็ลดน้อยค่ะ
แบ่งจ่าย 3 งวด ยอดก็จะสูงหน่อย ถ้าจ่ายงวดเดียวยอดลดลงมาก
เราต้องพยายามพูดค่ะ มีหนี้อีกหลายตัวมากที่เราติดค้าง เราอยากปิดจบเลย
แต่มีเงินไม่พอ ลองเสนอยอดที่เราพอไหว เค้าก็จะต่อไปอีกนิด เราก็ต่อลงอีกหน่อย ไปเรื่อย ๆค่ะ

พยายามต่อแล้วค่ะ แต่เค้ายังไม่ยอมลดให้เลย
เงิน 85000 นี่มันก็ไม่น้อยนะ :cry2:
แถมมีบอกให้เราไปหยิบยืมคนอื่นมาจ่ายสิ เป็นคดีติดตัวเสียประวัติ เสียหน้าที่การงานว่างั้น

แหม แล้วที่ฟ้องตรูนี่ ไม่เสียหายเลยเนอะ :shy:

ขอบ่นสักนิดเถอะ :เฮ้อ:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104550 โดย Lucifer24
ของแฟนเรา city เรดี้ ยอดตอนหยุดประมาณ 80,000 บาท
ก็เพิ่งได้หมายศาลวันที่ 3.08.61 มาแขวนตั้งแต่ 7 โมงเช้า
แฟนเราหยุดจ่ายไปประมาณ ก.พ.61
หมายศาลมาไวมาก สองเดือนที่แล้วเสนอส่วนลดให้ 10% น้อยเกินไป เลยตัดสินใจรอหมายศาลที่เดียว อยากได้ยอดผ่อนสักเดือนละ 1000 -1500 บาท ไม่รู้จะได้รึเปล่า
*** *ส่วนของเรา up to me ไทยพาณิชย์ ยอด 80,000++ กับสปี้ดดี้ 24,000 บาท อันนี้ก็หนาวๆร้อนๆ ใจดีสู้เสือ รอหมายศาลต่อไป

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104552 โดย ยิ้มอ่อน

Lucifer24 เขียน: ของแฟนเรา city เรดี้ ยอดตอนหยุดประมาณ 80,000 บาท
ก็เพิ่งได้หมายศาลวันที่ 3.08.61 มาแขวนตั้งแต่ 7 โมงเช้า
หมายศาลมาไวมาก สองเดือนที่แล้วเสนอส่วนลดให้ 10% น้อยเกินไป เลยตัดสินใจรอหมายศาลที่เดียว อยากได้ยอดผ่อนสักเดือนละ 1000 -1500 บาท ไม่รู้จะได้รึเปล่า
*** *ส่วนของเรา up to me ไทยพาณิชย์ ยอด 80,000++ กับสปี้ดดี้ 24,000 บาท อันนี้ก็หนาวๆร้อนๆ ใจดีสู้เสือ รอหมายศาลต่อไป

Citi เร็วมากเหมือนกันนะเนี่ย เศร้าแปป

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104580 โดย Mochi

ยิ้มอ่อน เขียน:

Lucifer24 เขียน: ของแฟนเรา city เรดี้ ยอดตอนหยุดประมาณ 80,000 บาท

Citi เร็วมากเหมือนกันนะเนี่ย เศร้าแปป

เร็วจริงค่ะ หยุดจ่าย 6เดือน

เดือน 7 หมายศาลมาเลย
ไม่ยอมลดด้วยนะ :เฮ้อ:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104740 โดย k-effect
ผมน่าจะไกล้แล้ว หยุดมา จะเข้า 3 เดือนแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.769 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena