อยากขออิออนปิดบัญชีก่อนขึ้นศาล

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104440 โดย Siraya
สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่เครียดมากๆค่ะเจอหมายศาลอิออนหน้าบ้าน ยอด87000 คือทำใจไว้ตลอดว่าต้องมีวันนี้ นัดขึ้นศาล2กันยา เราจะต่อรองขอปิดก่อนขึ้นศาลได้มั้ยคะ เงินมีจ่ายแค่ครึ่งเดียวเองถ้าต่อรอง อิออนจะยอมมั้ยหรือเข้าไปเจรจาก่อนขึ้นศาลคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104453 โดย ReFreshZzz

Siraya เขียน: สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่เครียดมากๆค่ะเจอหมายศาลอิออนหน้าบ้าน ยอด87000 คือทำใจไว้ตลอดว่าต้องมีวันนี้ นัดขึ้นศาล2กันยา เราจะต่อรองขอปิดก่อนขึ้นศาลได้มั้ยคะ เงินมีจ่ายแค่ครึ่งเดียวเองถ้าต่อรอง อิออนจะยอมมั้ยหรือเข้าไปเจรจาก่อนขึ้นศาลคะ

มีหมายศาลมาถึงแล้ว คุณมีเงินแค่ 50% ของยอดหนี้ทั้งหมด ณ ตอนนี้ปิดไม่ได้หรอกครับ เจ้าหนี้คงไม่ยอมคุณหรอก

สถานะการณ์ของคุณ ดีที่สุดในตอนนี้คือ ไปขึ้นศาลแล้วไปทำยอม แล้วรอ H/C ในเวลาที่เหมาะสม

หรือไม่ก็ให้ศาลช่วยตัดสิน ถ้าคุณไม่ตกลงข้อเสนอของเจ้าหนี้ ณ วันขึ้นศาล

แล้วรอขั้นตอนต่อไปคือการบังคับคดี เช่น การอายัดเงินเดือน

อ่านเพิ่มเติมด้านล่าง เพื่อเพิ่มความรู้ให้กับตัวคุณเองก่อนไปขึ้นศาล

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านและทำความเข้าใจด้วยตัวคุณเองก่อน และถ้าไม่เข้าใจ หรือสงสัยตรงจุดไหน มาถามเพิ่มได้ตลอดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104454 โดย Badman
จากข้อมูลสมาชิกที่ได้รับมา เจ้าหนี้ไม่ยอมแน่ครับและอาจต้องปิดเป็นก้อนเดียว สำหรับรายนี้

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104464 โดย Saylestine
นานไหมครับกว่าหมายศาลจะมาผม2ยอดบิลแล้วอิออนเหมือนกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.363 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena