โครงผ่อนชำระ umay+

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104446 โดย SAMSUNGKAKA
โครงผ่อนชำระ umay+ was created by SAMSUNGKAKA
มี จนท. โทมาเร่งรัดเอาคำตอบ และเสนอให้รับส่วนลดที่ 52000 บาท จากยอด 960000 บาท โดยให้ผ่อนได้ 1 ปี โดยงวดแรกจ่าย 6500 ที่เหลืองวดละ 4200 * 11 งวด แต่เราว่ามันผ่อนหนักไปเลยรอเงินก้อนก่อน แต่ จนท. บอกว่าถ้าไม่รับเงื่อนไข หรือ รับช้า โครงการอาจเต็มก่อนได้ ควรทำยังไงดีคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104447 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic โครงผ่อนชำระ umay+

SAMSUNGKAKA เขียน: มี จนท. โทมาเร่งรัดเอาคำตอบ และเสนอให้รับส่วนลดที่ 52000 บาท จากยอด 960000 บาท โดยให้ผ่อนได้ 1 ปี โดยงวดแรกจ่าย 6500 ที่เหลืองวดละ 4200 * 11 งวด แต่เราว่ามันผ่อนหนักไปเลยรอเงินก้อนก่อน แต่ จนท. บอกว่าถ้าไม่รับเงื่อนไข หรือ รับช้า โครงการอาจเต็มก่อนได้ ควรทำยังไงดีคับ

ไม่ไหวก็คือไม่ไหวค่ะ

แล้วมันคือโครงการอะไรคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104450 โดย SAMSUNGKAKA
Replied by SAMSUNGKAKA on topic โครงผ่อนชำระ umay+
จนท. บอกเปนโครงการพิเศษคับ แต่ผ่อนไม่ไหว เลยขอรอเงินก้อนก่อนคับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104451 โดย ReFreshZzz
Replied by ReFreshZzz on topic โครงผ่อนชำระ umay+
ช่วยไปโพสต่อจากกระทู้ของตัวเองด้วยนะครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

ลำคานยูเมะ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46133&Itemid=64#103353

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104657 โดย SAMSUNGKAKA
Replied by SAMSUNGKAKA on topic โครงผ่อนชำระ umay+
ล่าสุค

6/8/61 เวลา 09.00 น.

จนท.โทรมา พูดจ่ากวนตีนมาก ดูถูกเราต่างๆนานาๆ บีบบังคับให้เราจ่ายให้ได้ เราก้ปฏิเสธไป เพราะรอเงินก้อนจ่ายทางบ้านมาช่วย จนท. ก่อพูดจากวนตีน และบอกจะส่ง สนง.กฏหมาย ข้างนอก เลยบอกไปให้ทำตามระบบ แต่ไม่รู้จะถูกฟ้องเร็ว หรือไม่ พึ่งหยุดจ่ายครบ 100 วัน จนท. บอกจะส่งหนังสือบอกเลิกสันยาไปที่บ้านก่อน เลยอยากทราบว่าจะมีเวลาให้อีกประมาณกี่เดือน ที่จะฟ้องจริง

*ใครมีประสบการณ์หรือแนวทางรับมือ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104674 โดย thida28
Replied by thida28 on topic โครงผ่อนชำระ umay+

SAMSUNGKAKA เขียน: ล่าสุค

6/8/61 เวลา 09.00 น.

จนท.โทรมา พูดจ่ากวนตีนมาก ดูถูกเราต่างๆนานาๆ บีบบังคับให้เราจ่ายให้ได้ เราก้ปฏิเสธไป เพราะรอเงินก้อนจ่ายทางบ้านมาช่วย จนท. ก่อพูดจากวนตีน และบอกจะส่ง สนง.กฏหมาย ข้างนอก เลยบอกไปให้ทำตามระบบ แต่ไม่รู้จะถูกฟ้องเร็ว หรือไม่ พึ่งหยุดจ่ายครบ 100 วัน จนท. บอกจะส่งหนังสือบอกเลิกสันยาไปที่บ้านก่อน เลยอยากทราบว่าจะมีเวลาให้อีกประมาณกี่เดือน ที่จะฟ้องจริง

*ใครมีประสบการณ์หรือแนวทางรับมือ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

......สวัสดีค่ะ แนะนำดังนี้ค่ะ...............
1.อดทนต่การเล่นสงครามประสาทให้ได้ค่ะ แล้วศึกษากระทู้อื่นๆที่ล้างหนี้สำเร็จจากเว็บนี้ค่ะ คำแนะนำดีๆมีเพียบค่ะ
2.ส่วนตัวก็...ค้างยูเมะ...มา4งวด...โดนทุกอย่าง ด่าทอดูถูก
3.รอ Haircutแบบได้ส่วนลดเยอะๆต่อไป...ไม่ประนอมหนี้ ไม่จ่ายหยอด :ลั่ลล้า:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104675 โดย Mondee2535
Replied by Mondee2535 on topic โครงผ่อนชำระ umay+
โดนเหมือนกันค่ะ เเต่ปล่ยหป จนท.โทรมาก้อบอกไปไม่พร้อม หยุดเดือน พค. ยอด 77,000

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104684 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic โครงผ่อนชำระ umay+
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46171&Itemid=64#103707

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104685 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic โครงผ่อนชำระ umay+
.
ผมขอความร่วมมือกันแบบสุภาพ แล้วนะครับ

หากขอกันดีๆแล้ว คุณก็ยังไม่ยอมให้ความร่วมมืออีก

ผมก็คงจำเป็นที่จะต้องทำการ"ยกเลิก "

สถานะความเป็นสมาชิกของคุณต่อไปนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.491 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena