เริ่มทยอยหยุดจ่ายแล้วค่ะ Citi ready credit , SCB Up2me

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106229 โดย littleduck
มาอัพเดทค่ะ
Citi ready โทรมาทุกวัน 8.30 เป๊ะ พนักงานขอให้ทยอยจ่ายขั้นต่ำ
แต่เราก็แจ้งไปว่ามีปัญหาจริงๆ พนักงานก็พยายามขอวันที่เราจะจ่ายให้ได้แน่นอน แต่เราเลยแจ้งไปว่า
ถ้าชำระได้แล้วจะแจ้งไปค่ะ นางก็วางสาย แล้วบอกว่าจะบันทึกให้ในระบบ
SCB โทรมาทุกวันเช่นกัน พนักงานสลับโทรมาทั้งชายและหญิง ถ้า ผู้ชายเสียงจะโหดๆ
เราก็ตอบไปแบบเดิมไม่สามารถจ่าย จ่ายได้จะแจ้งให้ทราบ

ตอนนี้ก็เก็บเงินรออย่างเดียวเลยค่ะ หยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่สามแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106423 โดย SAMSUNGKAKA
citi ready หยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 5 เสนอให้ผ่อนสบายเดือนละ 1900 * 12 = 22280 บาท และงวดสุดท้ายปิดที่เหลือ 74200 บาท แต่จะลดให้ 35% ไม่รู้ว่าจะจิงหรือป่าว ขอคำแนะนำคับว่าควรทำสัญญาต่อ หรือรอขึ้นศาลเลย ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106426 โดย มีหวัง
citi ประมาณ 1 ปีนะคะ จะฟ้อง เค้าโทรมาก็รับค่ะ สูดลมหายใจเข้า แล้วคุยปกติค่ะ ทำเสียงเข้มๆกลับไปอย่า ด๊องแด๊ง ที่เคยทำ ของ Citi ทั้ง บัตรเครดิต และ บัตรกดเงิน ของ แฮทคัทได้ 50% ทั้งคู่เลยค่ะ คุยไม่ยากด้วย

ส่วน SCB นานนะคะ ปีกว่าๆถึงฟ้อง ไม่ใจดีเท่าไหร่ แต่ก็ไม่โหดเท่า UOB อันนั้นโหดมาก

สู้ๆทำได้ค่ะ ระหว่างนี้ก็รับสายนะคะ ถ้าเค้าโทรมา อาจจะไม่รับทุกครั้งก็ได้ แต่เดือนๆนึง ควรรับสายซัก 2 ครั้งเป็ฯอย่างต่ำนะคะ คือ ให้รู้ว่าติดต่อได้นะพอค่ะ

อย่านอยด์ ยอมรับความจริง และ เผชิญกับมันค่ะ เข้มแข็งนะคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106430 โดย littleduck

มีหวัง เขียน: citi ประมาณ 1 ปีนะคะ จะฟ้อง เค้าโทรมาก็รับค่ะ สูดลมหายใจเข้า แล้วคุยปกติค่ะ ทำเสียงเข้มๆกลับไปอย่า ด๊องแด๊ง ที่เคยทำ ของ Citi ทั้ง บัตรเครดิต และ บัตรกดเงิน ของ แฮทคัทได้ 50% ทั้งคู่เลยค่ะ คุยไม่ยากด้วย

ส่วน SCB นานนะคะ ปีกว่าๆถึงฟ้อง ไม่ใจดีเท่าไหร่ แต่ก็ไม่โหดเท่า UOB อันนั้นโหดมาก

สู้ๆทำได้ค่ะ ระหว่างนี้ก็รับสายนะคะ ถ้าเค้าโทรมา อาจจะไม่รับทุกครั้งก็ได้ แต่เดือนๆนึง ควรรับสายซัก 2 ครั้งเป็ฯอย่างต่ำนะคะ คือ ให้รู้ว่าติดต่อได้นะพอค่ะ

อย่านอยด์ ยอมรับความจริง และ เผชิญกับมันค่ะ เข้มแข็งนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ มีกำลังขึ้นมาอีกเยอะเลยค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106431 โดย littleduck

SAMSUNGKAKA เขียน: citi ready หยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 5 เสนอให้ผ่อนสบายเดือนละ 1900 * 12 = 22280 บาท และงวดสุดท้ายปิดที่เหลือ 74200 บาท แต่จะลดให้ 35% ไม่รู้ว่าจะจิงหรือป่าว ขอคำแนะนำคับว่าควรทำสัญญาต่อ หรือรอขึ้นศาลเลย ครับ

รออัพเดทด้วยคนค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107130 โดย littleduck
อัพเดทค่ะ
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3
Ready พนักงานยังคงโทรมาทุกวัน พยายามให้จ่ายก่อนหนึ่งเดือนถ้าไม่จ่ายบัตรอื่นๆก็จะใช้บริการไม่ได้ทั้งหมดรวมทั้งคะแนนสะสมด้วย
Citi Royal orchid หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 2
Citi Rewards หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 2
สองบัตรนี้ให้จ่ายเดือนนึงก่อน แต่บัตรก็ใช้ไม่ได้อยู่ดีถ้า Ready ไม่จ่ายพนักงานเสนอว่าควรปรับโครงสร้างหนี้ รวมบัตรทุกใบ เพื่อจ่ายดอกเบี้ยน้อยลง
ส่วน Scb up2me เข้าเดือนที่สามหยุดโทรมาได้สองสามวันแล้วค่ะ
แต่มีจดหมายมาเสียบถึงหน้าประตูห้องแทน อยู่คอนโด ปกติจดหมายต้องได้รับที่กล่องจดหมาย แต่อันนี้มาเสียบที่ประตูห้องเลย เป็นจดหมายทวงหนี้จาก บริษัทข้างนอก ไม่ใช่จากธนาคาร
ตอนนี้อดทนเก็บตังอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107159 โดย littleduck

SAMSUNGKAKA เขียน: citi ready หยุดจ่ายมาเข้ารอบบิลที่ 5 เสนอให้ผ่อนสบายเดือนละ 1900 * 12 = 22280 บาท และงวดสุดท้ายปิดที่เหลือ 74200 บาท แต่จะลดให้ 35% ไม่รู้ว่าจะจิงหรือป่าว ขอคำแนะนำคับว่าควรทำสัญญาต่อ หรือรอขึ้นศาลเลย ครับ

รออัพเดทด้วยคนนะคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107590 โดย littleduck
อัพเดทเพิ่มเติมค่ะ
Citi ready ยอดไป 13+,+++ พนักงานให้ส่วนลด 92,000
ต้องจ่ายยอดเดียวจบ
Citi Royal ยอด 3+,+++ ให้ส่วนลด29,000
Citi reward ยอด 84,+++ ให้ส่วนลด 69,000
แต่ให้จ่ายยอดเดียวจบ
ยังไม่ไหว ขอรอไปอีกพักก่อน เฮือกกกก

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107838 โดย rrofaof
ติดตามๆเหมือนกันครับ ผมก้อจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้าคับ บัตร ซิตี้เรดี้ 55,000 กับ ซิตี้แบ้งวีซ่า 120,000

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107844 โดย suwat025
สวัสดีครับ citi ขยันโทรทุกวัน วันละหลายรอบ คุยปกติทุกรอบ มีบ้างที่ออกแนวขู่เรา
ล่าสุดมีเจ้าหน้าที่เอาจดหมายไปให้แฟนที่บ้านด้วย หวังจะให้แฟนตกใจ แต่ผมบอกแฟนไว้
เบื้องต้นแล้ว แต่จดหมายที่ฝากไว้ ผมนึกว่าซองผ้าป่า เขียนชื่อด้วยปากกาสีน้ำเงิน ข้างใน
ซองเป็นกระดาษถ่ายเอกสารแบบไม่ชัด ให้เราติดต่อกลับ ชื่อนี้ เบอร์นี้ ด่วน แต่ไม่ลงชื่อ
พอเราไม่ติดต่อกลับ บุคคลตามเอกสารก็โทรหา ก็เหมือนเดิม เกลี้ยกล่อมให้จ่ายหยอด
เหมือนเดิม

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ไปพร้อมกัน

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107846 โดย topeace7
เคสคล้ายๆ ผมเลยครับ แต่ของผม (เคแบงค์) เดือนที่4 แล้วยังไม่มีติดตาอเข้ามาเลย
ขอติดตาม และเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.705 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena