หยุดจ่ายบัตรเครดิต เฟริสช้อยมา3เดือน ทำอย่างไรได้บ้างคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104710 โดย happylaydy
ต้องการจะเคลียร์ไม่อยากให้ส่งฟ้องศาล ลองโทรติดต่อไปทางธนาคาร เขาบอกเรื่องส่งออกไปด้านนอกแล้วพอทำอะไรได้บ้างไหมคะ หรือต้องรออย่างเดียวคะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104732 โดย chanisorn
ใจเย็น ๆ ค่ะ คำว่าส่งไปด้านนอกคืออะไร ส่งไปให้บริษัททวงหนี้ ให้บริษัททวงแทนค่ะ
ค้างแค่ 3 เดือนยังไม่ทันฟ้องหรอกค่ะ รอไปก่อนเด๋วก็โทรมาทวง ๆ ปล่อยไปก่อน
อ่านหาความรู้เยอะๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104744 โดย jackTs

happylaydy เขียน: ต้องการจะเคลียร์ไม่อยากให้ส่งฟ้องศาล ลองโทรติดต่อไปทางธนาคาร เขาบอกเรื่องส่งออกไปด้านนอกแล้วพอทำอะไรได้บ้างไหมคะ หรือต้องรออย่างเดียวคะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104769 โดย ooy2519
เพิ่งหยุดได้ 3 เดือน ยังไม่ฟ้องหรอกค่ะ ของเราเข้ารอบบิลที่ 8 แล้ว เปลี่ยนบริษัททวงหนี้ มา 3 เจ้าแล้วค่ะ เพิ่งตกลงH/C เดือน ส.ค จากยอดเดินมาที่ 93,500 ปิดที่ 52,000 ผ่อนจ่าย 10 งวด × 5,200 ค่ะ แต่ถ้าปิดรอบเดียวจ่ายที่ 50,000 .- เลยเลือกข้อเสนอแรก ค่ะ
สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104776 โดย happylaydy

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.354 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena