ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104856 โดย Mariereem009
ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ was created by Mariereem009
สอบถามค่ะ ตอนนี้เป็นหนี้ ประมาณ 4แสนกว่าบาท
หมุนไม่ทันแล้วคะ เนื่องจากเอาเงินไปลงทุนแล้วโดนโกง
กสิกรกดบัตรเงินสด 111659 บาท
KTC 65000
สินเชื่อส่วนบุคคล 190,000
บัตรกรุงศรี 70000
ช่วงนี้เงินเดือนได้ไม่ถึงเป้าที่ตั้งไว้ ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุการณ์แบบนี่้ขึ้น เพราะรักษาเครดิตมาตลอด
พยามที่จะยื่นกู้สินเชื่อ เพื่อเอามาโป๊ะบัตร ดูแล้วไม่น่าจะผ่าน เพราะภาระ มีทั้งรถ และบัตร เดือนๆหนึ่งจ่ายขั่นต่ำ ประมาณ 4 หมื่นกว่าบาท ไม่ไหว
จะหยุดจ่ายเดือนน่าเป็นเดือนแรกคะ
อยากรู้ว่า เรายังมี่บัตรธนาคารอื่นอยู่ แต่ไม่เคยกดมาใช้ ถ้าเราไม่จ่ายบัตรพวกนี้ เครดิตบัตรที่เหลืออยู่ ใช้ได้อยู้ไหมค่ะ หรือว่าถ้าไม่จ่ายก็คือ เสียเครดิตทุกอย่างเลย จะโดนยกเลืกหมดเลยไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104858 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ
ใช้ได้อยู่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104862 โดย silverstein
Replied by silverstein on topic ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ
ใช้ได้อยู่ครับ

ส่วนถ้าจะหยุดจ่าย
กสิกร ผม 74000 จ่ายจริง (ส่วนลด) 41000 หยุด 7 เดือน
กรุงศรี ผม 94000 จ่ายจริง (ส่วนลด) 50000 หยุด 7 เดือน

เอาข้อมูลเป็นแนวทางครับ 7 เดือน เราจะเก็บเงินจ่ายส่วนลดได้มั้ย

ต่อจากนี้เมื่อหยุดจ่าย ต้องเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมสุขภาพจิต เพราะจะมีอยู่ประมาณ 5 เดือน ที่พวกเหี้ยนรกแตก โหด เลว ทราม จะโทรหา จำไว้ รับได้ต้องรับ แรงมาแรงกลับอย่ากลัว บอกที่ทำงานให้รู้ไว้ก็ดี มันโทรไปแน่นอน บอกที่บ้านให้รู้ไว้ เราไม่ได้หนี แต่เรามีเราจะจ่าย

เป็นกำลังใจให้ครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104865 โดย 10021986
Replied by 10021986 on topic ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ
สู้ๆนะคะอดทนกับการทวงหนี้ บัตรอื่นๆพยายามอย่ากดออกมาอีก เพราะถ้ากดออกมาหมุนอีกเราก็จะเป็นหนี้ไม่จบ ตัดทุกบัตร อยู่ให้ได้ด้วยเงินสดเท่านั้นนะคะ เพิ่งหยุดเดือนนี้เดือนแรกเหมือนกันคะ รับทุกสายของเจ้าหนี้ ยังไม่แรงมากเข้ารอบบิลที่ 2-3-4 น่าจะเริ่มกดดันขึ้นไปอีก แต่เราจะทนเพื่อเป้าหมายในการปลดหนี้คะ เพราะถ้าเราใจอ่อนหรือไม่อดทนในวันนี้ อนาคตเราก็ต้องไม่ไหวอยู่ดีเพราะรายจ่ายวิ่งแซงรายรับไปแล้ว เว้นแต่จะโชคดีถูกรางวัลที่ 1 555++ ซึ้งคงไม่มีวันนั่น ขอหักดิบตัวเองเลยคะ ตอนนี้วันหยุดก็ทำขนมไปขายตลาดนัดได้กำไรมา 5-6 ร้อยก็เก็บรวบรวมรอเจ้าหนี้ที่ยอดไม่สูงมาดสนอมาและจะทยอยตัดๆไป เพราะถ้าจ่ายขั้นต่ำอีก5 ปีก็คิดว่าไม่หมด ดอกเบี้ยเดือนนึงประมาณ หมื่นกว่า รวมทุกบัตร สู้เราเก็บดอกที่เสียไปมารอตัดทีละใบ ได้บัญชีดำ แต่แลกกับวงจรหนี้ที่ล้มลุกคลุกคลานหาจ่ายมาร่วม 10 ปี เรายอมคะ สู้ๆนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104870 โดย Mariereem009
Replied by Mariereem009 on topic ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ

silverstein เขียน: ใช้ได้อยู่ครับ

ส่วนถ้าจะหยุดจ่าย
กสิกร ผม 74000 จ่ายจริง (ส่วนลด) 41000 หยุด 7 เดือน
กรุงศรี ผม 94000 จ่ายจริง (ส่วนลด) 50000 หยุด 7 เดือน

เอาข้อมูลเป็นแนวทางครับ 7 เดือน เราจะเก็บเงินจ่ายส่วนลดได้มั้ย

ต่อจากนี้เมื่อหยุดจ่าย ต้องเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมสุขภาพจิต เพราะจะมีอยู่ประมาณ 5 เดือน ที่พวกเหี้ยนรกแตก โหด เลว ทราม จะโทรหา จำไว้ รับได้ต้องรับ แรงมาแรงกลับอย่ากลัว บอกที่ทำงานให้รู้ไว้ก็ดี มันโทรไปแน่นอน บอกที่บ้านให้รู้ไว้ เราไม่ได้หนี แต่เรามีเราจะจ่าย

เป็นกำลังใจให้ครับ

สอบถามพี่ค่ะ ว่า 7 เดือนนี้ ธนาคารส่งเรื่องฟ้องศาลยังค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104871 โดย Mariereem009
Replied by Mariereem009 on topic ขอปรึ๋่่่๋ษาค่ะ
ขอบคุณค่ะ ต้องสู้ค่ะ เหนื่อยหน่อยชีวิต มาหมดตัวเพราะโดนโกง หมดทุกอย่างจริงๆค่ะ แถมเป็นหนี้ไปอีก เห้อออออ แต่สู้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.365 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena