ขอกำลังใจหยุดจ่ายเข้าสู่เดือนที่ 3 แล้วจ้า

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105040 โดย eiueiu
:sweat:

อย่างที่บอกจ้า หยุดจ่าย (บางบัตร) ทุกสินเชื่อบุคคล เข้าสู่เดือนที่ 3 แล้ว

ทวงหนี้โหดกันเข้ามาหลายราย เสนอให้จ่ายเพื่อประคองบัญชี ขอให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ นัดให้ชำระเงิน

ก็ได้ตอบแต่ว่า " ค่ะ ๆ เดี่ยวจะไปจ่ายให้นะคะ" อ้างสาระพัดเหตุผล อยากให้ผ่านพ้นไปเร็วๆเหลือเกิน

:ลั่ลล้า: ปล.ปิดบัตรแรก อีซี่บาย ยอด 135,000 H/C ได้ที่ 67,000 ปิดใบแรก ดีใจจนน้ำตาจิไหล

ที่เหลืออีก ตามนี้

KTC 30,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

SCB 111,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

อีออน 19,000 / กดเงินสด 20,000 (จ่ายขั้นต่ำ)

CIMB สินเชื่อบุคคล 50,000 / บัตรเครดิต 33,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

Kbank 65,000 / บัตรกดเงินสด 33,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

HomePro 55,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

FirstChioce 75,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

กรุงศรี Dream Loan 130,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

กรุงศรีส่วนบุคคล 95,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

TMB ส่วนบุคคล 80,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

ตัวไหน อะไรส่งฟ้องเร็วสุดคะ? ขอคำแนะนำจากพี่ๆ ผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยนะคะ ว่าจะ H/C ใบไหนต่อไปดีเอ่ย??

แล้วอันไหนที่ควรจะรอ ได้ยอด H/C ได้เยอะที่สุดบ้างคะ??

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105043 โดย P_debt
กำลังใจใครไม่สู้กำลังใจจากตัวเองและคนที่คุณไว้ใจที่สุดนะคะ P_debt มีแฟนคนนึงที่เขาพร้อมสู้ด้วยกันมาตลอดจนปลดหนี้ได้ค่ะ เล่าให้ใครฟังไม่ได้ก็ปิดห้องน้ำคุยคนเดียวก็ได้ค่ะ ถ้าเครียดมากๆให้ไปหาที่ที่มีแม่น้ำลำคลองลมเย็นๆ นั่งทอดอารมณ์ไปเรื่อย เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105232 โดย eiueiu
อัพเดทจ้า

KTC 30,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

SCB 111,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

อีออน 19,000 / กดเงินสด 20,000 (จ่ายขั้นต่ำ)

CIMB สินเชื่อบุคคล 50,000 / บัตรเครดิต 33,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ติดต่อมา แต่ยังไม่จ่าย

Kbank 60,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

บัตรกดเงินสด 33,000 ติดต่อมา แต่ไม่จ่าย รอเก็บเงินต่อไป

HomePro 46,555 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / แจ้ง H/C มา 28,500 บาท กำลังเก็บเงิน แต่อยากปิดมากเลย

FirstChioce 75,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ยังเงียบ ส่งแต่จดหมายเตือน

กรุงศรี Dream Loan 130,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อนเดือนละ 2,500 ขอดูเอกสารก่อน แต่ยังไม่เสนอ H/C

กรุงศรีส่วนบุคคล 95,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่เสนอ H/C

TMB ส่วนบุคคล 80,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ยังเงียบ ส่งแต่จดหมายเตือน

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105236 โดย 10021986
อีซี่บายหยุดกี่เดือนคะได้ส่วนลด จิกเช้าสายบ่ายเย็นเลยเจ้านี้ สิ้นเดือนนี้เราเข้ารอบบิลที่2 รับสายจนไม่รู้จะตอบว่ายังไงแล้ว บอกยังไม่มีเจ้าหน้าที่ก็บอกตอบแบบนี้ไม่ได้ บอกจะพยายามพนักงานก็ให้ระบุเวลา เราก็คะๆ วันนี้ 4 รอบแระ 555+++

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105266 โดย eiueiu
อีซีบาย เราหยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 3 ค่ะ
ครั้งแรกจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่พอเราบอกว่ามีเงินอยู่ก้อนนึง จะปิดบัญชี
นางก็เสนอยอดปิดงาม ๆ 50% มาให้เลยจ้า
ปิดจบใบแรกอย่างสวยงาม
ปล.แต่เราต้องเก็บเงินตามจำนวนที่อยากปิดจริงๆ นะคะ อดทนหน่อยค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105267 โดย eiueiu
อัพเดทจ้า

CIMB สินเชื่อบุคคล 50,000 / บัตรเครดิต 33,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ติดต่อมา แต่ยังไม่จ่าย

Kbank 60,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

บัตรกดเงินสด 33,000 ติดต่อมา แต่ไม่จ่าย รอเก็บเงินต่อไป

HomePro 46,555 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / แจ้ง H/C มา 28,500 บาท กำลังเก็บเงิน แต่อยากปิดมากเลย

FirstChioce 75,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ยังเงียบ ส่งแต่จดหมายเตือน

กรุงศรี Dream Loan 130,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อนเดือนละ 2,500 ขอดูเอกสารก่อน แต่ยังไม่เสนอ H/C

กรุงศรีส่วนบุคคล 95,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่เสนอ H/C

:wake: TMB ส่วนบุคคล 80,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / วันนี้โทรมาเข้าออฟฟิส เราสอบถามขอแนวทางช่วยเหลือลูกค้า บอกว่าไม่มีจ่ายจริง พนง.ได้แต่บอกว่าจะให้ช่วยอะไร ช่วยอะไรไม่ได้ ถ้าไม่ไหวจริงๆให้ไปขอปรับโครงสร้างหนี้ที่แบงค์ ส่งเอกสารให้พิจารณา ลดดอกเบี้ยเหลือ 13% ผ่อน 7 ปี ตกเดือนละ 1,600 บาท (ลดต้นลดดอก) แต่ได้ข่าวว่า TMB ไม่ลด ไม่ละ ไม่เลิก ไม่ช่วย ส่งฟ้องอย่างเดียว รอต่อไปจ้า

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105268 โดย เครดิต

eiueiu เขียน: อีซีบาย เราหยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 3 ค่ะ
ครั้งแรกจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่พอเราบอกว่ามีเงินอยู่ก้อนนึง จะปิดบัญชี
นางก็เสนอยอดปิดงาม ๆ 50% มาให้เลยจ้า
ปล.แต่เราต้องเก็บเงินตามจำนวนที่อยากปิดจริงๆ นะคะ อดทนหน่อยค่ะ

อี่๙ี่บาย จากยอดเท่าไรค่ะ แล้วปิดจบที่เท่าไรค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105278 โดย 10021986

eiueiu เขียน: อีซีบาย เราหยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 3 ค่ะ

ของดิฉันสิ้นเดือนนี้ก็เข้ารอบบิลที่ 2 คะ นางก็ถามจิกอยู่นั่นจะจ่ายวันไหนวันละ 5-6 รอบ เราก็ตอบสิ้นเดือน เจ้าหน้าที่ก็ให้ไปจ่าย 300 เดินบัญชี แต่เรายังไม่เปิดว่าจะขอ h/c กะว่าทนอีกสัก 2-3 เดือนตอนนี้มีเงินก้อนนิดๆ หลังจากที่ไม่จ่ายเดือนนี้ รอให้มีเงินพอที่จะต่อรองก่อนค่อยถาม แต่บางครั้งอยากจะพูดให้จบๆไปวันละหลายๆรอบที่นางเล่าลือเอาคำตอบ ว่าจะ h/c เดียวนางก็ตอบว่าบริษัทไม่มีนโยบายอย่าโยกโย 555 เลยยังไม่พูดได้แต่ คะๆๆ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105298 โดย eiueiu
อีซี่บาย จากยอด 133,000 ได้ H/C ที่ 67,000 ค่ะ

ในระยะเวลา จะเข้ารอบบิลที่ 3 ค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105299 โดย eiueiu
เราก็อดทนฟังไปคะ รับบ้างไม่รับบ้าง แล้วนางก็ชอบโทรเข้าออฟฟิสค่ะ โทรหาบุคคลอ้างอิงที่เราเคยให้ข้อมูลไปบ้าง

อดทนประมาณจะเข้ารอบบิลที่ 3 ค่ะ ถ้ามีเงินที่พอเก็บได้ คือ คิดง่าย ๆ ว่าขอส่วนลดไปเลย 50% จากยอดที่เราค้างจ่ายอยู่ทั้งหมด

ถ้าไปขอส่วนลดเลย หรือบอกว่ารอ H/C ส่วนมากจะไม่ลดให้เลยค่ะ นางบอกว่าไม่มีนโยบายช่วยเหลือ หรือไม่มีส่วนลดอะไรทั้งนั้นค่ะ

คนที่โทรมาถ้าพูดไม่ดี ก็กดวางสายไปเลยค่ะ ถ้าคุยดี เค้าให้ไปชำระเงิน ปล่อยให้เค้านัดไปเลยค่ะ แต่เราไม่ไปจ่าย รอ H/C อย่างเดียวเลยคะ

อดทนนะคะ แรกๆเราก็กลัวเหมือนกันคะ ตอนนี้ชินชา เพราะยังไงเราก็จะรอ H/C อย่างเดียว ทุกแบงค์ค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105314 โดย เครดิต

eiueiu เขียน: เราก็อดทนฟังไปคะ รับบ้างไม่รับบ้าง แล้วนางก็ชอบโทรเข้าออฟฟิสค่ะ โทรหาบุคคลอ้างอิงที่เราเคยให้ข้อมูลไปบ้าง

อดทนประมาณจะเข้ารอบบิลที่ 3 ค่ะ ถ้ามีเงินที่พอเก็บได้ คือ คิดง่าย ๆ ว่าขอส่วนลดไปเลย 50% จากยอดที่เราค้างจ่ายอยู่ทั้งหมด

ถ้าไปขอส่วนลดเลย หรือบอกว่ารอ H/C ส่วนมากจะไม่ลดให้เลยค่ะ นางบอกว่าไม่มีนโยบายช่วยเหลือ หรือไม่มีส่วนลดอะไรทั้งนั้นค่ะ

คนที่โทรมาถ้าพูดไม่ดี ก็กดวางสายไปเลยค่ะ ถ้าคุยดี เค้าให้ไปชำระเงิน ปล่อยให้เค้านัดไปเลยค่ะ แต่เราไม่ไปจ่าย รอ H/C อย่างเดียวเลยคะ

อดทนนะคะ แรกๆเราก็กลัวเหมือนกันคะ ตอนนี้ชินชา เพราะยังไงเราก็จะรอ H/C อย่างเดียว ทุกแบงค์ค่ะ

ใช่ค่ะ เห็นด้วยค่ะ พอเข้ารอบบิล ที่ 2 และ 3 จะชินชากับการที่ต้องฟังเค้าเองค่ะ บิลแรกๆจะหลอนนิดหน่อยค่ะ เพราะนางจิกมากค่ะ อีชี่บาย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105414 โดย eiueiu
อัพเดทล่าสุดจ้า

อัพเดทจ้า

CIMB สินเชื่อบุคคล 50,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ขอให้จ่ายขั้นต่ำ 2,040 รอต่อไป

CIMB บัตรเครดิต 33,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / ขอให้จ่ายขั้นต่ำ 2,600 รอต่อไป

บัตรกดเงินสด 33,000 / ติดต่อมา แต่ไม่จ่าย รอเก็บเงินต่อไป

HomePro 46,555 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / แจ้ง H/C มา 28,500 บาท กำลังเก็บเงิน แต่อยากปิดมากเลย ถ้าไม่ก็ให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปก่อนไม่ส่งเอกสารปรับโครงสร้างหนี้

:wake: TMB ส่วนบุคคล 80,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3) / วันนี้โทรมาเข้าออฟฟิส เราสอบถามขอแนวทางช่วยเหลือลูกค้า บอกว่าไม่มีจ่ายจริง พนง.ได้แต่บอกว่าจะให้ช่วยอะไร ช่วยอะไรไม่ได้ ถ้าไม่ไหวจริงๆให้ไปขอปรับโครงสร้างหนี้ที่แบงค์ ส่งเอกสารให้พิจารณา ลดดอกเบี้ยเหลือ 13% ผ่อน 7 ปี ตกเดือนละ 1,600 บาท (ลดต้นลดดอก) แต่ได้ข่าวว่า TMB ไม่ลด ไม่ละ ไม่เลิก ไม่ช่วย ส่งฟ้องอย่างเดียว รอต่อไปจ้า

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105421 โดย aof

eiueiu เขียน: :sweat:

อย่างที่บอกจ้า หยุดจ่าย (บางบัตร) ทุกสินเชื่อบุคคล เข้าสู่เดือนที่ 3 แล้ว

ทวงหนี้โหดกันเข้ามาหลายราย เสนอให้จ่ายเพื่อประคองบัญชี ขอให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ นัดให้ชำระเงิน

ก็ได้ตอบแต่ว่า " ค่ะ ๆ เดี่ยวจะไปจ่ายให้นะคะ" อ้างสาระพัดเหตุผล อยากให้ผ่านพ้นไปเร็วๆเหลือเกิน

:ลั่ลล้า: ปล.ปิดบัตรแรก อีซี่บาย ยอด 135,000 H/C ได้ที่ 67,000 ปิดใบแรก ดีใจจนน้ำตาจิไหล

CIMB สินเชื่อบุคคล 50,000 / บัตรเครดิต 33,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

Kbank 65,000 / บัตรกดเงินสด 33,000 (จ่ายขั้นต่ำ / หมุนไปหมุนมา)

HomePro 55,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

FirstChioce 75,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

กรุงศรี Dream Loan 130,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

กรุงศรีส่วนบุคคล 95,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

TMB ส่วนบุคคล 80,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3)

ตัวไหน อะไรส่งฟ้องเร็วสุดคะ? ขอคำแนะนำจากพี่ๆ ผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยนะคะ ว่าจะ H/C ใบไหนต่อไปดีเอ่ย??

แล้วอันไหนที่ควรจะรอ ได้ยอด H/C ได้เยอะที่สุดบ้างคะ??

ไกล้เคียงกันเลยครับ ของผมก็ 2 เดือน สิ้นสิงหาคม ก็เดือนที่ 3 เเล้ว เจ้าหนี้ยังทวงหนี้ปกติ ยังไม่เห็นมีวี่เเววจะเสนอส่วนลดให้เลย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105482 โดย eiueiu
ใจเย็นๆ จ้า รออีกซัก 1 รอบบิล จะเริ่มเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้แล้วคะ

aof เขียน:

ไกล้เคียงกันเลยครับ ของผมก็ 2 เดือน สิ้นสิงหาคม ก็เดือนที่ 3 เเล้ว เจ้าหนี้ยังทวงหนี้ปกติ ยังไม่เห็นมีวี่เเววจะเสนอส่วนลดให้เลย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105643 โดย eiueiu
สอบถามสินเชื่อบุคคล หยุดจ่าย ไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้ จะยังได้ H/C อยู่มั้ยคะ?

พอดีเมื่อวันก่อน ธ.สีเหลือง โทรมาขอให้ปรับโครงสร้างหนี้ และแจ้งว่า กรณีของสินเชื่อบุคคล ไม่มีส่วนลดใดๆ ทั้งสิ้น ไม่เหมือนกับบัตรเครดิต ที่ให้ส่วนลด HC 50% (ช่างรู้เหลือเกิน)

ยืนยันยังไงก็ไม่ลดให้ ไม่มีทางลดให้แน่นอนทุกกรณี (ข่มขู่เล็กน้อย) แต่แจ้งไปแล้วว่าให้ปล่อยตามระบบไปเลย ยังไม่มีจ่าย ถึงจะปรับโครงสร้างหนี้ ก็ไม่มีจ่าย ถึงจ่ายก็จ่ายไม่ตรง เดี๋ยวจะมีปัญหาอีก แต่......นางไม่ยอม ข่มขู่สารพัด

ขอสอบถามจากผู้มีประสบการณ์ตรง ๆ เกี่ยวกับหยุดจ่ายสินเชื่อบุคคลด้วยจ้า ว่าจะไม่ได้ส่วนลดจริงๆ ป่าวคะ

เค้าพูดจริง หรือว่า แค่มาหลอกหลอนคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105648 โดย ReFreshZzz

eiueiu เขียน: สอบถามสินเชื่อบุคคล หยุดจ่าย ไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้ จะยังได้ H/C อยู่มั้ยคะ?

พอดีเมื่อวันก่อน ธ.สีเหลือง โทรมาขอให้ปรับโครงสร้างหนี้ และแจ้งว่า กรณีของสินเชื่อบุคคล ไม่มีส่วนลดใดๆ ทั้งสิ้น ไม่เหมือนกับบัตรเครดิต ที่ให้ส่วนลด HC 50% (ช่างรู้เหลือเกิน)

ยืนยันยังไงก็ไม่ลดให้ ไม่มีทางลดให้แน่นอนทุกกรณี (ข่มขู่เล็กน้อย) แต่แจ้งไปแล้วว่าให้ปล่อยตามระบบไปเลย ยังไม่มีจ่าย ถึงจะปรับโครงสร้างหนี้ ก็ไม่มีจ่าย ถึงจ่ายก็จ่ายไม่ตรง เดี๋ยวจะมีปัญหาอีก แต่......นางไม่ยอม ข่มขู่สารพัด

ขอสอบถามจากผู้มีประสบการณ์ตรง ๆ เกี่ยวกับหยุดจ่ายสินเชื่อบุคคลด้วยจ้า ว่าจะไม่ได้ส่วนลดจริงๆ ป่าวคะ

เค้าพูดจริง หรือว่า แค่มาหลอกหลอนคะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105649 โดย kmn
เลวร้ายสุดก็คือลดแค่ดอกเบี้ยครับ ไม่ลดต้น

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105664 โดย eiueiu

yonst เขียน: เลวร้ายสุดก็คือลดแค่ดอกเบี้ยครับ ไม่ลดต้น

งั้นก็แสดงว่าการทำ HC ของสินเชื่อบุคคล ไม่ค่อยได้รับส่วนลด หรือ ขอส่วนลด 50% ไม่ได้เลยสิเนาะ ถ้าเป็นแบบนั้น

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105673 โดย thida28

......ดีใจด้วยค่ะ ความสำเร็จสำหรับการปิดยอดผ่านไป1แล้ว ส่วนตัวยังไม่ปิดสักใบเลย กำลังรวบรวมเงินค่ะ คำแนะนำจากการอ่านกระทู้เก็บข้อมูลมา...พบว่า...หยุดจ่ายนานกว่า5เดือนจะมีจนท.โทรมาบอกปรับโครงสร้างหนี้หรือHaircutไหม?...เราตอบขอยอดHaircutหากยอดใดลดเยอะก็ปิดตามนั้นค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105706 โดย eiueiu
อัพเดท การติดตามหนี้ หลังจากที่ ห่างหาย โทรจิก ติดตามน้อยลง แต่ที่เพิ่มเติมคือ ทวงหนี้แบบแจ้งว่าจะส่งฟ้องแล้วค่ะ

อัพเดทจ้า

อีออน 19,000 / กดเงินสด 20,000 (หยุดจ่ายเดือนแรก) ทวงหนี้แบบไร้มารยาท ทวงเหมือนทวงเงินเพื่อน ถามว่าตอนนี้ติดอะไร๊ (เสียงสูง) เหมือนครูด่านนักเรียน เราแจ้งว่าติดงาน ยังไม่สะดวก นางขอให้จ่ายภายในคืนนี้ ดีมาดีกลับ ร้ายมารอต่อไป!

CIMB สินเชื่อบุคคล 50,000 / บัตรเครดิต 33,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4) / ติดต่อมา แต่ยังไม่จ่าย

รายนี้แจ้งยอด HC บัตรเครดิตมา 24,600 บาท หรือให้จ่ายขั้นต่ำมา เราบอกว่าไม่มีจ่ายขอเลื่อนไปก่อน ถ้าจะปิดขอส่วนลดหน่อย นางบอกว่าถ้าจะขอส่วนลด ต้องทำเรื่องยุ่งยากวุ่นวาย และบอกว่างั้นจะส่งฟ้องรวมทั้ง 2 บัตรตามขั้นตอน แล้วก็วางสายไปเลยจ้า

Kbank 60,000 (หยุดจ่ายเดือนแรก) ยังไม่ทวง

Kbank บัตรกดเงินสด 33,000 (หยุดจ่ายเดือนแรก) ติดต่อมาให้จ่ายขั้นต่ำ แต่ไม่จ่าย รอเก็บเงินต่อไป

HomePro 46,555 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4) / แจ้ง H/C มา 28,500 บาท กำลังเก็บเงิน แต่อยากปิดมากเลย

FirstChioce 75,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4) / ยังเงียบ ส่งแต่จดหมายเตือน

กรุงศรี Dream Loan 130,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อนเดือนละ 2,500 ขอดูเอกสารก่อน แต่ยังไม่เสนอ H/C

กรุงศรีส่วนบุคคล 95,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่เสนอ H/C

TMB ส่วนบุคคล 80,000 (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4) / เสนอปรับโครงสร้างหนี้ แต่ยังไม่เสนอ H/C

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.722 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena