โทรไปไกล่เกลี่ยหลังได้รับหมายศาล

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105123 โดย may3235
ยอดฟ้อง51350 บาทค่ะ โทรไปไกล่เกลี่ยกับเจ้าหน้าที่ว่าจะจ่ายที่ยอด39000บาทค่ะ
สอบถามหน่อยค่ะ ต้องได้เอกสารอะไรบ้างค่ะ ถึงจะไปจ่ายได้ แล้วจ่ายที่ไหนได้บ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105126 โดย ReFreshZzz

may3235 เขียน: ยอดฟ้อง51350 บาทค่ะ โทรไปไกล่เกลี่ยกับเจ้าหน้าที่ว่าจะจ่ายที่ยอด39000บาทค่ะ
สอบถามหน่อยค่ะ ต้องได้เอกสารอะไรบ้างค่ะ ถึงจะไปจ่ายได้ แล้วจ่ายที่ไหนได้บ้างค่ะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105130 โดย may3235
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะส่งเอกสารให้ตามที่อยู่ค่ะ แต่ต้องจ่ายในวันที่ 25/8/2018นี้ เพื่อจะถอนฟ้องได้ทัน
ถ้าเอกสารมาถึงไม่ทันจะทำยังไงได้บ้างค่ะ ไม่รู้จริงๆ รบกวนบอกหน่อยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105133 โดย thida28

may3235 เขียน: เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะส่งเอกสารให้ตามที่อยู่ค่ะ แต่ต้องจ่ายในวันที่ 25/8/2018นี้ เพื่อจะถอนฟ้องได้ทัน
ถ้าเอกสารมาถึงไม่ทันจะทำยังไงได้บ้างค่ะ ไม่รู้จริงๆ รบกวนบอกหน่อยค่ะ

....ตามที่อ่านในกระทู้ของเพื่อนๆที่ตัดหนี้Haircut จะต้องได้เอกสารยืนยันจากเจ้าหน้าที่นั้นๆก่อน...ถึงนำเงินไปชำระยังธนาคาร/เคาร์เตอร์/7-11ค่ะ :ลั่ลล้า:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105160 โดย Benzzeeii

may3235 เขียน: ยอดฟ้อง51350 บาทค่ะ โทรไปไกล่เกลี่ยกับเจ้าหน้าที่ว่าจะจ่ายที่ยอด39000บาทค่ะ

หลังจากที่ได้รับหมายศาล คุณโทรไปไกล่เกลี่ยก่อนที่จะถึงวันนัดของหมายศาลใช่มั้ยคะ ขอบคุณคะ พอดีเราก้อกำลังจะโดนยูโอบีฟ้อง เหมือนกันคะ ขอบคุณคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105173 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46294&Itemid=64#104929

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105195 โดย may3235

นกกระจอกเทศ เขียน: .
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46294&Itemid=64#104929

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

ขอโทดจริงๆคะ รบกวบลบหรือรวมกระทู้ให้หน่อยได้ไหมคะ พอดีทำไม่เป็นคะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่คะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105196 โดย may3235

Benzzeeii เขียน:

หลังจากที่ได้รับหมายศาล คุณโทรไปไกล่เกลี่ยก่อนที่จะถึงวันนัดของหมายศาลใช่มั้ยคะ ขอบคุณคะ พอดีเราก้อกำลังจะโดนยูโอบีฟ้อง เหมือนกันคะ ขอบคุณคะ

ใช่คะ ได้รับหมายศาลให้ไปขึ้นศาลวันที่ 10/9/18 นี้คะ ก่อนเราขึ้นศาลจะมีเจ้าหน้าที่โทมาให้ส่วนลดคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105209 โดย Benzzeeii

may3235 เขียน:

Benzzeeii เขียน:

ใช่คะ ได้รับหมายศาลให้ไปขึ้นศาลวันที่ 10/9/18 นี้คะ ก่อนเราขึ้นศาลจะมีเจ้าหน้าที่โทมาให้ส่วนลดคะ

ขอบคุณมากคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.486 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena