ได้รับส่วนลดแต่ยังไม่มีหนังสือยืนยันส่วนลด

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105348 โดย The Sun1987
ทางเจ้าหนี้ของเฟริสช้อยได้โทรมาให้ส่วนลดจากยอด 29700 เหลือ15000 บาท จ่าย 3 งวด จ่ายทุกวันที่ 28 ของเดือน จ่ายงวดแรกวันที่ 28 สิงหา ติดต่อกันทางโทรศัพท์ตกลงกันเรียบร้อยแล้วของเอกสารยืนยันการลดหนี้ แต่ทางพนักงานบอกว่า จะได้เอกสารปิดบัตรเลย แต่ถ้าจะเอาทางพนักก็จะขอจากทางสำนักงานใหญ่ให้ แต่จะได้ภายในวันที่ 5 กันยา อยากสอบถามผู้ว่า ถ้ายังไม่ได้เอกสารยืนยันสามารถจ่ายก่อนเลยได้ไหม แล้วถ้ารอเอกสารวันที่ 5 กันยา แล้วค่อยจ่ายจะมีผลอะไรไหม เพราะเป็นงวดแรกด้วย รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่มีประสบการณ์มาก่อนช่วยตอบหรือให้คำแนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105355 โดย Badman
รอเอกสารยืนยันยอดหนี้มาก่อนที่จะจ่ายครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105358 โดย มัดไหม
หยุดจ่ายมากี่เดือนคะ ถึงได้ส่วนลดในการจ่ายหนี้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105371 โดย jackTs

The Sun1987 เขียน: ได้รับส่วนลดแต่ยังไม่มีหนังสือยืนยันส่วนลด

ติดต่อกันทางโทรศัพท์ตกลงกันเรียบร้อยแล้วของเอกสารยืนยันการลดหนี้ แต่ทางพนักงานบอกว่า จะได้เอกสารปิดบัตรเลย แต่ถ้าจะเอาทางพนักก็จะขอจากทางสำนักงานใหญ่ให้ แต่จะได้ภายในวันที่ 5 กันยา อยากสอบถามผู้ว่า ถ้ายังไม่ได้เอกสารยืนยันสามารถจ่ายก่อนเลยได้ไหม

ก็แล้วแต่คุณสิครับ

คุณจะลองเสี่ยงเป็นเหยื่อรายต่อไป...ก็ไม่ว่ากันครับ

ขอย้ำอีกครั้ง...ถ้าคุณยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการ

ลดหนี้ (หนังสือ Hair cut) เสียก่อน

ห้ามจ่ายโดยเด็ดขาด...!

ระวัง...ถูกหลอกให้จ่ายเงินเข้าไปเพื่อหักหนี้ในราคาเดิม(ไม่มีส่วนลด) โดยโกหกว่าจะยอมลดราคา Hair cut ให้ด้วยคำพูด หรือการรับปากกันทางโทรศัพท์ แต่แล้วก็ไม่ยอมทำ Hair cut ให้จริงๆ

มีลูกหนี้โดนหลอกมานับไม่ถ้วนแล้วนะครับ ...ขอเตือน...

สำหรับตัวอย่างหนังสือ Hair cut สามารถไปดูได้จากใน Link นี้

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=52

อ้างอิงข้อมูลจาก
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105379 โดย The Sun1987

มัดไหม เขียน: หยุดจ่ายมากี่เดือนคะ ถึงได้ส่วนลดในการจ่ายหนี้

หยุดจ่ายมา 8 เดือนค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.435 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena