สอบถามผู้มีประสบการณ์การทวงหนี้ของ Citi Advance

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105374 โดย AnAnneAntz
รบกวนสอบถามค่ะ หลังจากที่อ่านมาเห็นว่ามี Citi Advance ที่มีการทวงหนี้ถึงที่บ้านหรือที่ทำงาน เลยอยากสอบถามว่า กรณีที่เรารับโทรศัพท์ตลอดจะเกิดการทวงแบบนี้ขึ้นได้ไหมคะ หรือมีท่านไหนเคยโดนเจ้าอื่นทวงหนี้แบบนี้ไหมคะ (มือใหม่หยุดชำระมาจะครบรอบบิลที่3แล้วค่ะ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105385 โดย ozzine
เท่าที่หยุดมา 7 เดือน ไม่มีมาตามที่บ้าน กรือ ทีทำงานนะค่ะ แค่มีส่งข้อความมาค่ะ ว่าจะส่ง จนท มา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105387 โดย AnAnneAntz
ขอบคุณมากค่ะคุณ Ozzine

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105394 โดย nong4616
เพิ่งโดนวันนี้เลยค่ะ มีมาตามที่ทำงาน เพราะไม่ค่อยรับสาย มาแล้วก็ต่อสายให้คุยกับเจ้าหนี้ เฮ้อ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105409 โดย AnAnneAntz

nong4616 เขียน: เพิ่งโดนวันนี้เลยค่ะ มีมาตามที่ทำงาน เพราะไม่ค่อยรับสาย มาแล้วก็ต่อสายให้คุยกับเจ้าหนี้ เฮ้อ

คุณnong4616 ไม่ทราบหยุดมากี่เดือนคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105475 โดย rotsukhon
เราเคยมีประสบการณ์ที่ นี่มาหาถึงที่อยู่ (ที่พักปัจจุบัน แต่ไม่เจอเรา เจอแต่ นิติบุคคลที่ดูแลคอนโด) แต่ไม่ได้ มาที่ทำงาน สาเหตุ น่า จะเป็นเพราะเราไม่รับสายค่ะ ครั้งนั้นจำได้ ว่ามีการฝากโน๊ต เล็กๆ ไว้ให้ เขียนเบอร์โทรให้ติดต่อกลับ แถม เขียนข้อความว่า ติดต่อเรื่อง ยอดค้างชำระ เท่านั้นล่ะ เรากลับมา เห็นกระดาษโน๊ต โทรกลับไปด่ามันเลย เพราะมันทำผิดกฎหมาย ฝากจดหมายแถมไม่ปิดผนึก เสมือนเป็นการประจานเรา เลยบอกมัน ว่าทำแบบนี้ มีก็จะไม่จ่ายให้สักบาท ไปฟ้อง มาได้เรย สุดท้ายมันก็หายไป เกือบปี แล้ว ฟ้องจริงๆ นัดให้ไปศาล เราไม่ไป เพราะช่วงนั้นถูกอายัดเงินเดือนแล้ว (จากเจ้าหนี้รายอื่น) สุดท้ายมันก็ โทรมา เสนอ ส่วนลด พิเศษสุดๆ ให้ จำได้ ว่า ยอดหนี้ บัตรเครดิต และ สินเชื่อซิตี้แอดวานซ์ ยอดหนี้ 2 รายการ รวมกัน 167000 ปิดจบ ที่ 68000 บาท ถ้วน ที่นี่ปล่อยให้เน่าสุดๆๆ แล้ว รอเค้าเสนอ ส่วนลดมาเลยค่ะ อย่างน้อยๆ 50% หากเค้าเสนอมาแล้ว เราไม่พร้อม ก็ ต่อรองกลับไป ว่าเรา มีเท่าไร ส่วนมากเห็นลดให้ 60- 70% เลยนะคะ

AnAnneAntz เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ หลังจากที่อ่านมาเห็นว่ามี Citi Advance ที่มีการทวงหนี้ถึงที่บ้านหรือที่ทำงาน เลยอยากสอบถามว่า กรณีที่เรารับโทรศัพท์ตลอดจะเกิดการทวงแบบนี้ขึ้นได้ไหมคะ หรือมีท่านไหนเคยโดนเจ้าอื่นทวงหนี้แบบนี้ไหมคะ (มือใหม่หยุดชำระมาจะครบรอบบิลที่3แล้วค่ะ)

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105479 โดย thida28
ส่วนตัว เป็หนี้Citi อยู่2ใบ บัตรเครดิตกับบัตรกดเงินสด หยุดได้5งวดน่าจะใช่
รับสายตลอด มีนิดหน่อยที่ไม่ได้รับคิดเป็น5%ที่ไม่ได้รับสาย
แต่.........Citi...ก็จ้างแมสมาตามถึงที่ทำงาน เป็นเกียรติมาก ไม่เคยด่าจนท. ไม่เคยด่าCall :pray:
บอกตรงๆ......อารมณ์เสียมากกกกกกกกกก เพราะแสดงว่าCitiไม่ให้เกียรติเลยบอกจะจ่ายตอนรับโบนัาปลายปีน่ะ
และ...รวมเงินจะจ่ายเป็นก้อนน่ะค่ะ
จงหาเงินเพื่อโปะหนี้กัน สู้ๆๆๆ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105795 โดย Lonely02
หยุด 3 เดือน มาทวงที่บ้าน อ้างว่าติดต่อไม่ได้ เลยถามย้อนไปว่า ติดต่อไม่ได้ หรือไม่ได้ติดต่อ เพราะนั่งรอรับโทรศัพท์ทุกวัน ไม่เคยตัดสาย ไม่เคยบล็อกเบอร์ สุดท้ายมาถึงบ้านบอกขอก่อน 1 งวด ไม่มีค่ะ ถ้ามีจะจ่ายเข้าไปให้เอง

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105815 โดย Vanhelsing
โดนเหมือนกันครับ แต่ที่แน่ๆคนที่มาตามหาเราเป้นฝ่ายที่รับหน้าที่ทวงหนี้ครับ มานั้งคุยเจรจาข้อตกลงแต่ไม่ได้อะไรคับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.409 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena