การประนอมหนี้กับกสิกรไทย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105434 โดย N5m3min
สวัสดีคับ คือ ตอนนี้ ผมได้เป็นหนี้ ของกสิกรไทย โอดี 600,000 บาท และสินเชื่อปรกติ 1,000,000 บาท กู้มาเพื่อเพิ่มทุนในธุรกิจ แล้ว เกิดพลาด ขาดทุน และแจ๋งคับ ซึ่งได้ให้คุณแม่ เอาที่ดิน ไปค้ำจำนองไว้คับ แล้วผม ก็ได้ไป กู้ ธนาคารออมสิน ในโครงการสินเชื่อธนาคารประชาชน 200,000 โดยที่ กู้ในชื่อของคุณแม่คับ แล้วผมเอง ก็ได้ขาดส่ง ทั้ง สองธนาคาร และแล้ว ธนาคารออมสิน ได้ฟ้องร้อง นำโฉนดของ คุณแม่ นำมา เพื่อขายทอดตลาด แล้วผม ก็ไปเจรจา ประนอมหนี้ กับทางออมสิน ก็ได้ระงับการขาย คับ แต่ เรื่องราว เกิดขึ้น กับกสิกรไทย กับผม คับ คือ ตอนแรกที่มีการฟ้องร้อง กัน ระหว่างออมสิน ผมเอง ก็ได้โทรไปพูดคุยกับธนาคารกสิกรไทย ว่าผมขอประนอมหนี้ ตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์ 2561 คับ แต่ ทางกสิกรได้ให้คำตอบว่า ให้คุณไปเจรจากับทางออมสินให้ระงับการขายก่อน แล้ว ค่อยมา ประนอมหนี้ กับทางกสิกรไทย คับ แต่ พอ ผมได้โทรไปหา เจ้าหน้าที่ ของ กสิกรไทยว่าผม สามารถเจรจากับออมสิน ได้แล้ว เพื่อให้เขา ระงับการขายและประนอมหนี้ แล้วเสร็จทางกสิกรไทยได้ให้คำตอบผมว่า ไม่สามารถ ประนอมหนี้ได้แล้วมันผิดกฎของธนาคารเขา ซึ่งผมเอง ก็ได้ไปกรมบังคับคดี เจ้าหน้าบอกว่ายังสามารถประนอมหนี้ได้คับ ซึ่งเหตุการณ์ ครั้งนี้ ผมสามารถ ขอความช่วยเหลือ จากสำนักงานไหนได้บ้างอะคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105442 โดย jackTs

N5m3min เขียน: ผมสามารถ ขอความช่วยเหลือ จากสำนักงานไหนได้บ้างอะคับ

ติดต่อสอบถามได้ที่ กรมบังคับคดีครับ
sub.led.go.th/mod/

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105447 โดย Badman
ติดต่อสายตรงผู้บริหารกรมบังคับคดี
www.led.go.th/qmail/qmail.asp

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105469 โดย N5m3min
คับผม ขอบคุณคับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.362 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena